Main Menu

รบกวนหน่อยนะครับวิคเเตรืจะใส่ชุดไฟเป็นแบบมีกล่อง

เริ่มโดย jack_i, ตุลาคม 29, 2013, 02:39:01 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

jack_i

วันนี้จัดการรื้อวิคเตอร์ เดิมของผมรุ่นไม่มีกล่องไฟครับ แต่จะทำเป็นรุ่นมีกล่อง

ตอนนี้รื้อเก่าและใส่อันใหม่ลงไปเรียบร้อยพร้อมติด แต่สตาทดูไฟไม่ออกซะนี่ไม่รู้ผมทำอะไรผิดตรงไหนหรือป่าว

ก็ดูแล้วก็ใส่ครบทุกอย่าง ชุดไฟที่ใส่ลงไปก่อนระเบิดรถขายไปมันก็ยังขี่ได้อยู่เลย งงมากครับ ไฟไม่ออกเลยต้องเช๊คตรงไหนบ้าง

ถ้าไม่ได้สงสัยต้องรื้อใส่แบบเดิมแล้วมั้ง  :-*

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับที่กรุณาเข้ามาตอบ

THANACHOT

ถ้ายกชุดมาครบ สายไฟเมน กล่องไฟ แผ่นชาต คอร์ยจุดระเบิด มัดไฟ ล้อแม่เหล็ก พรั้นเซอร์คอร์ย และมั่นใจว่าต่อสายไฟได้ถูกต้องตามเดิมแล้วของยังใช้งานได้ปกติ
ส่วนใหญ่ก็จะเป็นที่สวิชออฟรัน(ต้องต่อออฟรันด้วยนะครับ)

JO

อ้างจาก: THANACHOT เมื่อ ตุลาคม 29, 2013, 03:41:14 หลังเที่ยง
ถ้ายกชุดมาครบ สายไฟเมน กล่องไฟ แผ่นชาต คอร์ยจุดระเบิด มัดไฟ ล้อแม่เหล็ก พรั้นเซอร์คอร์ย และมั่นใจว่าต่อสายไฟได้ถูกต้องตามเดิมแล้วของยังใช้งานได้ปกติ
ส่วนใหญ่ก็จะเป็นที่สวิชออฟรัน(ต้องต่อออฟรันด้วยนะครับ)
ตามนั้นเลยพี่ รถรุ่นไม่มีกล่อง พอเอาชุดไฟรุ่นมีกล่องมาใส่ สวิทย์ออฟรันมันจะกลับกันครับ

jack_i

อ้างจาก: JO เมื่อ ตุลาคม 29, 2013, 03:45:45 หลังเที่ยง
อ้างจาก: THANACHOT เมื่อ ตุลาคม 29, 2013, 03:41:14 หลังเที่ยง
ตามนั้นเลยพี่ รถรุ่นไม่มีกล่อง พอเอาชุดไฟรุ่นมีกล่องมาใส่ สวิทย์ออฟรันมันจะกลับกันครับ

ต่อครบๆเลยคงจะเป็นที่สวิสอย่างว่า

งั้นเดียวไปดูก่อนพอดีมีสวิสของเดิมมันอยู่มันอยู่

ขอบคุณทั้ง2ท่านมากนะครับ

jack_i

ได้แล้วครับขอบคุณมากๆ ผมดันไปเรื่องสายไฟกับในสวิสพวกปลั๊กโน่นเลยทำอยู่ตั้งนาน
สรุุปแค่กดสวิสรันเป็นออฟ ออฟเป็นรัน สลับกันแค่นั้น ก็ได้แล้วโง่จริงๆนะเรา555

JO

ถ้าจำไม่ผิดมีลูกค้าพี่แจ็คคนนึงซื้อชุดไฟกล่องเล็กพี่ไปแล้วเกิดอาการไฟไม่ออกเหมื่อนพี่เปีียบเลย เคยมาตั้งกระทู้ถามในนี้เหมือนกันครับ 55ผมก็เคยครับพี่ ไอัออฟรันเนี้ยเล่นซะเหนื่อยเลย

jack_i

อ้างจาก: JO เมื่อ ตุลาคม 29, 2013, 09:42:47 หลังเที่ยง
ถ้าจำไม่ผิดมีลูกค้าพี่แจ็คคนนึงซื้อชุดไฟกล่องเล็กพี่ไปแล้วเกิดอาการไฟไม่ออกเหมื่อนพี่เปีียบเลย เคยมาตั้งกระทู้ถามในนี้เหมือนกันครับ 55ผมก็เคยครับพี่ ไอัออฟรันเนี้ยเล่นซะเหนื่อยเลย
ผมก็เคยแต่ระเบิดขายไม่เคยใสา่สักที

อ้างจาก: THANACHOT เมื่อ ตุลาคม 30, 2013, 01:09:05 ก่อนเที่ยง
555สุดท้ายก็เจ้าออฟรัน
มันแค่กดสวิสดันไปสลับขั้วสายโน่น

ขอบคุณทั้ง2ท่านมากๆเลย ไม่งั้นวันนีคงจะถอดคืนแบบเดิมแล้วถ้าไม่ได้

RCS_MAN.PEA

ขอแชร์ นิด จากสวิตซ์ OFF-RUN

เพื่อนขอยืมรถ เราก็ให้ยืม มันจูงไปสตาร์ทหน้าบ้าน สักพัก กลับเข้ามาพร้อมหยาดเหงื่อ  อิอิ

jack_i

อ้างจาก: RCS_MAN.PEA เมื่อ พฤศจิกายน 01, 2013, 11:07:46 หลังเที่ยง
ขอแชร์ นิด จากสวิตซ์ OFF-RUN

เพื่อนขอยืมรถ เราก็ให้ยืม มันจูงไปสตาร์ทหน้าบ้าน สักพัก กลับเข้ามาพร้อมหยาดเหงื่อ  อิอิ

ผมก็ไม่เคยสำผัสรถที่มีสวิสแบบนี้มาก่อน ผมขี่ออกไปข้างนอกจอดไว้ดันมีพวกมือบอนมากดเล่น
เล่นผมสตาทขาแทบหลุดเลยอายเขาด้วย นึกงานเข้าแล้วขี่มาก็ดีๆอยู่ เพราะปกติผมจะไม่ค่อยกดที่สวืส ผมใช้บิดสวิสกุญแจเอา