Main Menu

***ซื้อรถในเว็บ ระวัง เรื่องเอกสาร ให้ดี ๆ นะครับเพื่อน ๆ ****

เริ่มโดย เดช..ไอ้เสื้อทอง, ธันวาคม 13, 2013, 06:58:23 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

เดช..ไอ้เสื้อทอง

คนดี คนพร้อมปฎิบัติ ตามกฎ ก็เยอะ   พวกนี้ คือ พวกที่ เจริญแล้วครับ  พูดไม่กี่คำ เขาก็ ปฎิบัติ ตาม  คุยง่าย คุยรู้เรื่อง

แต่ ยัง มี บางคน  ชอบ ทำ อะไร  ไปในแนวทาง  โจร ๆ   หากิน  หาเศษ หาเลย เอาจากความทุกข์ยากลำบาก ผู้อื่น  ปลอมเอกสาร การโอนรถ แล้วเอารถ มา ลงขาย

สังเกต ดูเอา ก็แล้วกันครับ   ประเภท  ไม่กางเล่ม  ทำรูปเอกสาร เบลอ   หากปลงใจจะซื้อ  ยังไง ขอแนะนำให้ ผู้จะซื้อ ขอรูปถ่ายเอกสารการโอนแบบ ชัด ๆ ให้ดู อีกที นะครับ

คนบางคน   กว่า เขา จะเก็บเงินเก็บทอง ซื้อของ ซื้อรถ มาได้  อาจจะต้องหาเช้ากินค่ำ  เก็บหอม รอริบอยู่นาน  แล้วคุณมาทำกับเขา อย่างนี้  มัน ไ่ม่ใจดำ  ไปหน่อย เหรอ?

หยุด ก่อกรรม ทำเข็ญได้ แล้ว   เมืองไทยเป็นเมืองพุทธ  วันนี้ คุณสร้างกรรมอะไร ไว้   วันหน้า กรรรม จะกลับมา สนอง เล่นงานคุณ แน่นอน  ไม่มีใครหนีพ้นได้ในจุดนี้ 

ในฐานะ  ที่ ผมเป็น นักกฎหมาย  ....ขอเตือน ไว้ นิดนึงนะ  ว่า การกระทำดังกล่าว เป็น ความผิดอาญาแผ่นดิน   ยอมความไม่ได้ ครับ

ความผิด ทาง อาญา มี 2 ประเภท     อาญา ระหว่างบุคคล  ยอมความได้่   ประเภท...ฉ้อโกง ในจำนวนคน ที่ไม่เกินกฎหมายกำหนด  อันนี้ หากเคลียร์กันแล้ว ก็ถอนฟ้องยอมความกันได้ครับ(มันถึงได้โกงกัน ใน อินเตอร์เน็ต อย่างแพร่หลาย  ไง  )

อาญาแผ่นดิน  ยอมความไม่ได้  มีโจทก์ หรือ โจทก์ร่วมเป็น อัยการ จะต้องดำเนินคดีจนถึงที่สุด   ก็อย่างเช่น  ปลอมแปลง เอกสาร ราชการ นี้แหละครับ  ... มันเกี่ยวข้องกับความสงบเรียบร้อย ของ  ประชาชน  ฯ      เหมือนสิ่งที่คุณทำ  มัน ผิด กับ สังคม ชนส่วนใหญ่   นั่นเอง 

.

" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

pu966

:Dดันให้กระทู้ดีๆไว้เตือนสติเพื่อน ๆ อย่างไรอย่าได้วางใจในการซื้อขายทางเนต ถ้าเป็นไปได้พยายามไปดูด้วยตัวเอง

HS7QBT

HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

thom-333

2t club lamphun

เอามา ฝาก  เอามาเตือน  เพื่อน ๆ ไว้ อ่ะครับ  ว่าให้ ระวัง  ผมเคยโดนมาก่อน  ในเว็บนี้นี่แหละ   เพราะความไว้ใจ กันมากไป

