Main Menu

ถามพี่ๆหน่อยครับทุกข์ใจมาก

เริ่มโดย zanakand, มกราคม 02, 2016, 05:10:28 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

zanakand

รถ KR เดิมๆพึ่งปั้นเสร็จไม่ได้ผ่าเครื่อง ไม่ปลอก ทำไมออโต้ลูป ไม่ไหล ล้างทุกชิ้นส่วนก็แล้ว เปลี่ยน เอาปั๊มอีกคันมาใส่ก็แล้วมันก็ไม่ไหลอะ
งงมากๆอะครับ มันไม่ลงไปเลี้ยงที่เสื้อสูบเลย งงจริงๆ ถังก็เบิดใหม่สายก็ใหม่ มาร์คก็ตั้งสุดๆ งงมากครับ :P

keerathiseeket

มันต้องไล่ลมก่อนนิ (ไม่แน่ใจวิธี)

zanakand

nonamedog

ปั๊มมันทำงานไหม ไล่ลมแค่คลายสกรูให้น้ำมันเข้าปั๊ม เท่านั้น  ตรงปั๊มมันมีก้ามปูไว้ให้สลักขับปั๊มทำงาน  ลองหมุนปั๊มด้วยตัวปล่าวก่อนก็ได้ว่าขับน้ำมันไหม

รถซื้อแกง จะให้แรงได้ ไง

zanakand

อ้างจาก: nonamedog เมื่อ มกราคม 05, 2016, 05:51:19 หลังเที่ยง
ปั๊มมันทำงานไหม ไล่ลมแค่คลายสกรูให้น้ำมันเข้าปั๊ม เท่านั้น  ตรงปั๊มมันมีก้ามปูไว้ให้สลักขับปั๊มทำงาน  ลองหมุนปั๊มด้วยตัวปล่าวก่อนก็ได้ว่าขับน้ำมันไหม
โอ้ขอบคุณมากๆครับมาแล้วครับ