Main Menu

รหัส...เสื้อแต่ละตัว มีความแตก ต่างกันยังงัย..(ผู้รู้ตอบที?)

เริ่มโดย pepsi-leo.139, พฤษภาคม 22, 2010, 04:26:19 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

asm_wc

@@@ NSR 150 SP @@@
          PROARM       

IT'S HONDA RACING

PURE 2 STROKE ENGINE

ไปรท์ ลูกบอส

Ran_Nadun

ตัวนีใช่ใหมครับ se .ใบพัดที่มากับเคเหลี่ยม..แรงกว่าทุกตัว....พี่ว่าจะถอดอยู่แล้ว...พี่โจนี่ไก่ได้พลอยชัดๆ....เกือบแล้ว

สัจจะ และความจริงใจ เป็นเครื่องสร้างบุคลิกภาพ 
             พี่โจ 0850305907
โปรดระวังมิจฉาชีพหลอกลวงอิงแอบอ้างชื่อพี่โจในหลายๆรูปแบบ..
เปลี่ยนหมายเลขบัญชีโอนเงินเดิมครับ เป็น นายสถาพร
ออมทรัพย์ เลขบัญชี 438-2-49396-5 ทหารไทย
https://www.facebook.com/joepart.banphasri?ref=tn_tnmn

krr150

ตัว  KR 150 SE  ตัวแรก

ผมเคยเห็นแต่คุ่มือนะคับ 

ประมาณว่า ซื้อรถไปแล้ว   ให้ส่งเอกสารไปที่ บริษัิทคาวาซากิ  หรือ พีดีเค นี่ล่ะ

แล้วเขาจะส่ง  ท่อพีดีเค    หรีดคาร์บอน    ลิ่มแต่ง   นมหนูน้ำมัน   พร้อมคุ่มือการจูนมาให้คับ อ้อ ในคุ่มือถ้าจำไม่ผิด เขาบอกวิธีเปิดเสือ้ด้วยนะ ว่าควรยกไอดี ไอเสียเท่าใหร่  ไล่สเตอร์เท่าใหร่

แต่ถ้าเครื่องที่ท่านโจเอามาลง คงเป็นตัวธรรมดาทั่วไปละคับ

ที่ผมคิดว่าแรงกว่า เพราะ SE  ตัวแรก มีทั้ง คาร์บูเหลี่ยมที่ว่าแรงกว่า คาร์บูกลม  ได้ลิ่มไฟแต่งที่แก่กว่าเดิม  ได้หรีดคาร์บอนที่ทำให้ออกตัวใวและดุกว่า  ท่อพีดีเคท้องโตกว่า และเสื้อที่เปิดมากกว่า

ถ้าเทียบกับเสื้อทอง รุ่นหลังแล้ว  ของแต่งที่ติดรถ   ด้อยกว่าทุกอย่างคับ  ทั้งเสื้อที่เปิดมาน้อย  ไฟก็น้อย  ท่อท้องเล็ก   คาร์บูกลม หรีดไฟเบอร์ธรรมดา

pepsi-leo.139

อ้างจาก: ไปรท์ ลูกบอส เมื่อ พฤษภาคม 23, 2010, 08:57:45 หลังเที่ยง
โห อิอิ พี่แอ๊ด สกา จะยืนพื้น 170เลยเหรอ กำ
นานๆๆ จะยืน สักที่.....ม่ายได้ยืน บ่อยๆๆ (สั่งเสื้อทองพี่โจเขาไว้เดิมๆ) ;D

ลูก ผู้ชาย คำไหน คำ นั้น!! (FUCKER 1992
Group.)                               CAFE SHOP NAZI   Pepsi ออน 09.00-04.00ทุกวัน

makatho_2T_PL

นั่นงัย พี่โจทำกรุแตกแล้วครับ

ใครอยากได้รีบสอบถามด่วนๆ ครับ

ไปรท์ ลูกบอส

อ้างจาก: pepsileo.139 เมื่อ พฤษภาคม 23, 2010, 09:58:31 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ไปรท์ ลูกบอส เมื่อ พฤษภาคม 23, 2010, 08:57:45 หลังเที่ยง
โห อิอิ พี่แอ๊ด สกา จะยืนพื้น 170เลยเหรอ กำ
นานๆๆ จะยืน สักที่.....ม่ายได้ยืน บ่อยๆๆ (สั่งเสื้อทองพี่โจเขาไว้เดิมๆ) ;D

ง่าเสื้อทองเลย อิอิ         ผมนี้เสื้อนาค ก็พอแล้ว ตอนนี้ทองแพงง่ะ บาทละหมื่นฟ่า

Ran_Nadun

อ้างจาก: krr150 เมื่อ พฤษภาคม 23, 2010, 09:53:19 หลังเที่ยง
ตัว  KR 150 SE  ตัวแรก

ผมเคยเห็นแต่คุ่มือนะคับ 

ประมาณว่า ซื้อรถไปแล้ว   ให้ส่งเอกสารไปที่ บริษัิทคาวาซากิ  หรือ พีดีเค นี่ล่ะ

แล้วเขาจะส่ง  ท่อพีดีเค    หรีดคาร์บอน    ลิ่มแต่ง   นมหนูน้ำมัน   พร้อมคุ่มือการจูนมาให้คับ อ้อ ในคุ่มือถ้าจำไม่ผิด เขาบอกวิธีเปิดเสือ้ด้วยนะ ว่าควรยกไอดี ไอเสียเท่าใหร่  ไล่สเตอร์เท่าใหร่

