Main Menu

เครื่องยนต์ 2จังหวะหัวฉีด

เริ่มโดย Lilly, พฤษภาคม 15, 2014, 11:10:39 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Lilly

น่าจะเอามาใส่รถรุ่นใหม่ๆ ^__^ ดูตั้งแต่ 1:30 เป็นต้นไปนะครับ

http://www.youtube.com/v/eu3NEPSBfUs?feature=player_detailpage

125cc.Only

ผมว่า 2t มันยังเทคโนโลยีไม่ตัน เหมือน4Tนะ
อย่างตรงนี้ น่าจะเอามาลงรถเล็กได้ ในอนาคต
ถ้า กลับมาขายได้อีก

SIRI

สมัยก่อนเห็นBig Bikeหัวฉีดเข้ามาขาย ก็คิดว่าบ้านเรามันคงห่างไกล แต่ปัจจุบันกลับไม่ผลิตเครื่องคาร์บูฯแล้ว ผมว่ามันมีโอกาสเป็นไปได้นะ เพราะ4Tแรงมันก็ได้เท่าที่เห็น แค่เอาซีซีเย๊อะเข้าว่า... ไม่ได้รังเกียจ4Tนะ แต่2Tมันทันใจกว่า :D

ASENAL

bigwas

นั่นหละ เทคโนโลยีที่ไม่จำกัด สามารถพัฒนาไปได้อีกของ 2t
แต่ในไทยมันติดเรื่องของมลพิษ ก็เลยยากที่จะขายได้ ขายได้ก็แค่ส่วนน้อย
Yamaha Tzr -R

KenJi

Arm TZ

ถ้าจะให้กลับมาอยู่บนยาน 2 ล้อบนท้องตลาด ยังไงก็ไม่ผ่านเรื่องมลพิษ ผู้ผลิตยานยนต์ส่วนมาก(เกือบทั้งหมดทั่วโลก)เลยหยุดใช้เครื่อง 2 จังหวะ

ยกเว้นเท่าที่เห็นตอนนี้ก็รถสูตรวิบาก atv มันก็เลยไปอยู่ได้แค่เฉพาะบนยานที่คนส่วนน้อยที่ใช้ ซึ่งคิดสัดส่วนจำนวนที่มีแล้วค่ามลพิษออกมาแล้วแทบไม่มีผลต่อโลกพวก เรือเล็ก

สโนโมบิล เจ็ตสกี ยานพวกนี้ต้องการเครื่องที่ตอบสนองได้เร็ว โอกาสน้ำเข้าเครื่องสูง (4 จังหวะน้ำเข้าเครื่องทีบรรลัยล้างกันยาว 2 จังหวะไล่น้ำออกแป๊บๆก็ติดได้ต่อ) เลยต้อง

ใช้เครื่อง 2 จังหวะ ผมก็ว่าไปเรื่อยตามความคิดของผม อิอิ....