Main Menu

ขอถามอาการ 4t ไฟออกปลั้กหัวเทียนน้อย

เริ่มโดย tuddam, ตุลาคม 14, 2012, 11:03:37 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tuddam

ชาลีเครื่องดรีม ไฟจากกล่องมาปกติเข้าคอย ออกคอยเข้าหัวเทียน พอใสหัวเทียนแล้วไฟไม่ออก(หัวเทียนไม่พัง)

ถอดหัวนกกะจอกออกไฟออกสี ฟ้าๆเขียวๆแต่น้อยมาก ต้องเอาใกล้ๆกวาแบบว่าเกือบติดไฟถึงโดด

แบบนี้ต้องแก้ปัญหาตรงไหนครับ ขอบคุณครับ

MTTS 40 สื่อสารทหาร ดอนเมิอง กรุงเทพ

tuddam

อ้างจาก: 2Strokeclub เมื่อ ตุลาคม 15, 2012, 01:53:07 ก่อนเที่ยง
เช็คคอล์ยครับ
อ้างจาก: 2Strokeclub เมื่อ ตุลาคม 15, 2012, 01:53:07 ก่อนเที่ยง
เช็คคอล์ยครับ

คอล์ยใช้ได้ครับเพราะผมลองถอดคอล์ยเวฟที่ขี่อยู่ทุกวันมาใส่ก้เป็นเหมือนกัน อาการตอนนี้ล่าสุด

ไฟออกปลักหัวเทียนครับแต่ออกน้อยมาก ทำไงถึงจะให้ออกเยอะครับ

MTTS 40 สื่อสารทหาร ดอนเมิอง กรุงเทพ

keeauto

งั้นก็มัดไฟหล่ะครับ อ้อ แล้วก็เรียกหัวนกกระจอกนี่คงเป็นปลั๊กหัวเทียนล่ะมั๊ง หัวนกกระจอกอยู่ในจานจ่ายรถยนต์เท่านั้นนะ

tuddam

อ้างจาก: keeauto เมื่อ ตุลาคม 16, 2012, 11:24:29 ก่อนเที่ยง
  งั้นก็มัดไฟหล่ะครับ อ้อ แล้วก็เรียกหัวนกกระจอกนี่คงเป็นปลั๊กหัวเทียนล่ะมั๊ง หัวนกกระจอกอยู่ในจานจ่ายรถยนต์เท่านั้นนะ

อ้อ แล้วก็เรียกหัวนกกระจอกนี่คงเป็นปลั๊กหัวเทียนล่ะมั๊ง ใช่ๆ

มัดไฟมัดไหนครับ คือตอนนี้มันใกล้จะพังแต่มันยังไม่พักใช่มะครับมัดไฟ อาการถึงเปงแบบนี้

Ahson

มัดไฟ หรือ แมกนีโต มันมี ขดลวดชุดไฟแสง ชุดไฟชาร์จ ชุดไฟสตาร์ท และชุดพัลส์เซอร์

ถ้าขดลวดมันช็อตรอบที่ชุดใด ไฟชุดนั้นมันก็ออกน้อยครับ ดูวงจรเบื้องต้นได้ตามรูปครับ

nawaboot

นายนวบุตร   พุดสี
085-221-2861 ไว
2t never die
http://www.facebook.com/waiwai.nawa?ref=tn_tnmn