Main Menu

การลดแรงม้าkrr150ตูดเป็ดรุ่นแรก30แรงม้า

เริ่มโดย geenee, พฤศจิกายน 14, 2013, 07:16:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

geenee

คือผมอยากรู้ว่าทางคาวาซากิเค้าลดแรงม้าลง จาก 34 แรงม้า จากรุ่นตูดแบนรุ่นสุดท้าย เหลือ 30แรงม้า แรงม้าที่ว่าคือแรงม้าเครื่อง นะครับ ไม่ใช่แรงม้าลงล้อ อยากรู้ว่าเพราะอะไร แล้วเค้าลดยังไง เปลี่ยนส่วนไหนที่แตกต่างจากรุ่นที่แรงกว่า เช่น คาร์บู กล่องไฟ เสื้อ ท่อ ข้อเหวี่ยง เกียร์ องศาจุดระเบิด กล่องบำบัดไอเสีย ปลายท่อ อยากทราบจริงๆ ว่าส่วนไหนทำให้แรงม้าลดลง แล้วจะทำยังไงให้แรงม้าเท่ากับรุ่นก่อนหน้านี้แบบเดิมๆ โดยไม่ได้ยก ขยายพอร์ต แต่งเสื้อแต่งไฟ ขอความรู้แฟนพันธุ์แท้เคอาร์ด้วยนะครับ :-X

ip-man

คงหลายอย่างต้องคนรู้จริงๆ คนผ่าเครื่องบ่อยๆถ้าไม่สังเกตุก็ไม่เห็นความแตกต่าง  แต่ที่เห็นแน่ๆเลยคือท่อไอเสีย ติดแคทเข้าไป  พอร์ทไอเสียหลักเล็กกว่าเดิม 

lordomo

ตูดเป็ดตัวแรกนี่ 30 แรงม้าเหรอครับ ผมนึกว่า 30 แรงม้าเริ่มที่ SSR ตัวแรกซะอีก
รถอะไรหว่า?

geenee

ครับ ssr ปี41รุ่นแรกครับ ที่ถูกตัดแรงม้า รถผมตามภาพก็เป็น ssr e5 แต่มันจดทะเบียนปี39 สงสัยถูกคาวาแปลงเป็น ssr รถผมแฟริ่งมัน ssr แน่ๆครับ แต่ เห็นมันจดทะเบียนปี39 เลยเข้าใจผิดว่าเป็นตูดเป็ดตัวแรก

lordomo

เรื่องปีจดทะเบียนนี่ก้อสับสนเหมือนกันครับผมก้อไม่ทราบ
แต่ลองดูครับว่า ถ้าตูดเป็ดตัวแรก ฝาครอบเครื่องจะเป็นแบบนี้ถ้าไม่เคยเปลี่ยนนะครับ
รถอะไรหว่า?

geenee

ฝาครอบผมไม่ใช่ตามรูปครับ ฝั่งซ้ายเป็นฝาใบพัด ฝั่งขวาก็คล้ายๆแต่สีดำกลางสีขาว

lordomo

สงสัยโดนเปลี่ยนมา รอท่านผู้รู้อื่นครับ
เพราะเท่าที่ดูมาเครื่องเป็นสีดำเสื้อทองด้วย
ดูยากครับ แฮ่ๆ แต่ผมว่ามีโอกาสเป็นตูดเป็นตัวแรกสูงนะ
เพราะดูจากเครื่องแล้วเหมือนเป็นเครื่องรุ่นอื่นเลยอ่ะ
รถอะไรหว่า?

Thanakirt Sritaravanish

บ้างที่การที่เขาลดแรงม้าจาก 34 เหลือ 30 บางที่อาจเพื่อความปลอดภัยในการใช่รถใช่ถนนก็เป็นได้ (ผมมั้วน่ะ)

inter cooler

ตูดแบนตัวสุดท้ายSSEแน่นอนครับ ไม่มีกล่อง เสื้อ1724 ฝาจานไฟโล้น สายยกวาล์วโยงจากแกนสตาร์ท รหัสเครื่อง KG 150 xxx
ตูดเป็ดตัวแรก KRR ไม่มีกล่อง 1779 ไม่มีสายยกวาล์ว ฝาจานไฟมีร่องนิดๆ รหัสเครื่องกลับมาเป็นKRอีกครั้ง
ตูดเป็ดโฉมเดิม ลายใหม่ มีกล่อง(กล่องเล็ก) 1855 มีวาล์วเติมอากาศ ฝาเครื่องซ้าย-ขวา ลายเดียวกับserpico ปลายท่อ2ชั้น ตัวท่อติดแคท
เอ่อ! นึกออกแค่นี้น่ะครับ รอท่านอื่นมาแจงรายละเอียดอีกครับ :o
ป.ล. 30/34แรงม้านี่ข่าวใหม่สำหรับผมเลย :(
มีสาระไปวันๆ

lordomo

จริงๆแล้วผมอ่ะ สงสัยเรื่องแรงม้าของ เจ้า SSE กับ ตูดเป็ดตัวสุดท้ายมากๆ ว่ามันกี่แรงม้ากันแน่
ผมว่ามันน่าจะ 34 ทั้งคู่นะ โบว์ชัวร์ที่ผมเหนก้อบอกแรงม้าเกือบทุกรุ่น มีแต่เจ้าสองรุ่นนี้แหละที่ไม่บอก
รถอะไรหว่า?

