Main Menu

suzuki rc100 เเต่งดีๆวิ่ง180!! จริงไหมคับ?

เริ่มโดย kaopodmsk, มิถุนายน 12, 2012, 03:10:00 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kaopodmsk

suzuki rc100 เเต่งดีๆเเจ่มๆสุดๆ วิ่งได้180 จริงหรอครับ (ท่าว่าผมรั่วก็เอากระทู้นี้หนีไปไกลๆโลดครับ) 8) 8) 8) 8)

แอบแซงเพราะแรงน้อย

กว่าจะถึง 180 สงสัยคงร่วงลงข้างทางก่อนกระมั้ง!!!

l Just2Eng l

kaopodmsk

ดูถูก ตำนานไป ครับ รอ ผู้รู้จริงต่อไปครับ ต้องมีซักคนที่บอกสูตรได้

jabinw2009

ทำได้คับ แต่ไม่คุ้มเสีย อาจจะวิ่ง ทีเดียวพัง!!!
อาจจะไม่แรงที่สุดแต่มันอาจะดีที่สุดสำหรับผม

ปุ้ยชัยภูมิครับป๋ม

270กม./12.77ลิตร

kaopodmsk

ซ่ะ งั้น ไป คือ ที่ ข้องใจก็ คือ ผมเห็นพ่อ ผม ซิบๆ อ่ะไรกับพี่ผมไม่รู้ ชุดไฟอ่ะไรนี่หล่ะพันจานไฟใหม่ ลูกTRS ยกพอทขัดลื่น หัวทียนเบอ8 เเล้ว อ่ะไรไม่รู้ของพ่อผมอ่ะ เเล้ว ก็ จบที่''วิ่งได้180'' งงไปตามนั้น

bestcom

อ้างจาก: kaopodmsk เมื่อ มิถุนายน 12, 2012, 06:39:24 หลังเที่ยง
ซ่ะ งั้น ไป คือ ที่ ข้องใจก็ คือ ผมเห็นพ่อ ผม ซิบๆ อ่ะไรกับพี่ผมไม่รู้ ชุดไฟอ่ะไรนี่หล่ะพันจานไฟใหม่ ลูกTRS ยกพอทขัดลื่น หัวทียนเบอ8 เเล้ว อ่ะไรไม่รู้ของพ่อผมอ่ะ เเล้ว ก็ จบที่''วิ่งได้180'' งงไปตามนั้น

ก็ลองถามพ่อหรือพี่ก็ได้นี่ครับที่เขาคุยกัน ว่าวิ่งได้ ถึง 180 จริงไหม เขาคงไม่หวงสูตร สำหรับลูกชายหรอกมั่ง  ;D

kaopodmsk

อ้างจาก: bestcom เมื่อ มิถุนายน 12, 2012, 07:04:31 หลังเที่ยง
อ้างจาก: kaopodmsk เมื่อ มิถุนายน 12, 2012, 06:39:24 หลังเที่ยง

ก็ลองถามพ่อหรือพี่ก็ได้นี่ครับที่เขาคุยกัน ว่าวิ่งได้ ถึง 180 จริงไหม เขาคงไม่หวงสูตร สำหรับลูกชายหรอกมั่ง  ;D
ได้ก็ดี สิครับพี่ (ชาติหน้าก็ไม่บอกหรอกคับไม่อยากให้ลูกตาย)

GTO-M4.Sk

ถ้ามันวิ่งได้ขนาดนั้น ผมคิดว่า เขาคงไม่ทำรถ 150cc ออกมาหร่อกครับ ....

แตกต่าง แต่ไม่แตกแยก !!

อ้างจาก: GTO-M4.Sk เมื่อ มิถุนายน 12, 2012, 08:48:46 หลังเที่ยง
ถ้ามันวิ่งได้ขนาดนั้น ผมคิดว่า เขาคงไม่ทำรถ 150cc ออกมาหร่อกครับ ....

ลองนึกภาพดู ผมทำงานเก็บเงินมาแทบตาย ในที่สุดวันที่รอคอยก็มาถึง
วันนี้ผมรวมเงินที่เก็บมาทั้งปี ไปถอยNSRใหม่มือหนึ่งออกห้างซะที
ขณะที่ผมกำลังอัดรถสุดรักอย่างภูมิใจ(ก็เก็บเงินมาเป็นปี)
แล้วจู่ๆ..เฮ้ยอะไรวะเว็บๆ(RC100วิ่งแซงผมไปอย่างเลือดเย็นT_T)อะไรฟะตูขับ180เชียวนะเฟ้ย..
คงไม่ต้องบอกนะครับถึงบ้านNSRจะเป็นยังไง555

kaopodmsk

อ้างจาก: ปุ้ยชัยภูมิครับป๋ม เมื่อ มิถุนายน 12, 2012, 09:03:40 หลังเที่ยง
อ้างจาก: GTO-M4.Sk เมื่อ มิถุนายน 12, 2012, 08:48:46 หลังเที่ยง

ลองนึกภาพดู ผมทำงานเก็บเงินมาแทบตาย ในที่สุดวันที่รอคอยก็มาถึง
วันนี้ผมรวมเงินที่เก็บมาทั้งปี ไปถอยNSRใหม่มือหนึ่งออกห้างซะที
ขณะที่ผมกำลังอัดรถสุดรักอย่างภูมิใจ(ก็เก็บเงินมาเป็นปี)
แล้วจู่ๆ..เฮ้ยอะไรวะเว็บๆ(RC100วิ่งแซงผมไปอย่างเลือดเย็นT_T)อะไรฟะตูขับ180เชียวนะเฟ้ย..
คงไม่ต้องบอกนะครับถึงบ้านNSRจะเป็นยังไง555
ซ่ะงั้นไปครับ มัน ก็คง คล้ายๆ LSเเต่งเต็ม วิ่งสวน RGV มั้งครับ ก็ว่า รถเเต่งเนอะ

