Main Menu

สอบถามเกี่ยวกับเสื้อสูบ NSR ครับ

เริ่มโดย nat_cm, ตุลาคม 20, 2012, 10:37:13 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nat_cm

อยากถามว่า รุ่นตากลมใส่เสื้อสูบของ N pro ได้ใหมครับถ้าได้ต้องแปลงอะไรใหมครับ
ยังไม่มี 2T ใช้ลงรูป 4WD ก่อนละกัน

aoaaued

ใส่ได้เลยครับเท่ากัน ความแรงและรอบดีขึ้นกว่า แต่ต้องเปลี่ยนท่อไอเสีย เพราะปากท่อไม่เหมือนและมุมท่อก็ไม่เท่ากันครับ หากไม่อยากเปลี่ยนทั้งเส้นก็ตัดต่อเฉพาะตรงคอเอาก็ได้

ratree

เก็บความฮู้ ค่ะ                                                                                           

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

nat_cm

ยังไม่มี 2T ใช้ลงรูป 4WD ก่อนละกัน

aoaaued

ถ้าใช้ลูกเอ็นโปรด้วย  ท่านต้องยกชุด สลักลูกสูบมาด้วยนะครับ ใช้ของตากลมไม่ได้ครับ  มันสั้นกว่า

ท่าน DEDOR ครับ ที่ผมเคยเจอมาของตากลม มันมีทั้ง2แบบนะ(สลักยาว กับสลักสั้น)เลยไม่รู้ว่าอันไหนแท้ อันไหนเทียม หรือเทียมแบบแท้ๆก็ไม่รู้เหมือน กัน  555 แต่ขนาดมันเท่ากันครับ

iicezkub19

เลขบัญชี 5360507802
นายสหรัฐ ธุระพันธ์ กรุงไทย
082-6975956

DEDOR

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ ตุลาคม 20, 2012, 02:21:55 หลังเที่ยง
ถ้าใช้ลูกเอ็นโปรด้วย  ท่านต้องยกชุด สลักลูกสูบมาด้วยนะครับ ใช้ของตากลมไม่ได้ครับ  มันสั้นกว่า

ท่าน DEDOR ครับ ที่ผมเคยเจอมาของตากลม มันมีทั้ง2แบบนะ(สลักยาว กับสลักสั้น)เลยไม่รู้ว่าอันไหนแท้ อันไหนเทียม หรือเทียมแบบแท้ๆก็ไม่รู้เหมือน กัน  555 แต่ขนาดมันเท่ากันครับ

อ้อ ถ้าเท่ากันก็เท่ากันครับ  อันนี้ผมเจอมากับตัวครับ   จขกท.ก็เอาไปพิจารณาดูแล้วกันครับ  อย่าเชื่อผมมากนักนะครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html