Main Menu

เรื่องหม้อน้ำ

เริ่มโดย wuttiwuth, พฤศจิกายน 10, 2013, 12:35:25 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

wuttiwuth

เรื่องมีอยู่ว่าผมนำหม้อน้ำไปผ่าเสร็จเรียบร้อยก็นำเข้าที่เดิม เติมน้ำยาหล่อเย็นตรงหม้อน้ำ และน้ำสำรอง ขี่ไปทำงานขาไปปรกติ แต่ขากลับความร้อนขึ้นขีดแดงสุด ไม่รู้ว่าการเติมน้ำที่ถูกต้องนั้นเริ่มจากตรงไหนก่อน ลืมบอกไปครับน้ำในถังสำรองแห้งหมดเลยครับ เลยอยากทราบการเติมน้ำครับว่าเริ่มจากตรงไหนก่อน :P :P :P :P

wuttiwuth

ได้ข้อสรุปแล้วครับ โด้ความรำคาญเปิดฝาสูบดูสิ่งที่เจอคือ กาวปะเกนเป็นวงๆ ปิดช่องหล่อเย็น รวม4วง ตอนนี้ขี่ได้ปรกติ ขอบคุณครับ

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...