Main Menu

D.I.Y. ยืดสวิงอาร์ม RGV

เริ่มโดย amm, มกราคม 26, 2011, 01:21:27 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

เด็กชาย_โหน่ง_

กำลังว่าจะ ลงรูปให้อยู่ คิกๆ

ขอแสดงความคิดเห็น หน่อยเน้อ

ไม่ลอง เอาเหล็กกลม ดัดเป็น ดามอีกชั้นนึง อ่ะครับ เพิ่มความแข็งแรง + ความเท่ห์

ว่าแต่ จะยืดทำไม อ่ะ

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

amm

คือว่า เหล็กดงเหล็กดาม นั้นพีเก็บจากองขยะทั้งนั้น เหล็กกลมทำสวยๆเพิ่มความแข็ง น่ะเข้าใจ แต่ไม่มีปัญญาที่จะทำ มันต้องมีเครื่องดัด เครื่องตัดแบบโค้งเข้ารูป
ที่ทำทั้งหมดนี่ พี่ทำเองทั้งหมดนะ ไม่ได้จ้างร้านทำ พี่ชอบทำเอง
ส่วนเรื่องยืด พี่จะตอบว่ามีรสนิยมทางนี้ครับน้อง วิ่งไม่ดี ทรงตัวห่วย พี่ไม่สนเท่าไหร่
แค่พี่รู้สึกของพี่ไปเองว่า ถ้ามันยาวๆแล้วพี่รู้สึกว่ามันเท่
RGV อาร์มยาว สร้างเอง พี่คิดว่ายังไม่มีคนทำ พี่ก็เลย ชิงทำเสียก่อน

MaX_TzR

พี่เขาจายืดให้เหมือนคันนี้ครับ..  อิอิอิอิ

เครดิต www.thairidersclub.com  :: +++ Benzracing Garage +++

ไปทริปกันมั้ยน้องง~

.

amm

ใช่ครับ ดูสวยดี
แต่ฝีมือไม่ถึง ทำได้แค่นี้แหละครับใช้หางปลาของสวิงอาร์มอีกอันของ RGV มาตัดแต่ช่วงหลัง ซึ่งไม่ต่อสมมาตราเท่าไหร่ ต้องใช้ไม้บันทัดทาบๆเอา แล้วค่อยๆเชื่อม ค่อยๆเล็ง
ผลงานออกมาแบบ บ้านๆแค่นี้แหละครับ

ThoShiRo

ท่านแอ้มแอลพีจีท่านนี้เป็นตำนานของ gasthai.com เลยนะครับ  โอ้ มาหลงเสน่ห์ทูทีซะแล้ว อิอิ

ผมแอบติดตามผลงานมานานหลายปี นับถืออย่างแรง บวกหนึ่งม้าครับท่าน

ทำรถให้สะใจนี้ ใครชอบเดิมๆคงไม่เข้าใจฟีลลิ่งแบบนี้ครับ ยิ่งแต่งเองได้นี้สุดยอดแล้ว
love 2T bike

amm

ยังมีเทคนิค บ้าๆบอๆซ่อนอีกครับ
ส่วนใหญ่พรรคพวกรับกันไม่ค่อยได้
นึกว่าไม่มีใครสนใจ
ส่วนรูปก็ถ่ายก็ไม่ค่อยละเอียด ไม่ได้แสดงวิธีอย่างชัดเจน
งานหน้า มีอะไรจะถ่ายไว้ให้ดูครับ
ออกตัวไว้ก่อนนะครับ ว่างาน บ้าๆบอๆ
ชอบก็บอก ไม่ชอบก็บอก นะครับ

เด็กชาย_โหน่ง_

บวกให้ครับ แปลกดี อิอิ

แล้วก็ ขอ อนุญาติย้ายไป DIY นะครับ

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

icHi

icHi

ยกล้อที เอามือสอยมะม่วงได้เลย

amm

amm

บังโซ่เดิม เลื่อนตามออกไป เนื่องจากไม่มีเงินซื้อ แล้วเจาะรูใหม่

amm

โซ่ยาวเยียด ต้องซื้อมาอีกกล่อง เนื่องจาก"ยาวไปๆ"ทำให้หย่อน
ป้องกันความหย่อน ด้วยเทคนิดโบราณ หาซื้อกันตาถลนก็ยังหาไม่ได้ จึงต้องหยิบยืมมาจากคันอื่นก่อน

amm

amm

ท่อปลาย แน่นไปด้วยเขม่า ต้องเจียรทิ้ง แล้วแคะเอาข้าวหลามออกจากกระบอก แต่ขากลับไม่เชื่อมปิด
เพราะคิดว่าต้องเปิด ออกมาทำความสะอาดแน่ๆ

amm

รัดด้วย แค้มป์รัดท่อ ที่เค้าเรียก แฮ้งกิ้ง สับพอร์ท

amm

ต่อไปก็คงเรื่อง  บังโคลนหน้า  ล้อ และ ยาง

pound_thekop

ขอบคุณทุกท่านที่สนใจ  เวป 2stroke  ที่ให้เรามาเจอกัน
089-670-9333 (DTAC)  ปอนด์  *อ่างทอง*
ธ.กรุงไทย   118-008-6066  นายสามารถ พึ่งทรัพย์

mamypok01

อ้างจาก: amm เมื่อ มกราคม 31, 2011, 09:53:49 ก่อนเที่ยง
รัดด้วย แค้มป์รัดท่อ ที่เค้าเรียก แฮ้งกิ้ง สับพอร์ท

ปลายท่อเดิมๆๆจากโรงงานนี่ข้างในมันมีใยแก้วใหมครับแล้วเอาออกมาเปลี่ยนยังใงครับ
ถ้าไม่มีเราเอาใส่ใด้ใหมครับ :( :( :o

amm

ไม่มีครับ แต่ห้อง วกไปวนมา
ผมถึงได้ต้องผ่ามัน 2จุด

amm

รูปตุ๊กตา รองแฮนด์ 160 งานห่วยๆใส่แล้วกลุ้ม คุณ โต ชลบุรี ขอมา