Main Menu

คาร์บูNProอยากเจาะทำJET

เริ่มโดย Tong_2T_150, พฤษภาคม 21, 2014, 01:23:23 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Tong_2T_150

ลองคาร์บูRRWใส่วิ่งดู แต่อัตราเร่งคาร์บูNProมาไวกว่า (นมหนูชุดเดียวกัน) เสียแต่ไม่มีJET จะให้ปลายพอกิน ต้นก็หนาไม่น่าขี่
ท่านได้เคยทำบ้าง ขอความรู้เป็นวิทยาทานแก่ผมและเพื่อนสมาชิก2จังหวะ ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบ

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

Witt-RRw

ถ้าเอาแบบง่ายๆ เจาะข้างบนปากคาบู ต๊าฟเกรียวให้พอดีกับนมหนูเดินเบา หักเสาที่ถ้วยคาบู แล้วเอาสายยางต่อที่ก้นถ้วยแล้วปลายเอามาเสียบกับนมหนูตัวที่เราขันเข้าที่ปากคาบู

บัญชี ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์  นายวิทมนต์ พันกง 088 00 6 904 2
โทรฯ 081 910 หก เจ็ด ห้า 9
ที่อยู่ในการส่งของ
35/106 ซ.เรวดี ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

Tathata

ระบบJet มันคืออะไรเหรอครับ มันทำงานยังไงครับ

boonchu

คุณโต้งไม่ลองเอาเข็มเร่งN pro ไปใส่คาร์บู RRW ดูละครับ (เเค่ความคิดเห็นนะ) :(

Tong_2T_150

อ้างจาก: boonchu เมื่อ พฤษภาคม 21, 2014, 11:10:22 หลังเที่ยง
คุณโต้งไม่ลองเอาเข็มเร่งN pro ไปใส่คาร์บู RRW ดูละครับ (เเค่ความคิดเห็นนะ) :(
เคยคิดนะพี่บุญชู เดี๋ยวลองเทียบเข็มเร่งดู
+1ขอบคุณคร้าบ

อ้างจาก: Tathata เมื่อ พฤษภาคม 21, 2014, 10:55:42 หลังเที่ยง
ระบบJet มันคืออะไรเหรอครับ มันทำงานยังไงครับ
มันวงจรทางเดินน้ำมันในคาร์บูเรเตอร์ ที่เพิ่มน้ำมันให้เครื่องยนต์เมื่อรอบสูง เมื่อรอบเครื่องสูงไอดีจะบาง จะได้น้ำมันจากนมหนูJETมาเติม ทำให้ไอดีไม่บางไปครับ

DEDOR

เอาคาร์บูทั้งสองมาต่ออนุกรมกันครับ  จ๊ากก

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

Tong_2T_150

TUMNS15RR

nantawut

ผมมีคาร์บู n proเหมือนกันแต่อยากได้nsrrwหาอยากมาก

Arm TZ

อยากได้ jet ลองเอาคาร์บู tz ไปใส่ดู อาจจะบังเอิญใช้ได้ก็ได้ครับ :(