Main Menu

ช่วยแนะนำการต่อกล่องไฟdashใส่tenaหน่อยครับ

เริ่มโดย b2oml, พฤศจิกายน 25, 2008, 03:00:54 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

b2oml

:-*คือตอนนี้กล่องไฟของtenaมันเสียน่ะครับ  ::)พอดีมีกล่องไฟdashอยู่พอดีเลย อยากนำมาต่อกับtenaดูไม่รู้ว่าต่อยังไงน่ะครับ :-\ หรือว่าใครมีผังไฟของdashช่วยส่งมาให้ทีครับหรือช่วยสอนก็ได้ครับ  :-* :-*

bkk_bkk

มีแดชแต่ม่ายมีกล้องอ่ะ เดี๋ยวหากล้องได้จะถ่ายมาให้ดูนะ

<<<   SERPICO  club lovers   >>>

new150

b2oml

ตอนแรกสงสัยว่าทำไมดับเครื่องแล้วรถไม่ยอมดับที่แท้ก็กล่องไฟนี่เอง นั่งงมอยู่นานเลยครับ

MART

กล่อง tena มันเป็น AC CDI ส่วน dash มันเป็น CD CDI ใช้แทนกันไม่ได้ ถูกผิดอย่างไรรอท่านถัดไปครับ :( :( :(

b2oml

ขอบคุณที่ช่วยให้ความคิดเห็นครับ แต่ตอนนี้ก็ยังวิ่งไม่ได้อยู่เหมือนเดิม คอยเอาไม้ขนไก่ปัดเอาใยแมงมุมออกจากรถอยู่ครับ  อิอิ ยังรอความช่วยเหลืออยู่ครับ

chai101

อ้างจาก: MART เมื่อ พฤศจิกายน 27, 2008, 06:42:20 หลังเที่ยง
กล่อง tena มันเป็น AC CDI ส่วน dash มันเป็น CD CDI ใช้แทนกันไม่ได้ ถูกผิดอย่างไรรอท่านถัดไปครับ :( :( :(
ต่อได้ครับ ผมยังเคยให้ช่างต่อกล่องแดชใส่เจอาร์เลย แต่ตอนนี้ขายรถไปซะแล้ว

vanzejung

ใช้ได้ครับ รถผมใข้อยู่ ม่ายยากครัยซื้อปลั๊กแครชมาให่ช่างต่อให้(ช่างต้องทำรถชำนาญหน่อยนะ))
แต่ถามก่อนรถเทน่าเดิมเรยหรอ ถ้าเดิมอาจลูกทะลุได้นะครับ ผมมัวโง่ทะลุไป6ช่วงแรกๆม่ายรู้ไง
แต่ก็โมขึ้นเรื่อยๆ ตอนนี้รถผมก็จบที่ ลูก25ของแดรช ก้านแดรช  คาร์บูเดิม แต่ตกแต่งปาก+ปาดลูเร่งขึ้น
แระก็แทงพร์อด +ปาดติงเสื้อ แบบเสื้อเอน จบ(รถผมวิ่งดีนะแต่ม่ายเหนียวเลย)

แต่เรื่องกล่องไส่ได้ชัวครับ

b2oml

รถทำมาบ้างแล้วครับ แยงเสื้อ ลูกแด๊ช คาร์บูแด๊ชแล้วน่ะครับ

vanzejung

งั้นก็แหล่มเลยแระท่านจาได้รับรู้ถึงพลังอำนาจอิอิอิอย่าลืมเอารูปมาโชนะรอดูอยู่จาดูเปงตัวอย่าง

b2oml

เป็นรถเทน่าเดิมภายนอกน่ะครับ ตอนแรกเป็นเทน่า4เกียร์เครื่องไม่ค่อยวิ่งเลยวิ่งแป๊บเดียวก็เครื่องสั่นแล้วครับ ต่อมาไปได้เครื่อง5เกียร์มาเลยยกเครื่องในมาใส่ครับ ตอนนี้ก็ยังแน่นิ่งอยู่ที่เดิม  อิอิ

jjjjjjj7303

โทร 0910181638 ขวัญชัย