Main Menu

ปั๊ม 2t ยามาฮ่าคอนคอร์ด รั่วมาก ๆ ปล่อยแห้งไปก่อนแล้วค่อยมาซ่อมที่หลังได้ไหมครับ

เริ่มโดย motojojo77, ตุลาคม 12, 2013, 02:32:04 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

motojojo77

ต้องขอขอบคุณคุณ yooth mtx มากๆๆเลยครับ เข้าใจแล้วครับ (อยากกดlikeให้มากๆเลย)
แล้วไม่ทราบว่าเราควรจะใช้น้ำมันเครื่องของอะไรดีครับ ไปหาซื้อตามร้านทั่วไปมีแต่พวก 4t ทั้งนั้นเลยครับ

yooth mtx

น้ำมันเครื่อง 2T ก็มีขาย แต่หายากหน่อยครับ  ลองถามหลายๆร้านดูครับ  ตามร้านขายอะไหล่มอไซค์เก่าๆ
แต่ส่วนมากจะเป็น 4T ซะส่วนมากครับ

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

yooth mtx

อีกนิดนึง..
  น้ำมันเครื่อง 4T บางยี่ห้อ ก็เขียนข้างกระป๋องว่า ใช้ได้ทั้ง 2T และ 4T ครับ 

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

motojojo77