Main Menu

ถามผู้รู้คร๊าบๆๆ

เริ่มโดย buranasak_s, กรกฎาคม 26, 2008, 10:43:53 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

buranasak_s

ผมมี HONDA LS 125R อยู่คันนึงครับ เป็นแอลเอสตัวแรกเลยครับออกตอน ม.2 ประมาณปี38 ตอนนี้ก็ 13 ปีแล้ว แต่ผมก็ดูแลมันอย่างดีเรื่องความแรงผมไม่ปล่อยให้ตกครับ แต่หลังจากที่เรียนจบ ป.ตรี ไม่ได้ขี่มันเลย รถจอดไว้ประมาณ2-3 ปีแล้ว ตอนนี้ช่างที่เคยทำให้ตลอดก็เปลี่ยนเบอร์และที่อยู่ไปแล้ว หาช่างประจำรถไม่เจอ มางวดนี้เลยต้องเปลี่ยนช่าง คือว่าตอนนี้ รถผมใส่ลูก YAMAHA VR 150 หมดไซด์แล้ว ช่างเขาเปลี่ยนเป็น YAMAHA TZR 150 แทนครับตีปลอกใหม่อีกรอบ ผมก็เลยคิดในใจว่า เขาน่าจะโทรมาบอกกันก่อนว่าต้องตีปลอกใหม่ ผมจะได้ลงลูก SUZUKI แกมม่า 150 ไปเลย..."แล้วคุณคิดว่าใส่ลูก TZR กับ GAMMA ไหนโอเคกว่ากัน มีข้อดีข้อเสียอย่างไรช่วยตอบหน่อย" ออ..รถผมทำพอสมควรครับ ทำแครง ทำไฟ คาร์บูเหลี่ยม ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับผม.. เอกโคราช ปล.วันหลังจะเอารูปลงนะคร๊าบ

<< ZenSoNic >>

อยู่ส่วนไหนของโคราชล่ะ

??

แนะนำช่างซ่อมเก่งไห้เอามั้ย

เก่งไม่เก่งไปดู LS ของพี่เค้าที่จอดอยู่ในบ้านแล้วค่อยตัดสินใจก้ไดู้
อยู่แถวๆ รร. บุญวัฒนา นะ

หลัง ศูนย์ ซูซูกิเก่าก่ะ (โคราชเหล่าไพศาล)

เป็นบ้านนะไม่ได้เป็นร้าน แต่เค้าทำรถเก่งมาก ราคาก้ไม่แพง

พี่แกเลิกทำรถนานแล้วแต่ไปคุยกับเขาดีๆ เขาก้ทำไห้

ถ้าสนใจรายละเอียด PM หาเราก้ได้เราจะบอกเค้าไห้จะได้นัดวันเอารถไปไห้เค้าดู

jjjjjjj7303

โทร 0910181638 ขวัญชัย

mong_ban

ทำเสร็จอล้ว เอามาให้ชมด้วยนะครับ.. 

aoaaued

tongtp103