Main Menu

ขอวงจรระบบไฟฟ้า KR150 SP ใบพัด

เริ่มโดย IJ, ตุลาคม 13, 2012, 07:15:34 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

IJ

รบกวนหน่อยครับ พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ คนใหนมี วงจร ระบบไฟฟ้าของเครื่องใบพัด ตอนนี้ผมงงมากไล่ไม่ถูกเนื่องจากไม่มีเซอร์กิต ใครมีรบกวนโพสน์หรือส่งลิ้งค์ให้หน่อย ขอบคุณมากครับ

lordomo

อ้างจาก: IJ เมื่อ ตุลาคม 13, 2012, 07:15:34 หลังเที่ยง
รบกวนหน่อยครับ พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ คนใหนมี วงจร ระบบไฟฟ้าของเครื่องใบพัด ตอนนี้ผมงงมากไล่ไม่ถูกเนื่องจากไม่มีเซอร์กิต ใครมีรบกวนโพสน์หรือส่งลิ้งค์ให้หน่อย ขอบคุณมากครับ

มีผังไฟครับ แต่เป็นของ KR เครื่องใบพัดรุ่นแรกอ่ะครับ KR 150R

รถอะไรหว่า?

Rimkrog23

IJ

ขอบคุณมากเลยคับพี่ lordomo เด๋วลองเอาไปไล่ดูก่อน ไม่รู้ว่ารุ่นนี้ใช้กันได้ป่าว รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ

IJ

มีผังไฟครับ แต่เป็นของ KR เครื่องใบพัดรุ่นแรกอ่ะครับ KR 150R

ตอนนี้ไล่ได้บางส่วนแล้ว พอมีโค้ดสีของสายไฟ อีกบ้างเปล่าครับ

lordomo

อ้างจาก: IJ เมื่อ ตุลาคม 17, 2012, 09:44:34 ก่อนเที่ยง

ตอนนี้ไล่ได้บางส่วนแล้ว พอมีโค้ดสีของสายไฟ อีกบ้างเปล่าครับ

ครับผม รูปแต่ผมมีแค่นี้อ่ะครับ โค้ดก็ไม่มีครับ พอดีมีรุ่นนี้อยู่เลยโหลดมาเก็บไว้ครับ  (ปล ผมยังดูไม่ค่อยรู้เรื่องเลยครับ) :-[
รถอะไรหว่า?

IJ

อ้างจาก: lordomo เมื่อ ตุลาคม 17, 2012, 08:16:42 หลังเที่ยง
อ้างจาก: IJ เมื่อ ตุลาคม 17, 2012, 09:44:34 ก่อนเที่ยง

ครับผม รูปแต่ผมมีแค่นี้อ่ะครับ โค้ดก็ไม่มีครับ พอดีมีรุ่นนี้อยู่เลยโหลดมาเก็บไว้ครับ  (ปล ผมยังดูไม่ค่อยรู้เรื่องเลยครับ) :-[
ไม่เป็นไรคับ แค่นี้ก็ขอบคุณมากได้ประโยชน์จากมันมาไม่น้อยเลย

IJ

ข้อมูลโค้ดสีสายไฟบางส่วน เทียบจาก ZX150 จากคุณ nongss1

G/R     =     เทา
ฺฺ                                           B         =     ดำ
ฺ                                           BR       =     น้ำตาล
                                          L          =      น้ำเงิน
                                          G         =      เขียว
                                          LG       =     เขียวอ่อน
                                          R         =     แดง
ํ                                           Y         =     เหลือง
                                          P         =     ชมพู
                                          W        =     ขาว
                                           O        =      ส้ม

arm.pakron

lordomo

อ้างจาก: IJ เมื่อ ตุลาคม 17, 2012, 08:19:46 หลังเที่ยง
อ้างจาก: lordomo เมื่อ ตุลาคม 17, 2012, 08:16:42 หลังเที่ยง

ไม่เป็นไรคับ แค่นี้ก็ขอบคุณมากได้ประโยชน์จากมันมาไม่น้อยเลย
ครับผม
รถอะไรหว่า?

D-500

ซื้อ-ขายแลกเปลี่ยนรถยนต์เดิมๆ รถแรง รถยุโรบวางเครื่องแต่งซิ่ง
                     T.081-6666643
นาย ศุภชัย มีแสงนิล กสิกรไทย สาขาถนนโรจนะ 4522116144