Main Menu

Serpico ss วิ่งเกิน 100 แล้วเครื่องดับครับ

เริ่มโดย Saichol, มีนาคม 13, 2013, 12:03:31 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Saichol

วาล์วเปิด แล้วใส่เกียร5เครื่องดับเลยครับ ตาม CBR150 ไม่ทัน รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ
รถเดิมๆครับ
สกรูอากาศ : 1 1/4 รอบ
เข็มเร่ง : ล็อค 2
น้ำมันเบนซิน 95
เชลล์ แอ๊ดว้านซ์ VSX 2T 
:P

jofast

Saichol

kippy1987

ASENAL

Franesae

ดูน้ำมันในถ้วยคาบูว่าเยอะหรือเปล่าครับ เราสามารถดัดลูกลอยน้ำมันได้ครับ
นาย เทพรัตน์   จันทะโส
ธนาคารกสิกรไทย สาขา หนองฉาง จ.อุทัยธานี
เลขที่บัญชี  216-2-35949-8
โทร 086-8182530   087-7476595

Chailek

ตึกอยากสวยบ้าง

lordomo

KR ผมก็เคยเป็นครับ เริ่มเชคจากเรื่องง่ายๆก่อนครับ
แรกๆก้อเชค ให้ตรวจดูจาก สนิมในถังก่อน
เชคสายน้ำมันว่ามันพับรึเปล่า ถ้าตรงนี้ไม่มีปัญหา
แล้วค่อยไปเชคที่เข็มลูกลอยคาร์บูครับ สามารถดัดเข็มกักน้ำมันมันได้
ระวังนะครับ ดัดมากไป น้ำมันกักไม่อยู่ เดี๋ยวท่วมอีก
โดยส่วนมากแล้วเกิดจากปัญหา 1-3 ข้อแค่นี้แหละครับ

อ้อ รูหายใจของถังน้ำมันด้วยครับ เผื่อรูมันตัน

รถอะไรหว่า?

sr400varot

อ้างจาก: lordomo เมื่อ สิงหาคม 18, 2013, 04:28:42 หลังเที่ยง
KR ผมก็เคยเป็นครับ เริ่มเชคจากเรื่องง่ายๆก่อนครับ
แรกๆก้อเชค ให้ตรวจดูจาก สนิมในถังก่อน
เชคสายน้ำมันว่ามันพับรึเปล่า ถ้าตรงนี้ไม่มีปัญหา
แล้วค่อยไปเชคที่เข็มลูกลอยคาร์บูครับ สามารถดัดเข็มกักน้ำมันมันได้
ระวังนะครับ ดัดมากไป น้ำมันกักไม่อยู่ เดี๋ยวท่วมอีก
โดยส่วนมากแล้วเกิดจากปัญหา 1-3 ข้อแค่นี้แหละครับ

อ้อ รูหายใจของถังน้ำมันด้วยครับ เผื่อรูมันตัน

รบกวนถามหน่อยครับพี่ รูหายใจถังมันยุตรงไหนครับ ผมว่าจะไปเช็คของผมบ้าง ขอบคุณมากครับ

lordomo

อ้างจาก: sr400varot เมื่อ สิงหาคม 18, 2013, 10:19:39 หลังเที่ยง
อ้างจาก: lordomo เมื่อ สิงหาคม 18, 2013, 04:28:42 หลังเที่ยง

รบกวนถามหน่อยครับพี่ รูหายใจถังมันยุตรงไหนครับ ผมว่าจะไปเช็คของผมบ้าง ขอบคุณมากครับ
ตรงนี้ครับ ต้องถอดทั้งฝาทั้งกรอบ ทั้งลูกยาง ระวังน็อตตัวในหลุดลงในถังนะครับ

รถอะไรหว่า?

sr400varot

อ๋อ ครับผม ขอบคุณมากครับพี่ที่เป็นธุระหารูปมาลงให้ครับผม +1

lordomo

อ้างจาก: sr400varot เมื่อ สิงหาคม 19, 2013, 08:20:34 ก่อนเที่ยง
อ๋อ ครับผม ขอบคุณมากครับพี่ที่เป็นธุระหารูปมาลงให้ครับผม +1
ด้วยความยินดีครับ
ว่าแต่ เซอร์ เป็นรุ่นไหนครับ เป็นฝาถังแบบนี้ในรูป หรือเป็นฝาอีกแบบครับ
ถ้าเป็นอีกแบบนี้ผมไม่ทราบนะครับ
รถอะไรหว่า?

nutza77

อาการนี้ผมเคยเป็น ถ้าเช็ค หมดว่าถังดี สายดีอะไรหมดแล้ว ลูกลอยคาบู สำคัญมาก ดัดลูกลอย ถ้าน้ำมันลงถ้วยไม่ทัน

Saichol

ของผมเป็นแบบนี้ครับ
ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