Main Menu

ขอถามท่านที่รู้เรื่องkr150ไบพัดคับว่ารถผมตรงใบพัดทำไมมีน้ำหยดตลอดเลยคับไกล้ๆกับรูท่ายน้ำ

เริ่มโดย zeedzadcom, พฤศจิกายน 02, 2012, 06:51:28 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

zeedzadcom

zeedzadcom

คือว่า ตรงใบพัดหม้อน้ำไต้ล่างไกล้รูท่ายนำทิ้งอะคับเวลาวิ่งแปบนึงแล้วจอกมันจะมีน้ำไหลออกมาทางที่ไกล้ๆกับรู้ท่ายน้ำอะคับผมสงสัยว่ารถผมเป็นอะไรหลือเปล่าคับ

ผมควรแก้ยังไงและมันจะพังไหมคับ

ขอคำชีแจงจากพี่ๆทุกคนคับขอบคุนมากๆคับผม

nutt57

ลองดูซีลปั้มน้ำนะครับแกนปั้มน้ำด้วยมันอาจจะกร่อนเยอะแล้วก็ได้ ผิดถูกขออภัยนะครับ

โอ้ zx150 นครสวรรค์

อ้างจาก: nutt57 เมื่อ พฤศจิกายน 02, 2012, 09:34:43 หลังเที่ยง
ลองดูซีลปั้มน้ำนะครับแกนปั้มน้ำด้วยมันอาจจะกร่อนเยอะแล้วก็ได้ ผิดถูกขออภัยนะครับ

อีก 1 เสียงครับอาการแบบนี้เคยเป็นตอนใช้เซอร์อยู่
089-7062425 โอ้

zeedzadcom

อ้างจาก: nutt57 เมื่อ พฤศจิกายน 02, 2012, 09:34:43 หลังเที่ยง

ขอบคุนท่านที่ชี้แนพคับ

กาฝาก

ตามน๊านน ของผมเปลี่ยนยกชุดมาแร้ววว  :-[

ปลาท้องป่อง

ขออนุญาติ จขกท. ครับ เปลี่ยนเองยากมั้ย ไปร้านอะไหล่ซื้อเเค่ซีลปั้มน้ำกับเเกนปั้มน้ำใช่มั้ย

ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ อยากเปลี่ยนเองอะครับ

ขอบคุณครับ
เมธา จงประเสริฐกุล ลาดพร้าว กทม. 10240

เเก้ปัญหาคันสตาร์ทหลวม เบื้องต้น http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=86515.0