Main Menu

น้ำมันไม่ลงกรองครับ

เริ่มโดย firstarm, ธันวาคม 22, 2012, 05:26:14 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

firstarm

คือว่ารถผม พึ่งเปลี่ยน คาร์บูมาใหม่ แล้วก็เลยซื้อกรองน้ำมันมาใส่ด้วย แต่พอเวลาขี่ไปน้ำมันมันไม่ลงมาตรงกรองครับ
ทีแรกคิดว่าก็อกน้ำมันตัน แต่ดึงสายออกน้ำมันก็ไหล ปกติ แต่พอเสียบกรองไปใหม่ก็ไม่ไหล กรองก็ไม่ตันนะครับ
แต่เวลาคึงสายออกแล้วกรอกน้ำมันลงตรงกรองมันก็เข้านะครับ เวลาน้ำมันหมดกรองผมก็ต้องทำแบบนีี้ตลอด
รบกวนผู้รู้หน่อยครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ :P