Main Menu

วิ่งไกลร้อนๆแล้วเครืองดับ

เริ่มโดย wuttipong10, ตุลาคม 12, 2013, 02:53:07 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

wuttipong10

ฝากถามพี่ๆครับ รถผม KR SSE E2  ไม่ทราบว่ามีกล่องไฟหรือป่าวครับ

เวลาวิ่งไปไกลๆแล้ว ผ่อนคันเร็ง เดินเครื่องเบาแล้วเครื่่องดับไปเลยครับ แต่รอสักพักมาสตาทร์ใหม่มันก้อติดเหมื่อนเดิมนะครับ แต่มันเหมื่อนไม่มีแรงอัด แล้วก้อต้องเร็งเครื่องช่วยครับ มันเกลียวกับระบบไฟหรือว่าเครืองมันหับ ( แต่รถมันก้อหน้าจะเครืองหลวมมังแล้วและก้านก้อมีดัง )

อีกอย่างครับผมเพิ่งไปซื้อแบตรมาเปลียนใหม่ แต่แบตรมันหมดจอดไว้ก้อหมด ชาร์ตแบตรแล้วใช้ได้แป๊บเดียวก้อหมดอีกครับ
รออาจาร์ช่วยตอบด้วยครับ

populasamo

เเบตมันเสื่อมมาเเต่ร้านหรือเปล่าอันนี้เป็นิรื่องที่เกิดขึ้นได้
ผมก็ซื้อมาใส่เเล้ว พอวันต่อมาสตาร์มไม่ติดเอาไปเปลี่ยนที่ร้าน
เขาก็เปลี่ยนลูกใหม่ให้ เขาก็จะรอเคลมกับตัวเเทนจำหน่าย
เอง ผมก็เจอหลายครั้งก็เอาไปเปลี่ยนประจำ
เเต่ถ้านานเกิน หลายวันร้านคงไม่ให้เปลี่ยนเเล้ว ครับ

thidasatan

sombe

เลขบัญชี -398 0 80127 2 ธนาคาร กรุงเทพสาขา อ.แม่สาย tel 0823894683

populasamo

เสื้อตีปลอกมายัง ครับ อาการคล้ายๆรถผม รถผมตีปลอกมาไม่ดี
มันก็พอใช้ได้เเต่อัดไม่ค่อยไปมากเท่าไร ส่วนเเบตมันก็ไม่ค่อย
เกี่ยวนะ เคอา เเต่ผมว่ากลัวได้ของเสียมาถ้าเพิ่งซื้อก็เอา
ไปเปลี่ยนได้