Main Menu

พี่ๆคับช่วยทีคับ

เริ่มโดย bodin, สิงหาคม 24, 2013, 08:09:13 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

bodin

:) :) รถผม   เครื่อง( ซูซูกิ  เบท 110) คับขี่ๆไปดับซะงัน   เช็ดดูหัวเทียนไฟไม่มา  บางทีก็มาบางทีก็ไม่มา หรือจะให้มันกินยาสตรีคับมันถึงจะมาเป็นปกติ   ฮ่า.....

;D ;D  เปลี่ยนหัวเทียน  คอยหัวเทียน  แผ่นชาร์ต  ยังไม่หายอะคับ   (รอความช่วยเหลือ)

:o 8) ??? ::)   

เดช..ไอ้เสื้อทอง

" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

RC200J

สอบถาม อาการเพิ่มเติม ถ้าไม่ใส่แบตเตอร์รี่ สตาร์ทติดยากมั้ยครับ..

bodin

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ สิงหาคม 24, 2013, 10:51:41 หลังเที่ยง

กล่องไฟ  ครับ

ผมว่าจะเปลี่ยนอยู่คับ ว่าจะใส่กล่อง สแม็ท 125 อะคับ ถ้ายังไม่ได้ส่งสัยต้องชั่งกิโลอะคับ

Hunterzero

รุ่นนี้ไฟเลี้ยงกล่อง DCครับถ้าไม่มีแบทขี่นาน กล่องไฟพัง

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

bodin

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ สิงหาคม 25, 2013, 05:10:41 หลังเที่ยง
รุ่นนี้ไฟเลี้ยงกล่อง DCครับถ้าไม่มีแบทขี่นาน กล่องไฟพัง

อ่อคับ แบตรี่ต่อใส่สายไฟออกจากแผ่นชาร์ตชั่ยมั่ยคับ

ของใหม่ เกรด เอ ไม่แพง  นี่ครับ  ตรงรุ่น  ก็ 4-500

ลองไปถาม ที่ร้านอะไหล่ ใกล้บ้าน ดู เน้อ

...

ของผม เคย มี มา 4 คัน ก็เจอ ปัญหา นี่ มา บ้างเหมือนกัน 1-2 คัน

เปลี่ยนกล่องไฟใหม่ก็จบ  รุ่นนี้  ขี่สนุก ดี ครับ

.

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

bodin

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ สิงหาคม 26, 2013, 12:19:14 หลังเที่ยง
ของใหม่ เกรด เอ ไม่แพง  นี่ครับ  ตรงรุ่น  ก็ 4-500

ลองไปถาม ที่ร้านอะไหล่ ใกล้บ้าน ดู เน้อ

...

ของผม เคย มี มา 4 คัน ก็เจอ ปัญหา นี่ มา บ้างเหมือนกัน 1-2 คัน

เปลี่ยนกล่องไฟใหม่ก็จบ  รุ่นนี้  ขี่สนุก ดี ครับ

.

.

คับพี่ รถพี่ใช่แบตรี่มั่ยคับ

รถผมทุกคัน พยายาม ซื้อแบตใส่ตลอดอ่ะครับ

มุมมองส่วนตัว  คิดว่าหากมีแบต การทำงาน ของระบบ ไฟ  มัน จะเต็มประสิทธิภาพ กว่า

แม้กระทั่งรถขาย   สิ่งที่ผม ให้ความสำคัญมาก่อน  คือ ระบบไฟ  ครับ

เวลา คนจะซื้อ เขา มา ทดสอบ  แตรดัง ไฟเลี้ยวดี  ต๊อบแต้บ.. ไฟเบรคออก  ...หน้าปัทม์ทำงาน  ผมว่ามันเพิ่มน้ำหนักเครดิตให้แก่ รถเราเยอะ เลย อ่ะครับ

.

bodin

bodin

พี่คับได้กล่องใหม่มาแลวคับ เดี๋ยวเอารูปลงให้ดูคับ

ho dash

ลองเปลี่นยเเบตดู  รถผมเวฟ 100  ขี่เเล้ววูบ สตาตยากขี่ไปผ่อนหน่อยดับ   เป็นย่างนี้บ่อยมาก 

ล้างคาบูร์ ก็เล้ว เช้คไฟมาปรกติ  เปลี่ยนกรองเปลี่ยนหัวเทียน ได้ไม่2-3 เป็นอีก  จนอยากขายทิ้ง

เลยลองเปลี่ยนเเบตดู อันเก่าเริ่มเสื่อมเเล้ว   หายทุกอาการเลย งงเ ไม่เคยเจออย่างนี้

bodin

อ้างจาก: ho dash เมื่อ กันยายน 05, 2013, 10:02:39 หลังเที่ยง

ลองเปลี่นยเเบตดู  รถผมเวฟ 100  ขี่เเล้ววูบ สตาตยากขี่ไปผ่อนหน่อยดับ   เป็นย่างนี้บ่อยมาก 

ล้างคาบูร์ ก็เล้ว เช้คไฟมาปรกติ  เปลี่ยนกรองเปลี่ยนหัวเทียน ได้ไม่2-3 เป็นอีก  จนอยากขายทิ้ง

เลยลองเปลี่ยนเเบตดู อันเก่าเริ่มเสื่อมเเล้ว   หายทุกอาการเลย งงเ ไม่เคยเจออย่างนี้

จิงงะคับ ผมจะลองใส่แบตดูคับ ตอนได้มามันไม่มีแบตอะคับ

aon125r

รุ่นนี่ ขับดี นิ่มนาลมากชอบ ของผมรุ่น เบส โปร นะ