Main Menu

โช็คหน้าของ NSR RR สามารถใส่ล้อหน้า NSR ProArm ได้เลยเหรือป่าวครับ?

เริ่มโดย gladiuz, มกราคม 10, 2016, 04:39:45 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

gladiuz

โช็คหน้าของ NSR RR สามารถใส่ล้อหน้า NSR ProArm ได้เลยเหรือป่าวครับ?

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับผม

lordomo

ล้อหน้า ของ npro กับของ nrr หน้าตาเหมือนกันก็จริง แต่ขนาดไม่เท่ากัน

แกนล้อหน้าก็ต้องลองวัดดูครับ ว่าได้มั้ย
รถอะไรหว่า?

aoaaued

ใส่ได้ แต่อาจจะดูฟิดหน่อย และต้องแปลงเรื่องบูชเพลาเอา เพราะเพลาเอ็นโปรใหญ่กว่า ส่วนจุดยึดตัวเบรคเข้ากันได้พอดี

KenJi

ล้อ N Pro ใหญ่กว่าของ RR ครับ
แต่ถ้าเป็นล้อ N Pro RRW FSX ถึงหน้าตาจะต่างกัน ล้อ 3 รุ่นนี้ สามารถยกใส่กันได้เลยโดยที่ไม่ต้องแปลงอะไรแม้แต่น้อย