Main Menu

ถามหน่อยเหอะ kr150se98ปี41 ตัวท็อปมีดีกว่าตรงไหน

เริ่มโดย numnum, พฤษภาคม 30, 2013, 06:09:39 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

โอ โมกระจาย

อย่าเพิ่งปิด ผมเพิ่งมา....

เมื่อก่อน ผมก็ไม่รู้อะไรเลยครับ ก็หาอ่านเอาจากกระทู้ที่เค้าตั้งคำถามแบบนี้แหละครับ และก็เอามาลองทำ ลองสังเกตุดู บางอย่างจริง บางอย่างไม่จริง ก็เก็บไว้เป็นประสบการณ์ครับ

บางเรื่องจากที่ไม่รู้เลย มาอ่าน กระทู้เหล่านี้ มันกลับได้ความรู้มาเพิ่มรอยหยักในสมองผมขึ้นอีกเยอะ คนที่เข้ามาตอบนะครับ ถือซะว่าเป็นวิทยาทานแล้วกันนะ

แบ่งปันกันไป ผมว่าจะล่อเป้าหรือไม่ล่อเป้า ถ้าเราตอบในความจริงแล้วช่วยอธิบายให้เค้าเข้าใจ อย่างหลาย ๆ กระทู้ที่ผมเห็นในนี้ ผมว่าดีนะครับ

ประโยชน์สำหรับคนถามคือ ได้ความรู้ที่ต้องการจะรู้

ประโยชน์สำหรับคนตอบคือ ได้ขุดความรู้เก่า ๆ ที่ตัวเองมีอยู่มาลับคม ได้ทานจากการให้ครับ (ให้ความรู้งัยครับ)

ส่วนเรื่องราคาแพง หรือ อะหลั่ยแพงผมไม่ขอพูดถึงเพราะผมก็เป็นพ่อค้าคนหนึ่งเหมือนกันครับ

ความเห็น เล็ก ๆ น้อย ๆ จากคนที่ไม่รู้มาก่อนเหมือนกันครับ   ขอบคุณครับ  ที่ทนอ่านครับ
บัญชี ชัยพฤกษ์ แจ้งไพร ธ.กรุงเทพ  595-046-414-8  โอนแล้วแจ้งด้วยนะครับ  T.086-7235166 true ครับ

numnum

ผมได้ความรู้และความคิดเห็น

แต่ผมมองๆแล้วยอมรับครับว่า kr150se มันดูสวยและมีเสน่จริงๆ

ทั้งๆที่ไม่เคยได้ขับมันเลย

มันคงน่าภูมิใจมากที่ได้เป็นเจ้าของ kr150se แท้ๆเดิมๆสวยๆสักคัน

จริงๆก็อยากได้สวยๆสักคันแต่ดูไม่เป็นกลัวไม่แท้ และต้องมาซ่อมบำรุงบานปลาย