Main Menu

หาชุดซ่อมปั๊ม 2t nsr ตากลมครับ มันรั่วลงพื้นทุกวันเลยครับ เอาไงดี ???

เริ่มโดย thanh, ตุลาคม 24, 2012, 09:27:46 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

thanh

โทรไปถาม ร้านกรุงเทพจักรยานแล้ว พี่เค้าว่าไม่มีชุดซ่อมต้องยกตัว ก็สองพันกว่า ก็ดี แต่ไม่มีตังค์ :-* :-* :-*
ก็เลยหาชุดซ่อม ใช้ไปพลางๆ ก่อน  เพื่อนๆ ท่านใดทราบ ที่ซื้อ หรือมีอยู่ก็รบกวนหน่อยครับ  :o

iicezkub19

ดัน ๆ  ช่วยหา ๆ   ใครมี มาฃ่วยกันหน่อยเร๊วว  ว 

อะไรใช้แทนได้แนะนำ หน่อย   
เลขบัญชี 5360507802
นายสหรัฐ ธุระพันธ์ กรุงไทย
082-6975956

ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก

ซื้อปั้ม มือ 2 สภาพดีๆ 200 เอง ตามนั้น

หากเจ้าบ่คึดมาก

ตัวกู ผู้ชนะสิบทิศ

aoaaued

โทรไปถาม ร้านกรุงเทพจักรยานแล้ว พี่เค้าว่าไม่มีชุดซ่อมต้องยกตัว ก็สองพันกว่า ก็ดี แต่ไม่มีตังค์   
ก็เลยหาชุดซ่อม ใช้ไปพลางๆ ก่อน  เพื่อนๆ ท่านใดทราบ ที่ซื้อ หรือมีอยู่ก็รบกวนหน่อยครับ 

หากปั๊มมันเสียแค่น้ำมันรั่วซึม แต่ยังปั๊มน้ำมันออโตลูปออกดีอยู่ เปลี่ยนแต่ซีลด์ได้ก็ซื้อแค่ชุดซ่อมมาซ่อม เอาของรุ่นที่เขานิยมกันมากๆมาแทนก็ได้เพราะคนขายเขาไม่รู้เรื่องลึก เช่นของแดช หรือของโนวาฯลฯ เพราะขนาดมันเท่ากัน  สำคัญที่สุดตัวที่อยู่กันตัวแกนหมุนเพราะหากไม่แน่นออโตลูปจะไหลเข้าเครื่องแทนที่จะขึ้นไปที่คาบู

แต้ถ้า  มันปั๊มน้ำมันได้ไม่ดีแล้ว ก็ต้องรื้อตัวกระบอกสูบออกมาปั๊นตีนหน่อย เพราะตีนกระบอกสูบ หากขืนใช้ เครื่องก็สึกหรอเร็ว
แต่ถ้าไม่มีฝีมือที่จะทำก็หาซื้อมือสองเอา  ดูตัวที่มันผ่องๆแจ่มๆสักหน่อย จะได้มีอายุอีกนาน

ae 115

มันมีเป็นชุดขายของnikonอะครับชุุดไม่กี่บาทอะ  ถ้าชีลแกนตัวในขนาดเท่าของโนวาเลยครับ

thanh

น้าชล คนท่องเที่ยว

ถ้าอยู่ กทม. ก็ร้านขายอะไหล่ใหญ่ๆน่าจะมีครับ

ซื้อแต่ชุดซ่อมก็ได้ครับ เค้าจะมีซีลมาให้ทั้งชุดเลยครับ

boonchu

*มันรั่วลงพื้นทุกวันเลย* ดูที่สาย2Tก่อนนะครับ คืออาการซีลปั้ม2Tรั่วเนี่ยนะครับน้ำมัน2Tมันจะไหลเข้าเครื่องไปผสมกับน้ำมันเครื่องจนล้นออกทางรูระบาย ซีลอยู่ตรงนี้ตามรูป
แล้วก็มีโอริงอีกวงนะครับกันน้ำมันเครื่องไม่ให้รั่วออกข้างปั้ม2T 2อย่างนี้ถ้าเปลี่ยนก็ต้องเปลี่ยนพร้อมกัน โอริงตามรูป

thanh

ขอบคุณครับ วันนี้ก็เลยเข้าไปซื้อที่วรจักร ได้ของแด๊ชมาครับของเอ็นไม่มี ก็ยี่ห้อ ccd ครับ ชื่อไม่คุ้นเลยจะรอดมั๊ยเนี่ย ก็มี โอริงสองตัวครับ บางตัด แบนหนาตัว
ชุดละ ห้าสิบครับ  ข้างซองเขียนว่าใช้กับ โนวา บีท ....เอ่อ  แล้วจะใส่เอ็นได้บ่ครับ :-*

boonchu

อ้างจาก: thanh เมื่อ ตุลาคม 25, 2012, 08:49:24 หลังเที่ยง
ขอบคุณครับ วันนี้ก็เลยเข้าไปซื้อที่วรจักร ได้ของแด๊ชมาครับของเอ็นไม่มี ก็ยี่ห้อ ccd ครับ ชื่อไม่คุ้นเลยจะรอดมั๊ยเนี่ย ก็มี โอริงสองตัวครับ บางตัด แบนหนาตัว
ชุดละ ห้าสิบครับ  ข้างซองเขียนว่าใช้กับ โนวา บีท ....เอ่อ  แล้วจะใส่เอ็นได้บ่ครับ :-*
ไม่รู้เหมือนกันครับ เพราะเคยซื้อตรงรุ่นเท่านั้นหรือไม่ก็เอา ตย.ไปเทียบเอา ลองดูครับฮอนด้าเหมือนกันอาจจะได้

chang504

ได้หรือไม่ ยังไง แจ้งด้วยครับ จะทำตาม ถ่ายรูปด้วยยิ่งดี อิ อิ ถอดไม่เป็น
โทร 083-1476602

thanh

ได้แล้วครับ แต่ยังไม่ได้ถอดเลย รอว่างกลางวันนิดนึงครับ เลิกงานก็ค่ำมองไม่ค่อยเห็นครับ

DEDOR

อ้างจาก: thanh เมื่อ ตุลาคม 28, 2012, 04:44:15 หลังเที่ยง
ได้แล้วครับ แต่ยังไม่ได้ถอดเลย รอว่างกลางวันนิดนึงครับ เลิกงานก็ค่ำมองไม่ค่อยเห็นครับ

เปิดไฟสิครับ  ทำโลด  อิอิ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html