Main Menu

สอบถามครับ การประกอบชุดสตาร์ทเท้า ของแดช ครับ

เริ่มโดย wat-cha, เมษายน 10, 2015, 02:05:55 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

wat-cha

คือว่าผม รื้อเครื่องเอง ถอดข้อเหวี่ยงไปอันก้านมาใหม่ แต่พอประกอบเข้า เสร็จสับทุกอย่าง  เครื่องสตาร์ทติด แต่มีเสียงดัง แก๊กกกกก คลายๆ กับเราค้างคันสตาร์ทไว้ แหละครับ แต่พอรื้อมาก็ดูไปดูมา ไม่รู้ว่าผิดตรงไหนครับ แต่สปริงดีดกับของคันสตาร์ทก็ทำงานปกติ ตัวลิ้มขัดก็ใส่ขัดถูกต้อง ตามที่ถอดออกมา    แต่เสียงดัง แก๊กกกกกกก! นี่สิมันคือส่วนไหนที่ผิดพลาดครับ รบกวนผู้รู้ครับ แนะนำหน่อยครับ ตอนนี้แกะเครื่องรออยู่ครับ  :P

keeauto

พอจะทำตามนี้ได้มั๊ยเพราะที่เล่ามาคงไม่มีใครรู้หรอกว่ามันดังมาจากไหน  คือยังไม่ต้องใส่น้ำมันเครื่องแล้วใส่ฝาครอบใส่ชุดแกนสตาร์ทแล้วถีบสตาร์ทให้เครื่องติดเสร็จแล้วก็ดึงเอาแกนสตาร์ทออกและก็ดูว่ายังมีเสียงรึเปล่า หรือหมุนล้อค้างเกียร์สตาร์ทเอาโดยที่ถอดเอาชุดแกนสตาร์ทออกหมดแล้ว  ก็แนะนำแบบบ้านๆนะรอท่านอื่นมาตอบก่อนก็ได้

เดช..ไอ้เสื้อทอง

เสียง  หงี่ ๆ    เหมือน แมงหวี่  ...  คล้าย ๆ  กับ เราถีบ คันสตาร์ทคาไว้   

ผมเคยเจอใน  เคอาร์  ต้องถอด  ออกมา ตั้ง ชุดเฟือง คันสตาร์ทใหม่  ให้ มัน ป้าน ออก กว่าเดิมครับ

" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "