Main Menu

สอบถามเรื่องการแปลงแผงคอ

เริ่มโดย pokzaa, กรกฎาคม 28, 2013, 02:53:51 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pokzaa

ต้องรบกวน พี่ๆอีกครั้งนะครับ พอดีว่าอยากทราบการแปลงแผงคอขอโซนิคมาลง TZR หรือ VR ไม่ทราบว่าแกนคอมีขนาดเท่ากันไหม หรือ ต้องทำอย่างไรแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  :D

อ้อ แล้วถ้าเรานำแผงคอตามรูปมาใส่ รูกุญแจมันจะใส่กันได้ไหมครับ  ???

yooth mtx

เอาแบบง่ายๆ  ถ้าจะใส่โช๊กกระบอกเล็ก  ใช้แผงคอTZเดิมนะแหละ แล้วกลึงปลอกอลูมิเนียมเอาลองเอา  4 ตัว จบ
  ถ้าจะใชแฮนTZ เดิม ก็กลึงปลอกตัวบน 2 ตัวให้ยาวหน่อย แฮนจะได้จับได้ หรือถ้าจะใช้แฮนเล็ก ก็กลึงปลอกแค่พอดีแผงคอ  แบบนี้สวิตกุญแจ และหลักหยุดวงเลี้ยวไม่ต้องดัดแปลง

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

yooth mtx

อ้อลืม คงต้องกลึงบูชที่แกนล้อด้วย  2 ตัว
***หรือง่ายๆ ใช้แหวนรองๆเอา หลายๆตัว

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

pokzaa

yooth mtx

อีกนิดนึง 
  ถ้วกลึงปลอก  ต้องผ่าปลอกด้วยนะ มันจะได้รัดตัวได้

nat_18

ซื้อชุดหน้าชองโซนิค เช่น โช๊ค หน้า ล้อดิส แฮนด์ ครบชุด หรือของโนวาครบชุด
ส่วนแผงคอใช้แกน ของ tz หรือ vr หรือ rxz ใส่แทนของโซนิค