Main Menu

ถามเรื่องวาวล์ KR ช่วยด้วยครับ

เริ่มโดย nutza77, เมษายน 01, 2013, 03:15:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nutza77

ครับผม คือ ตอนนี้ แกนหมุนเฟืองวาวล์มันไม่หมุน แถมยัง ลื่น ปรืดเหมือนไม่มีอะไรมาจับอ่ะครับ มันเป็นจากอะไร
คือตอนแลกผมถอดฝาสูบมาปาด แล้วประกอดกลับไป มัน ใช้วาวล์ไม่ได้ น้ำตาไหลเลยครับ ช่วยที

keeauto

แกนหมุนเฟืองวาล์วนี่คือตัวที่ติดกับฝาคลัทใช่มั๊ย  แฮ่ะๆกำลังรื้ออยู่หมุนน็อตเบอร์10แล้วดันขาดเหมือนกัน สงสัยจะงานช้างเพราะรื้อแกนออกมาไม่เป็น  มาหาคำตอบเหมือนกัน ส่วนกลไกมันยังไม่ได้ศึกษาดูเลย

nutza77

ถูกต้องครับ เสร็จแล้วครับ 75 บาท +ประเก็น 1ชุด +กาว
แต่ตอนทำติดเขาไปหน่อยพี่ ไม่ถอดสายครัช แล้วเกะฝั่งครัชไม่ออก 555 แต่ตอนนี้เสร็จแล้วครับ