Main Menu

ขอคำแนะนำ เรื่อง ปลายท่อ น้ำมันรั่วซึมครับ

เริ่มโดย itcentre, มิถุนายน 26, 2013, 01:48:25 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

itcentre

คือผมซื้อท่อ pdk จากในเวปนี่แหล่ะครับ มาใส่กับรถ n pro
แต่ทางโรงงานทำมาไม่ดีครับ ปลายท่อมันโยกไปโยกมาได้ นานวันเข้า เหมือนจะหลุดออกมาจากตัวท่อเลยครับ
มีน็อตยึดอยู่ 3 ตัว แต่ก็ไขให้แน่นมากไม่ได้ เพราะปลายของน็อตมันไปดันปลายท่อ ออกไปซะอีก ยิ่งยึดแน่น ยิ่งดันปลายท่อให้หลุดออก
(ผมคิดในใจว่า ดีไซน์ท่อแบบนี้ออกมาขายได้ไง) ที่ซื้อมาตอนแรก เพราะเห็นว่ามันเป็นแบบ pdk และมันเล็กดี..
ตามรูปเลยครับ ที่่สำคัญ ปลายท่อมันเป็นอลูมิเนียม มันเชื่อมกับเหล็กไม่ได้..

อยากขอคำแนะนำจากหลายๆท่านหน่อยครับ ว่าจะทำยังไงได้บ้างไม่ให้ น้ำมัน มันรั่วซึมออกมา
ลองเปลี่ยนปะเก็นหมดแล้วครับ ทั้ง หนัง ทั้ง เหล็ก ทุกวันนี้เอาซิลิโคลนยาอุดไว้ครับ (ทุเรศมาก)

รูปล่างเป็นรูปของท่อที่ซื้อมาน่ะครับ
ดูตรงจุดเชื่อมปลายท่อ เค้าใช้ เหวด ยิงยึดมาครับ ไม่แข็งแรงเลย มันโยกเยกไปมาได้

:P   :)
ชีวิตมันต้อง Suck Seed

Tel:0852867143

geenee

เหมือนกันเลยครับของผมเคอาร์น้ำมันเต็มสวิงอาร์มเลย ตอนนี้แก้ปัญหาจบแล้วใช้กาวร้อนอัดจบเรื่องเลยครับ