Main Menu

เช็คไส้กรองอากาศกันด้วยครับ

เริ่มโดย buldog, พฤศจิกายน 10, 2013, 10:19:33 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

buldog

:-X วันนี้เอา zx ออกมาขี่เล่น ไปได้แค่ 5 กิโล แถวบางอ้อ เครื่องดับสตาร์ทไม่ติด วันอาทิตย์ร้านซ่อมมอไซค์ปิดอีกตะหาก ต้องให้มอไซค์รับจ้างถึบเข้าไปในบางกรวย
เลย ธ.กสิกรไทยไปหน่อยมีร้านนึงเปิดซ่อมอยู่ รอดตายแล้วเรา สรุปก็คือไส้กรองอากาศเก่า เปื่อย ขาดเข้าไปในคาบูเรเตอร์ ต้องถอดล้างคาบูร์ฯ ล้างหรีด แต่ไม่มีกรองใหม่เปลี่ยนให้
วันพรุ่งนี้คงต้องไปซื้อที่ร้านกมราโฟโต้ จึงขอฝากไว้เป็นอุทาหรณ์นะครับ
ปล.เปลี่ยนกรองอากาศ zx นี่มันยุ่งยากมากเลยต้องยกถังน้ำมันออกถึงจะเปลี่ยนได้  พี่ๆ เพื่อนๆ มีวิธีที่ง่ายกว่านี้มั๊ยครับ...

:'(

aoaaued

organ

ZAAKA

ถังแอลต้องยกเปลี่ยนใส่คือกัน
แต่ผมบ่ใส่ใส้
ใส่กลองอากาศพอ :-*

buldog

ซื้อมาแล้วครับกรองอากาศ ร้านกัมราโฟโต้ ราคา 160 บาท

KENG_TZ

ต้องยกถังออกสถานเดียวอยู่แล้วครับ ถ้าเป็นรุ่นแบบเราๆครับ..^_^

***((...Club ใจง่าย...))***

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

KENG_TZ

buldog

มีใครทำกรองเปลือยแบบที่ดูแลรักษาง่ายๆ แบบรถยนต์บ้างมั๊ยครับ

Hunterzero

ยกถังไม่ง่ายหรอครับ บางรุ่น รื้อชุดสี บางรุ่นรื้อแม่งเยอะกว่าการยกถังเค้าก็ยังถอดกันได้เลยแค่ยกถังเรื่องเล็กอยู่นะ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

manu16

รถผู้ชายคลาส150  มันก็ยกถังกันทั้งนั้นอะ ไม่เว้นแม่กระทั่ง CBR
ถุงมือProBikerราคาพิเศษ 250฿ สีแดง/สีน้ำเงิน sizeXL/XXL ช้าหมดจะอดเท่ห์
มีโคมไฟหน้า TZM/Speed Mx/Serpico/KR/GTO-M4/Crystal/Royal/LS2000/Dash97-LS
ชุดไฟท้าย LS/NOVA/TENA/ZX150/Royal/Speed Mx/Crystal/NSRR-SP/TZM-TZRR-VRR
ไฟเลี้ยวเดิม NOVA-RS/GTO-M4/AKIRA/หลังTZRR-VRR-RXZM
บังโคลนท้ายติดป้าย

KENG_TZ

ถูกต้องทุกคำตอบตามที่เพื่อนๆสมาชิกรวมทั้งที่ผมตอบ เคลียร์ชัดเจนนะครับ งั้นก็หากรองเปลือยมาใส่ละกันนะครับได้มะต้องยกถัง..อิอิ

buldog

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ พฤศจิกายน 12, 2013, 10:13:29 ก่อนเที่ยง
ยกถังไม่ง่ายหรอครับ บางรุ่น รื้อชุดสี บางรุ่นรื้อแม่งเยอะกว่าการยกถังเค้าก็ยังถอดกันได้เลยแค่ยกถังเรื่องเล็กอยู่นะ
ก็จะพยายามฝึกทำอะไรต่อมิอะไรด้วยตัวเองอยู่ครับ ดูช่างถอดใส่สองทีก็คิดว่าทำเองได้แล้วครับ