Main Menu

ท่อบุบ!!

เริ่มโดย bigwas, มิถุนายน 04, 2014, 05:21:40 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

bigwas

ท่อบุบ เนื่องจากชนกับพื้น(ตอนโหลดหน้าต่ำ) มีผลต่อกำลังเครื่องไหมครับ
ตั้งแต่ใส่ปลายท่อแล้วมันอั้นๆยังไงไม้รู้ครับ
(เสียดาย ท่อโล่ง ของแดงบางทราย)
ในรูปเป็นdash นะครับ แต่ใส่เฟรมของsoinc

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ
:D

Yamaha Tzr -R

RELAXER

มีผลครับ 

แก้ได้ ตัดแล้ว  เคาะออก แล้วก็เชื่อมกลับไปที่เดิม

ปลายท่อใส่ปลายอะไรละครับ
***  แค่ LS อยากมี วาว SUPER KIPS  ***

bigwas

ปลายของอะไรไม่รู้ครับ
เนื่องจากว่า เสียงท่อดังรบกวนชาวบ้าน ใส่เก็บเสียงดีกว่าครับ

RELAXER

อ้างจาก: bigwas เมื่อ มิถุนายน 05, 2014, 07:57:28 ก่อนเที่ยง
ปลายของอะไรไม่รู้ครับ
เนื่องจากว่า เสียงท่อดังรบกวนชาวบ้าน ใส่เก็บเสียงดีกว่าครับ

ร้านทำท่อเขาทำมาให้หรือ   ใส้ท่อเป็นยังไงบ้างละครับ
***  แค่ LS อยากมี วาว SUPER KIPS  ***

aoaaued

ใส่ชุดสีโซนิกก็เท่ห์ดีนะ

bigwas

เขาแถมติดรถมาตอนซื้อครับ
อัราเร่งมาเร็วมากๆ
แต่กินน้ำมันนิดๆประมาณ20km/ลิตร +เสียงดังมากๆ

RELAXER

อ้างจาก: bigwas เมื่อ มิถุนายน 05, 2014, 09:25:01 ก่อนเที่ยง
เขาแถมติดรถมาตอนซื้อครับ
อัราเร่งมาเร็วมากๆ
แต่กินน้ำมันนิดๆประมาณ20km/ลิตร +เสียงดังมากๆ

20 กิโลลิตรแต่วิ่งแรงก็โอเคเลยครับ ถ้าอยากเงียบขึ้นอีก ตัดปลายปืนออก เชื่อมใส่แป้นแล้วหาปลายท่อข้าง หรือปลายท่อลอด ที่ใส้มีรูเยอะๆหรือเป็นตระแกลง อัดใยแก้วดีดี เสียงจะเงียบลงมาก ไม่อั้นด้วย

bigwas

ขอบคุณคับ
คิดว่าจะไปยัดใยแก้วซะหน่อย
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆนะครับ