Main Menu

ถามวิธีถอดล้อ n pro

เริ่มโดย bankka77, ธันวาคม 18, 2008, 11:31:16 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

bankka77

ล้อหลัง n pro มันถอดแค่น๊อต4ตัวข้างขวา ใช่มั้ยครับ

พอดีจาถอดมาทำสีเองแต่ไม่แน่ใจว่าใช่หรือป่าว

กลัวถอดแล้วเดี๋ยวมันหลุดออกมาหลายอย่างเดี๋ยวจาประกอบกลับไม่ได้

(แล้วจานเบรกมันติดกับล้อมั้ยครับ รบกวนพี่ๆตอบที่)

<< ZenSoNic >>

หาอะไรมาตั้งก่อนล่ะ + +*

ถ้ามี ไซด์แสตนด์ จะดีมากมายสำหรับคนไม่มีขาตั้งกลาง

1.ไช่บล๊อกหมุนน๊อตทั้ง4ตัวไห้หลวมๆซักนิด
2.ยกไห้ล้อลอยขึ้นมา จะไช้แสตน หรืออะไรก้แล้วแต่นะ
3. จะไห้ง่ายก้ถอดปลายท่อ หรือจะถอดออกมาทั้งใบเลยก้ได้
4. ถอดน๊อตทั้ง4ตัวออก
5. เอามือเคาะๆล้อออกมา

---เสร็จแล้วคับ ง่ายๆเลยนะ อิอิ+ ปล. ระวังรถล้มทับด้วยนะคับหวังดีๆ -----

อ้างจาก: bankka77 เมื่อ ธันวาคม 18, 2008, 11:31:16 ก่อนเที่ยง

(แล้วจานเบรกมันติดกับล้อมั้ยครับ รบกวนพี่ๆตอบที่)

จานเบรคหลังไม่ได้อยู่ติดกับล้อครับ แต่จะยึดอยู่กับดุมล้อแทน

ถอดล้อแล้วก้ลองๆศึกษาดูได้ไม่ต้องกลัวอะไรพังนะ ^ ^

Freedom First

ง่ายดีจัง ของเรายากกว่าเยอะเลย :(

banjaong

อ้างจาก: zensonic เมื่อ ธันวาคม 18, 2008, 01:40:22 หลังเที่ยง

ถ้ามี ไซด์แสตนด์ จะดีมากมายสำหรับคนไม่มีขาตั้งกลาง

1.ไช่บล๊อกหมุนน๊อตทั้ง4ตัวไห้หลวมๆซักนิด
2.ยกไห้ล้อลอยขึ้นมา จะไช้แสตน หรืออะไรก้แล้วแต่นะ
3. จะไห้ง่ายก้ถอดปลายท่อ หรือจะถอดออกมาทั้งใบเลยก้ได้

---เสร็จแล้วคับ ง่ายๆเลยนะ อิอิ+ ปล. ระวังรถล้มทับด้วยนะคับหวังดีๆ -----

แล้วขาตั้งหาซื้อได้แถวไหนหลอครับรบกวนท่านที่มีหรือรู้ช่วยหน่อยครับ อยากได้อะครับ หรือว่าทำเองดีหว่า แต่ไม่รู้รายละเอียดอะครับ

<< ZenSoNic >>

อ้างจาก: banjaong เมื่อ ธันวาคม 18, 2008, 04:35:57 หลังเที่ยง
อ้างจาก: zensonic เมื่อ ธันวาคม 18, 2008, 01:40:22 หลังเที่ยง

แล้วขาตั้งหาซื้อได้แถวไหนหลอครับรบกวนท่านที่มีหรือรู้ช่วยหน่อยครับ อยากได้อะครับ หรือว่าทำเองดีหว่า แต่ไม่รู้รายละเอียดอะครับ

ผมคิดว่าซื้อมาไช้น่าจะดีกว่าครับ ค่อนข้างมาตรฐาน

ไช้ของรถไหญ่ก้ได้ แต่ต้องเป็นแบบโปรอาร์มครับบ

หรือ ถ้าไม่อยากเสียเงินมาก ไห้เพื่อนซักคนช่วยดึงรถก้ได้ครับ

ตั้งขาตั้งข้าง แล้วยกท้ายเอา  (แต่หนักหน่อย)

banjaong

พี่ช่วยนะนำร้านทีได้ม่ะอยากได้มาไว้จอดที่บ้านอะพี่ :-[เวลาบำรุงรถที่บ้านได้สะดวกๆๆ เช่นหยอดน้ำมันโซ่ไรนี้อะพี่ :-*

jjjjjjj7303

โทร 0910181638 ขวัญชัย