Main Menu

เรื่องสายหัวเทียนแต่ง

เริ่มโดย sanobi, ธันวาคม 26, 2012, 08:05:14 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

sanobi

ผมอยากทราบว่ามีพี่ๆท่านใดเคยใส่สายหัวเทียนแต่งกันบ้างครับ สงสัยว่ามันต้องเป็นสายที่ใช้กับ 2 จังหวะ กับ 4 จังหวะ มันมีแยกด้วยเหรอครับมันต่างกันยังไงครับ ตอนแรกคิดว่าหัวรูที่จะใส่น่าจะเหมือนๆกัน แต่คนขายเขบอกอันนี้ใช้กับ 4 จังหวะ เลยยังไม่กล้าซื้อนะครับ

พวกแนวๆ นี้น่ะครับ (แต่ที่มาจริงๆคือที่จะหาสายแต่งต่อคือว่าสายจากคอล์ยผมมันไม่ตรงรุ่นมันสั้นไปหน่อยนะครับเลยจะหาสายต่อให้ยาวขึ้นถ้าไม่ใช้สายแต่งต่อแล้วใช้อะไรแทนได้ไหมครับ >:()อันนี้ไม่รู้จิงๆครับ

Nawapon666

สายหัวเทียน เดิมๆ บางรุ่นถอดเปลี่ยนได้ บางรุ่นเปลี่ยนไม่ได้

ส่วนที่ใช้ 2 กับ 4 จังหวะนั้น

2 จังหวะ หัวเทียนมันใหญ่ว่า เลยต้องใช้ปลั๊กใหญ่
แรงม้าที่เครื่อง หรือ แรงม้าลงพื้นถนน

sanobi

triton

ผมใช้ตัวล่างอยู่ครับ ไฟดีกว่าเดิมชัดเจนเลยครับ  ไม่มีทรยศครับ อิๆๆๆๆ

sarunwut

แล้วต่อกันยังไงครับ ถอดหัวเดิมออกแล้วเอาไปเสียบกับสายแต่งได้ลยหรือเปล่าครับ อยากลองใช้บ้าง...

sanobi

>:(แล้วหัวปลั๊กนี่มีหลายเบอร์หรือเปล่าครับ มีเลขบอกไหมถึงต้องมีแบบใช้กับ 2 จังหวะ 4 จังหวะครับ ผมรู้แต่ว่ามันหมุนถอดหัวเดิมออกแล้วเอาปลายสายของสายแต่งหมุนเข้าไปได้เลย  :'(