ผม ไม่บอก ว่าเป็นใคร   เพราะไม่อยาก ตัดโอกาส ทำมาหากิน ของคุณ   ผมเอง มีความเป็นลูกผู้ชายพอ  ไม่ใช่ประเภท พวก  ใจหมา หน้าตุ๊ด

แต่ ถ้า ผม รู้ ทั้งรู้  ว่า มันมี คนที่กำลัง จะทำให้ คนอื่น เดือดร้อน อีกแล้ว  แล้ว ตัวผมเอง ยังเฉย  ไ่ม่ทำอะไร   คนอื่น เขาก็จะได้รับความเดือดร้อน กันต่อไปอีกเป็นทอด ๆ   ไปเรื่อย  ๆ   

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

lettuce

แจ็คครับ  086-068-0527   ธ.กรุงไทย เลขที่บัญชี  4240-33 4241 นายสุนทยา  สีหา  42  ม.3 ต.คลองนา อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

konami93

เคยโดนเหมือนกันkrในเวปเรานี้แหละ เข็ดเลย ระวังนะครับรถราคาถูกๆ
สุทิน อึงนันทศิริกุล
690-692
ซอย.สุขุมวิท93 แขวง.บางจาก เขต.พระโขนง
กทม. 10260
Tell. 089-1467781
ธ.กรุงศรีอยุธยา 271-112-8893

125cc.Only

คหสต.
ถ้าเจอ เห็นโพสขาย ถ้าไม่ครบ หรือไม่ชัดเจน ไม่ว่าจะตั้งใจหรือไม่ก็ตาม จะโกงหรือไม่ก็ตาม
ผมเลือกที่จะ ผ่านไปโดยไม่สนใจรถคันนั้นเลย

ตัวอย่างลิ้งค์ด้านล่าง อาจไม่เกี่ยวกะกระทู้นี้ บัตรกะเล่มไม่ตรงกัน และไม่ชัดอีก
ผมไม่ทราบว่าตั้งใจหรือไม่ยังไง หรืออะไรก็แล้วแต่ ไม่ปรักปรำ เพราะอาจผิดพลาดอะไรกันบ้าง
แต่ผมเลือกที่จะไม่สนใจครับ งามแค่ไหนก็หมดความน่าสนใจ  คล้ายๆพวกลงรูปขายของ รูปเล็กเท่าจิ๋มมด หรือใหญ่เกินเป็นตูดช้าง
เปิดมาเจอคลิกปิดทันที ไม่สนใจสินค้าแล้ว

ขออภัยที่นำมาเป็นตัวอย่าง
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,111493.0.html

aoaaued

กาฝาก

ผมก็เคยโดน ไม่ใช่แต่เอกสารนะครับ ไอ่ประเภท ถ่ายรูปเล็ก ๆ ไม่กี่รูปเนี่ย น่ากลัวพอกัน

โดนไปแล้ว จุกอ่ะ

ไอ่ทีแซดในลายเซนต์ผมน่ะแหละ ทุกวันนี้เก็บไว้ดูเจ็บใจ ที่เสียค่าโง่ซะงั้น ไม่ได้ใช้หรอก

kookgook

นายอนุพงษ์ (กุ๊ก) ขุนทอง

jack_i

จริงๆด้วยความอยากได้นี่มันบังตา่จริงๆเคยโดนเหมือนกันกับที่อื่นๆด้วยแต่ไม่ยักเข็ด

id2524

ton25

ติดต่อ 087-1528164  1 2 Call >> ต้น

HS7QBT

HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

อ้างจาก: jack_i เมื่อ ธันวาคม 16, 2013, 10:32:41 ก่อนเที่ยง
จริงๆด้วยความอยากได้นี่มันบังตา่จริงๆเคยโดนเหมือนกันกับที่อื่นๆด้วยแต่ไม่ยักเข็ด

มันส์ไปอีกแบบ ครับ คุณแจ็ค   ชีวิตนี้  ถือว่า  เรา ใช้คุ้มกว่าใคร เพื่อน แล้ว 

.. >:(