อ้างจาก: kaopodmsk เมื่อ มิถุนายน 12, 2012, 09:05:08 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ปุ้ยชัยภูมิครับป๋ม เมื่อ มิถุนายน 12, 2012, 09:03:40 หลังเที่ยง

ซ่ะงั้นไปครับ มัน ก็คง คล้ายๆ LSเเต่งเต็ม วิ่งสวน RGV มั้งครับ ก็ว่า รถเเต่งเนอะ

ไม่เหมือนหรอก แดชหรือLSรุ่นมันก็รุ่นมันก็ไม่ต่างกันเท่าไร แพ้ก็รู็สึกชิวๆ
แต่RCมันต่างรุ่นต่างชั้นกันเยอะมากนะ เหมือนเด็กม.3วิ่งแข่งแพ้เด็กป.2ประมาณนั้น
แพ้มาทำใจลำบาก T_T

kaopodmsk

อ้างจาก: ปุ้ยชัยภูมิครับป๋ม เมื่อ มิถุนายน 12, 2012, 09:18:12 หลังเที่ยง
อ้างจาก: kaopodmsk เมื่อ มิถุนายน 12, 2012, 09:05:08 หลังเที่ยง

ไม่เหมือนหรอก แดชหรือLSรุ่นมันก็รุ่นมันก็ไม่ต่างกันเท่าไร แพ้ก็รู็สึกชิวๆ
แต่RCมันต่างรุ่นต่างชั้นกันเยอะมากนะ เหมือนเด็กม.3วิ่งแข่งแพ้เด็กป.2ประมาณนั้น
แพ้มาทำใจลำบาก T_T
ผมก็ยังงง ว่าวิ่งได้จริงไหม เเต่ Tuxedo ยังทำได้170เลย ไม่รู้มันเอาอ่ะไรมา เทียบ เกมันมี 160มั้ง

happycom

ความสงสัย ต้องอยู่ในกรอบของคำว่า "เป็นไปได้ และใช้ได้จริงด้วยนะ"
ถ้าวิ่ง 180 ได้ 3 รอบ จอด เป็นอาทิตย์ แบบนี้คงเอาไปตลาดไม่ได้แล้ว
ยามศึกเราแข่ง ยามสงบเราถ่ายรูป
[สองล้อโคราช] http://www.2wheelkoratclubs.com [สองล้อโคราช]
รวมรูปรถเก่าๆ สนิมเกรอะกรัง http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=39586.msg575820#msg575820

ปุ๊_ทาลิ

180 ป่าวไม่รู้
แต่สปิ้นคันนี้ ลูกเดิมแยงเสื้อปาดฝา คาบูเดิม ท่อเดิมๆไม่ผ่า
402 m. กับเวลา 16.5 วิ

เยี่ยมชมผลงานได้ที่ https://www.facebook.com/AuanPhraSamut

piohm

ฮื่อน้องคนนี้ด้ช่างถาม....?.....รู้อยู่แล้วว่ามัได้หรือไม่
เอ้าพวกฟี่หลายท่านก้เอาไปเปรียบกับ 150 แล้วจะเสียของ

เท่าที่รู้มาสมัยมันรุ่งๆนะแต่งดีๆมันก้ได้ 180 ตามเจ้าของกระทู้ว่าแหละ
สูตรของท่าน วิชิต  บางซ่อน  กับ    ท่าน วิชาญ  ใจทอง  เค้าคับ
ถามีท่านใดยังสนใจอยู่จะเอามาลงให้คับ

ma-deaw

มีจริงจ้า rc วิ่ง 180 สมัย 10 กว่าปีที่แล้ววัยรุ่นที่ สุราษฎร์ธานี คงจำกันได้นะครับ rc ขอบล้อสีแดง วิ่งสายหน้า ฮันเตอร์  rc แซง แดช แต่ง สบายเลยครับ เห็นมากับตา ต่อมาก็ เป็น royal คลิสตั้น  ร้าน พี่โชติ แล้วก็  สวิง ของไอ้เบริ์ด  สมัยก่อนดังมากครับ วิ่งดีทุกคัน

levis702

น้องเค้าไม่ได้หูฝาดไปหรอกครับ  ;)

pdk R 1  40+ ม้า เจ้าจะเกิดมาเพื่ออะไรเล่า  :-*

AcidZero

อาจารย์เคยเล่าให้ฟังน่ะ ไม่รุ้จะเชื่อดีไหม ไม่เชื่อมากกว่า

RC 100 ลูก สติงเกอร์ ทำเต็มที่ได้ 180+ ไล่กับ โนวา สมัยก่อนยังไม่มีพวก แดช แอล

แข่งเถื่อนนะครับ ยกRC ใส่ 3 ล้อไป สตาร์ทปุ้บ เอาน้ำแข็งทั้งก้อนเลยวางบนเครื่อง ระบายความร้อน

แกบอกทำมาเพื่อวิ่งแค่รอบเดียว สรุปว่ารอบเดียวจริงๆ 180+ ล่ะมั้ง พอดับเครื่องแล้วก็สตาร์ทไม่ติดอีกเลย กระจาย หมดลูกปืนข้อเหวี่ยง ก้าคด

Mtz

อ้างจาก: levis702 เมื่อ มิถุนายน 12, 2012, 11:01:38 หลังเที่ยง
น้องเค้าไม่ได้หูฝาดไปหรอกครับ  ;)

pdk R 1  40+ ม้า เจ้าจะเกิดมาเพื่ออะไรเล่า  :-*

ชอบรูปนี้จัง สวยมากๆ