Main Menu

แกนล้อ

เริ่มโดย nto_2524, พฤษภาคม 09, 2014, 10:43:34 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nto_2524

ท่านใดใส่แกนล้อปิเนียมบ้างความแข็งแรงพอได้ไหมครับ

pikky_team

ไม่เคยใส่แต่ไม่แนะนำให้ใส่ครับ เพราะเกรดของอลูมิเนียมที่เอามาทำของแต่งมอไซค์บ้านเรามันเป็นเกรดธรรมดาเนื้อนิ่มมากเสียรูปง่ายความเบาก็ไม่เท่าไร(ตามราคา) แนะนำให้ใส่แกนเหล็กเดิมๆดีกว่าครับ ชิ้นส่วนพวกนี้ต้องรับแรงมากๆขอแข็งแรงไว้ก่อนดีกว่า

Porrr

เหล็กเหนียวแต่หนัก
มิเนียมเบาแต่เปราะครับ

ใช้ได้ก้อพวกแอคเซสเซอรี่ ก้ามเบรก จุปลม ไรงี้อะ
กะแกนล้อ ผมไม่เสี่ยงครับ

RELAXER

***  แค่ LS อยากมี วาว SUPER KIPS  ***