Main Menu

ขอระบายความรู้สึกครับ

เริ่มโดย นักบิดชนบท, กรกฎาคม 23, 2013, 12:21:01 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

*นักการภารโรง*..TZ..

อ้างจาก: Mtz เมื่อ กรกฎาคม 27, 2013, 10:07:40 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ กรกฎาคม 23, 2013, 09:43:27 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: นักบิดชนบท เมื่อ กรกฎาคม 23, 2013, 12:21:01 ก่อนเที่ยง
เมื่อ 2 ปี่ก่อนผมได้เปิดคอมเล่นเน็ตดูเรื่องมอเตอร์ไซค์ที่ผมชอบ เปิดไปเรื่อยๆแต่มาสะดุดที่เว็บๆหนึ่ง ( 2 สโตก )
เริ่มต้นจากการหาอะไหล่ พูดคุยกับเพื่อนๆทุกท่าน จนทุกวันนี้ผ่านมา 2 ปี ได้เพื่อนใหม่หลายท่าน
ได้ออกทริปเติมความรู้สึกดีๆ ที่หาไม่ได้จากที่ไหน โดยส่วนตัวผมใช้ ยามาฮ่า TZR เคยคิดจะเปลื่ยนรุ่น เปลื่ยนยี่ห้อ
แต่พอนั่งมองรถที่ใช้อยู่แล้ว ( เจ้าถั่วดำ ) ทั้งสงสาร ทั้งเสียดายรถ รถคันนี้มันอาจจะไม่เทพอะไร
แต่มันก็พาผมไปได้ทุกที่ ไม่เคยเกเรให้ปวดหัว จนทุกวันนี้ผมก็ยังอยู่ให้กลุ่มของ ยามาฮ่า แต่กลุ่มนี้ไม่ได้มีแค่ยามาฮ่านะครับ
ทั้งคาวา ฮอนด้า รวมไว้ทั้งหมดครับเพราะกลุ่มนี้คบกันที่ใจครับ แชร์อะไหล่กันไม่เคยเอาเปรียบกันใช้ใจซื้อกันครับ
ผมคิดว่าทุกกลุ่มคงเป็นแบบนี้ ขอขอบคุณ เว็บ ( 2สโตก )   ที่ทำให้ผมได้พบเจอกับประสบการณ์ดีๆที่หาไม่ได้จากที่ไหนครับ
                                            ขอคุณครับ
โอ้ย อยากกระทืบไลค์
พี่ว่าเอ็งไม่ค่อยอยากจะกระทืบLikeหรอก  พี่ว่าเราจ้องจะกระทืบ "ลุง" มากกว่า ชิมิเจ้ามัดซี่
5555555555555555+
ท่าจะเป็นเรื่องจริง...เพราะเจ้ามัดรอจังหวะและโอกาสอยู่...
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

ไจ้ ณ.โซนรั่ว

ทีมงานพลังธรรมชาติ

Konrakroad

โทร 0815153375

นาย ฉลาด  พรมบุบผา 233 หมู่ 8 บ้านโนนฤาษี ต.กุดบง อ.โพนพิสัย จ.หนองคาย 43120

กรุงไทย สาขาโพนพิสัย  เลขบัญชี 980-4-70967-8

http://mx7.com/main/

นักบิดชนบท

ผมว่าต้องมีอีกหลายคนที่รู้สึกอย่างผมครับ

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร