Main Menu

ถาม สาวกคาวาซากิและสมาชิกทุกท่านว่า ใครรู้จักรถรุ่นนี้กันบ้างไหม

เริ่มโดย SIT_KRR-SSR, เมษายน 04, 2013, 03:45:13 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ASENAL

อ้างจาก: manu16 เมื่อ เมษายน 25, 2013, 01:03:00 หลังเที่ยง
GTX มันเป็นรีดวาล์วไม่ใช่หรอ?

คุณน่าจะเป็นช่างนะ..จากที่ตอบหลาย ๆ กระทู้..และขายของ

คิดว่าน่าจะรู้อะไรเยอะ ..แต่บางครั้ง........

ผมไม่ใช่ช่าง..แต่ชอบศึกษา รุ่นนี้มันเป็น 2 ระบบ

มีทั้ง รีดวาวล์ + โรตารี่ คล้าย ๆ RX-S + GTO

ซึ่ง รถ ตระกูลคาวา เท่าที่ทำขายในไทย ( รถตลาด )

จะไม่มีระบบ  รีดวาวล์ เข้าที่เสื้อโดยตรง ( ลูกสูบมีรู ) เหมือน RX-S

ซึ่งจะเรียงลำดับ จาก โรตารี่ (GTO)>  รีดวาวล์ + โรตารี่ (GTX)> แคร้งเคส รีดวาวล์ (KR)

ตามนี้ครับ ผมตอบแบบไม่ใช่ช่างครับ..แต่ไม่มั่ว และถูกต้อง 99.999 % ครับ