geenee

สูงสุดคง r1 และที่ pdk แต่ง ที่ 39 แรงม้า นอกนั้นก็มี 30 33 34 แรงม้า sse นี้ pdk ปรับแต่งให้รึเปล่าครับถ้าใช่น่าจะ 39นะเสื้อทอง1724 แต่ ssr e10 สุดท้าย น่าจะ 34 แรงม้านะครับ 150cc แรงม้าสูงสุดไงก็ไม่เกิน40แรงม้า รถแข่งทำได้เกินเพราะคาร์บูใหญ่ 40-42 มิลแหนะ รีดก็คงใหญ่ด้วย

ว่าแต่รีดของ kr เหมือนกันทุกรุ่นมั้ยครับ ขนาดหนะ

lordomo

อ้างจาก: geenee เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2013, 11:16:36 ก่อนเที่ยง
สูงสุดคง r1 และที่ pdk แต่ง ที่ 39 แรงม้า นอกนั้นก็มี 30 33 34 แรงม้า sse นี้ pdk ปรับแต่งให้รึเปล่าครับถ้าใช่น่าจะ 39นะเสื้อทอง1724 แต่ ssr e10 สุดท้าย น่าจะ 34 แรงม้านะครับ 150cc แรงม้าสูงสุดไงก็ไม่เกิน40แรงม้า รถแข่งทำได้เกินเพราะคาร์บูใหญ่ 40-42 มิลแหนะ รีดก็คงใหญ่ด้วย

ว่าแต่รีดของ kr เหมือนกันทุกรุ่นมั้ยครับ ขนาดหนะ
ขอโทษครับมะกี้พิมพ์ผิด ที่ผมสงสัยคือ รุ่น ตูดเป็ดตัวแรกกับ รุ่น ตูดแบนตัวสุดท้ายครับ ว่ากี่แรงม้า มีแค่สองรุ่นนี้แหละที่ผมไม่ทราบ แต่ผมว่าน่าจะ 34 ทั้งคู่นะ ผมพยายามหาโบรชัวร์แล้ว ไม่มีอันไหนบอกเลย สองรุ่นนี้
พอดีติดลมบวกกับง่วงนอนเลยพิมพ์ผิด ครับ แฮ่ๆ
ส่วนเจ้า SSR ตั้งแต่ E5 - E10 เนี่ย 30 แรงม้าครับ
ส่วนเจ้า SE 97 98 นี้ 40 แรงม้าครับ
ปล รุ่น SSE คือตูดแบนตัวสุดท้ายนะครับ คนละตัวกับ SE ระวังสับสนนะครับ

ส่วนหรีดผมไม่ทราบครับ มึนกับ KR เหมือนกันครับ รุ่นมันเยอะมากกก
รถอะไรหว่า?

suphachai

เคอาร์34แรงม้ามีตัวไหนบ้างครับ เผื่อแถวบ้านมีเดี๋ยวผมจะหามาชำแหละดูข้างใน
เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

geenee

ตูดแบนเกือบทุกตัวครับ มี 33/34แรงม้า ถ้าตูดเป็ดเดาว่ารุ่นแรกด้วยที่34 นอกนั้น30 ถ้า pdk แต่งก็ 40เลย

lordomo

เท่าที่ผมทราบจริงๆนะครับ
รุ่นล้อลวด 33 แรง
รุ่น เทอร์โบแม็ก กะ หินแตก 34 แรง

ส่วนรุ่น ตูดแบนตัวสุดท้าย
SE 92 และ ตูดเป็ดตัวแรก
อันนี้ไม่ทราบครับ เคยพยายามหาโบร์ชัวร์แล้ว ไม่มีอันไหนบอกแรงม้าเลย

ส่วน SSR เป็นต้นไปก็ 30 แรงครับ
รถอะไรหว่า?

suphachai

อ้างจาก: geenee เมื่อ พฤศจิกายน 19, 2013, 09:27:41 ก่อนเที่ยง
ตูดแบนเกือบทุกตัวครับ มี 33/34แรงม้า ถ้าตูดเป็ดเดาว่ารุ่นแรกด้วยที่34 นอกนั้น30 ถ้า pdk แต่งก็ 40เลย

อ้างจาก: lordomo เมื่อ พฤศจิกายน 19, 2013, 09:28:33 ก่อนเที่ยง
เท่าที่ผมทราบจริงๆนะครับ
รุ่นล้อลวด 33 แรง
รุ่น เทอร์โบแม็ก กะ หินแตก 34 แรง

ส่วนรุ่น ตูดแบนตัวสุดท้าย
SE 92 และ ตูดเป็ดตัวแรก
อันนี้ไม่ทราบครับ เคยพยายามหาโบร์ชัวร์แล้ว ไม่มีอันไหนบอกแรงม้าเลย

ส่วน SSR เป็นต้นไปก็ 30 แรงครับ

ขอบคุณครับ
เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133