Main Menu

akira เครื่องร้อนแล้ว งอ แง

เริ่มโดย auttayoot, ธันวาคม 22, 2012, 02:26:38 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

auttayoot

akira ผม พอขี่จน เครื่องร้อน แล้ว   มัน จะชอบมีอาการ    เบาดับ แบบง่้ายๆ เลย พอ  ยกคันเร่งปุ๊ป ดับปั๊ปเลยคับ

ทีนี้พอดัับ มันดั๊น สตาร์ท ไม่ติดน่ะสิ ต้องย้ำแรง(แรงมาก) อยู่หลายที ถึงจะติด (ไฟมาปกติ)

แต่ พอขี่ ไปก็เบาดับ อีก 

ถ้าปล่อยให้ เครื่องเย็นลง จนอุ่นๆ  ถึงจะ สตาร์ท ง่าย แล้วก็ไม่้ดับ แต่พอร้อน ก็ดับอีก เป็นเพราะอะไรเหรอคับ  :-X :-X :-X

นาย อรรถยุทธ นิลจันทร์ ธ.กรุงไทย  สาขาแจ้งวัฒนะ 096-0-18879-7 ออมทรัพย์

tong6500c4

ma-deaw

opart ch

ของผมหาตั้งนานสุดท้ายปลั๊กหัวเทียนครับ

ASENAL

auttayoot

-.- งานเข้าอีก มือซน  จับสายต่อคอล์ยหัวเทียน จับไปจับมา สายขาด ซะงั้น  (ไม่แน่อาจเป็นเพราะ ตรงนี้ก็ได้มั้ง  เพราะ แค่ มือไปแตะมันก็หลุดคามือมาเลย)

เลยต้อง ยัดๆสายใว้ก่อน เอาให้พอขี่ได้T_T

นาย อรรถยุทธ นิลจันทร์ ธ.กรุงไทย  สาขาแจ้งวัฒนะ 096-0-18879-7 ออมทรัพย์

auttayoot

สรุป  เปลี่ยน คอล์ย ปลั๊กหัวเทียน +ล้าง คาร์บู เรียบร้อย

อาการ เบาดับหายแล้วคับ

ขอบคุณมาก