Main Menu

รบกวนพี่ๆที่ขับtzmหน่อยกัน

เริ่มโดย bird.1011, กันยายน 03, 2013, 03:50:47 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

bird.1011

พวกพี่ๆๆครับพอดีผมจะเอาtzmมาขับในกรุงเทพ  พี่ๆพอจะมีวิธีประหยัดน้ำมันไหมคับ  ปกติรถผมกินน้ำมันประมาณ15กิโลต่อลิตร
แล้วปกติtzmมันกินน้ำมันประมาณเท่าไร :-*

ป้ายทะเบียนกทม. แต่หัวใจนครศรีฯ

khunhorn

ของผมได้ประมาณ 20-23 โลลิตรนะ วิธ๊ประหยัดนำ้มันไม่ทราบครับ
ธนาคารกรุงเทพ 1274795804

โทร 0839086056

maxybobby

ถ้าไมลแข็งก็โอเคนะ

เรื่องน้ำมันหยดเรื่อง สิว ๆ  เลี่ยนชุดซ่อม หายเลย

ไม่ก็ ปิดก๊อก ใช้ไปก่อน

ชื่อเล่น  แมค ขับ tzm มหาสารคาม
เลขบัญชี 476 0 15451 5 ธ.กรุงไทย สาขา5 แยกมหาสารคาม จักรพันธุ์ นวลศรี ..ออมทรัพย์
โทร 080 7506588

สุดยอด

อ้างจาก: maxybobby เมื่อ กันยายน 03, 2013, 07:39:15 หลังเที่ยง
ถ้าไมลแข็งก็โอเคนะ

เรื่องน้ำมันหยดเรื่อง สิว ๆ  เลี่ยนชุดซ่อม หายเลย

ไม่ก็ ปิดก๊อก ใช้ไปก่อน
ท่านแม็คครับ มีเฟืองไมล์ของแท้ติดรถบ้างใหม

Hunterzero

ลองเอาลงมาใช้ก่อนครับแล้วประเมินดูว่าสู้น้ำมันไหวไหม ถ้า คำนวณแล้ว แนะนำว่าบางที่เงินส่วนต่างจากการเติมค่าน้ำมัน150 ขี่ในเมืองกับผ่อน รถ4จังหวะซักคัน
อาจจะเท่ากันด้วยซ้ำ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

Mtz

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ กันยายน 03, 2013, 08:14:35 หลังเที่ยง
ลองเอาลงมาใช้ก่อนครับแล้วประเมินดูว่าสู้น้ำมันไหวไหม ถ้า คำนวณแล้ว แนะนำว่าบางที่เงินส่วนต่างจากการเติมค่าน้ำมัน150 ขี่ในเมืองกับผ่อน รถ4จังหวะซักคัน
อาจจะเท่ากันด้วยซ้ำ
น่าคิด......

bird.1011

น้อมรับคำแนะนำคับ...ขอบคุณมากคับ :(

ป้ายทะเบียนกทม. แต่หัวใจนครศรีฯ

Vilator

ราคาน้ำมันผมว่าพอไหวนะถ้ารักจะขี่ แต่เรื่องความร้อนจากรถติดๆนี่สิ  มันจะพังคามือเอานา
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

Nont_TZ

รถผม tzr z std กินน้ำมันเฉลี่ย 25-28Km/L กรุงเทพช่วงเวลารถติด วิ่งแค่ไปกลับที่ทำงาน 50กว่าโล คำนวณเล่นๆส่วนต่างเมื่อเทียบซื้อใหม่4หมื่น เกือบ4ปีกว่าจะคุ้มทุน ผมทนใช้จนพัง แต่เด๋วนี้ผมใช้รถยนต์บวกรถไฟฟ้าใต้ดินเร็วพอๆกับมอไซค์ ไม่ร้อนไม่เปียก
ถ้าคิดว่าจะมาใช้ในกรุงเทพจริงๆ ไกลมากไม่คุ้มคับ ใช้วิธีผมดีกว่า mrt bts รถตู้ เรือ ต่อรถเอาคับ
ในกรุงเทพเด๋วนี้มีแต่ 4จังหวะ 2จังหวะเลยออกไปอยู่ต่างจังหวัดหมด เอาไว้ขับจอดขับจอด บ้างคนซื้อบ้านไกลหน่อยก็ cbr ninja หลังๆไม่ไหวก็ขายบ้านขายรถ ซื้อคอนโด เพื่อนที่ทำงานทำอยู่

ใหม่จังพ่อ มีหนูอ่ะป่ะ

yooth mtx

ปกติอัตราบรโภค รถเดิมๆน่าจะได้ 20 โลขึ้น นะครับ 
   ของท่านที่ว่าได้ 15 โล  ดูจะกินจุไปหน่อย  หรือ ปรับแต่ง โม อะไรไปบ้างครับ ลองทำกลับมาเดิมๆ น่าจะดีขึ้นนะ

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

pu966

ในเมืองmessenger ในกรุงเทพ. ต้องเวฟ100 หรือดรีม. สปารค110 สแมช คุ้้มครับ ค่าน้ำมันที่เบิกได้เหลือๆ ครับ. 2 t 150. เอาใว้ร่อนเล่น ออกทริปยาวๆครับ

@@TaJung@@

ใน กทม. ยังเห็นมีรถ 2T ขี่กันอยู่เลย  ถ้าทำรถให้เครื่องฟิต  มันก็พอไหวอยู่  อยู่ กทม.  น้ำมันถูกกว่า  ตจว.ด้วย....
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

sirikhun2515

ขี่ไปเรื่อยๆเดี๋ยยวก็ถึง
น้ำมันก็แพงน้อยกว่า ตจว.นะครับ
คนบางใหญ่ เด็กนนทบุรีครับบบ