Main Menu

มีปัญหานิดหน่อยครับ ขอคำเเนะนำเพื่อนๆหน่อยครับ

เริ่มโดย SATHIT, พฤศจิกายน 24, 2012, 07:39:42 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

SATHIT

พอดีเมื่อวานได้คาร์บู Kเหลี่ยมมา สั่งมาจากในเว๊ปนี่เเหละ  จะเอาไปใส่เเด๊ชครับ
5555  ปัญหาอยู่ตรงที่ว่า "มันไม่มีรูเสียบโอโต้ลูป ที่คาร์บูร์K เหลี่ยม" เลยนึกในใจ
เอาล่ะตรู งานงอกเเล้ว อิอิ  พอดีไปดูที่คาร์บูเเด๊ชมันมีรูเสียบ  จะมีวิธีทำอย่างไรได้บ้าง
ครับ รถผมใช้งานปกติ ไม่อยากผสมถังครับ  รบกวนเพื่อนๆด้วยเด้อ...อิอิ ;)

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

I@มดแอ๊ว...@

เข้ามาเก็บ ๆ  ความรู้ 
ลองดูว่า  มีท่ออันไหนที่ทำให้น้ำมันท่วม ไหลออกมา  เราก็จัดเข้ารูนั้น
ย้อนศรเรย  น่าจะได้นะคัฟ 

คติศักดิ์  กลดี  ธ.กรุงเทพ 462-0-75990-4
77 ม.6 ต.ทมอ อ.ปราสาท จ.สุรินทร์ 32140
0854110017

Hunterzero

อ้างจาก: I@มดแอ๊ว...@ เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2012, 08:26:23 ก่อนเที่ยง
ลองดูว่า  มีท่ออันไหนที่ทำให้น้ำมันท่วม ไหลออกมา  เราก็จัดเข้ารูนั้น
มันก็ไปกองอยู่ใต้ห้องถ้วยคาบูซิครับ  รูออโตลูปเค้ามีไว้ให้จ่ายเข้าห้องเครื่องโดนตรง ถ้าไปต่อแบบนั้น ออโตลูปก็จะไปกองในห้องคาบูไม่ต้องขี่กันพอดี

SATHIT

ขอบคุณทั้งสองท่านครับ แต่ถ้าเสียบตรงรูที่ระบายน้ำมันทิ้งจะได้เหรอครับ ถ้าได้ล่ะเเหล่มเลย
ขอความรู้เพิ่มเติมหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ อิอิ

SATHIT

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2012, 08:36:59 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: I@มดแอ๊ว...@ เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2012, 08:26:23 ก่อนเที่ยง
มันก็ไปกองอยู่ใต้ห้องถ้วยคาบูซิครับ  รูออโตลูปเค้ามีไว้ให้จ่ายเข้าห้องเครื่องโดนตรง ถ้าไปต่อแบบนั้น ออโตลูปก็จะไปกองในห้องคาบูไม่ต้องขี่กันพอดี
แล้วถ้าเจาะตรงปากคาร์บู นี่จบเลยใช่ไหมครับ จริงๆผมก็มองวิธีการนี้อยู่ครับ แต่ยังไม่เเน่ใจ

Hunterzero

ปกเค้าจะใส่เข้าแป้นหรีดกับปากคาบู(ส่วนที่ติดกับแป้นหรีดเรียกว่าปากคาบูนะครับ)   ตามนี้ครับถ้าปล่อยก่อนลูกเร่งก็ได้แต่มันจะเลอะเวลาไม่ได้ใช้

SATHIT

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2012, 09:05:16 ก่อนเที่ยง
ปกเค้าจะใส่เข้าแป้นหรีดกับปากคาบู(ส่วนที่ติดกับแป้นหรีดเรียกว่าปากคาบูนะครับ)   ตามนี้ครับถ้าปล่อยก่อนลูกเร่งก็ได้แต่มันจะเลอะเวลาไม่ได้ใช้
ขอบคุณครับท่าน ผมเข้าใจและมั่นใจเเล้วครับ 

nawaboot

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2012, 09:05:16 ก่อนเที่ยง
ตามนั้นครับ
นายนวบุตร   พุดสี
085-221-2861 ไว
2t never die
http://www.facebook.com/waiwai.nawa?ref=tn_tnmn