แต่ถ้าเครื่องที่ท่านโจเอามาลง คงเป็นตัวธรรมดาทั่วไปละคับ

อ้าว...เป็นซะงั้น..เคเหลี่ยม..กะท่อ pdk คุณสง่า user (singhaaaa)หรืออะไรนี่แหละเอาไปเมื่อเย็น...เขาเอาไปใส่รถ krr
ที่สุรินทร์ เขาเป็นครูสอนที่นั่น เขาซื้อมาเพื่อเอาแต่ เคเหลี่ยม กะท่อ ส่วนเครื่องและอื่นๆเขาฝากขายบอกว่าเอาโลด...เท่าไรก็ได้
ครูสง่านี่แหละครับที่ มีซาก R-1...
สัจจะ และความจริงใจ เป็นเครื่องสร้างบุคลิกภาพ 
โปรดระวังมิจฉาชีพหลอกลวงอิงแอบอ้างชื่อพี่โจในหลายๆรูปแบบ..
เปลี่ยนหมายเลขบัญชีโอนเงินเดิมครับ เป็น นายสถาพร
ออมทรัพย์ เลขบัญชี 438-2-49396-5 ทหารไทย
https://www.facebook.com/joepart.banphasri?ref=tn_tnmn

Ran_Nadun

อ้างจาก: pepsileo.139 เมื่อ พฤษภาคม 23, 2010, 09:58:31 หลังเที่ยง

ไปถึงรึยังครับ 1724 สีทอง..วันหน้าถ้ามีโอกาส..แบบว่า..พี่อยากมีปัญหา..กับน้องๆนักร้องอ่ะครับ..จัดให้หน่อย...อิอิ

krr150

เครื่อง  SE  ตัวแรก จะว่าไป ถ้าไม่ได้ใส่ของแต่งมันก็เหมือนเครื่องเดิมๆเลยมั้ง เพราะผมไม่แน่ใจว่า เสื้อเขาเปิดมาแล้ว  หรือ ให้เราเอาไปเปิดเอง แต่มีวิธีให้

ต้องดุว่า เครื่องที่ท่านโจได้มา หรีดเป็น คาร์บอนมั้ย  ลิ่ม มีรอยผ่ามารึยัง   

ประมาณนั้นคับ 

tz333

เท่าที่จำได้SEตัวแรกที่ตีนเสื้อจะตอกตัวอักษรSEไว้เสื้อเปิดมานิดหน่อยฝาปาดมาคาบูร์เหลี่ยม30มิลหรีดคาร์บอนกันสะบัดสีดำยี่ห้อNHKและมีอัตราทดเกียร์6ที่ไม่เหมือนชาวบ้านทำให้ปลายใหลยาวๆเลยครับ :-[

rally2000

อ้างจาก: Ran_Nadun เมื่อ พฤษภาคม 23, 2010, 09:42:30 หลังเที่ยง
ตัวนีใช่ใหมครับ se .ใบพัดที่มากับเคเหลี่ยม..แรงกว่าทุกตัว....พี่ว่าจะถอดอยู่แล้ว...พี่โจนี่ไก่ได้พลอยชัดๆ....เกือบแล้ว

เครื่องตัวเดียวกับรถผมเลย แล้วตกลง KR ตัวนี้คือรุ่นแรกใช่มะครับ ว่าแต่ตัวนี้กี่แรงม้าอะครับ ผมไล่อ่านในเวปดูยังไม่มีคนบอกเลย  แต่ตีนต้นก็มาไวดีนะ
ปลายต้องลากหน่อย โดยรวมแล้วดี ตัวถังทรงเล็ก เบาดี ซอกแซกในเมืองได้ ขับหนุกดี
สูตร ฟิสิก 2TกำลังD

รถทุกคัน น้ำมันทุกหยด อย่าใช้ทิ้งขว้าง เป็นของมีค่า ขุดเจาะเหนื่อยยาก ลำบากหนักหนา สงสารบรรดา คนไม่มีตัง...[

krr150

เสื้อสูบของ KR 150 SP   ใช่ว่าจะด้อยกว่าเสื้อรุ่นใหม่ๆนะคับ

ผมเคยเอามาเทียบกันแล้ว  พอทไอเสียหลัก  ใหญ่กว่า เสื้อรุ่นใหม่นะคับ   แต่ไอเสียรอง  และไอดีเล็กกว่า

ผมมีภาพมาให้ชม  เปรียบเทียบกับเสื้อ 1779 นะ   สีทองเสื้อ SP   สีเงินเสื้อ 1779

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

อ้างจาก: Ran_Nadun เมื่อ พฤษภาคม 23, 2010, 10:25:19 หลังเที่ยง

ไปถึงรึยังครับ 1724 สีทอง..วันหน้าถ้ามีโอกาส..แบบว่า..พี่อยากมีปัญหา..กับน้องๆนักร้องอ่ะครับ..จัดให้หน่อย...อิอิ
ยัง มาไม่ถึง ครับพี่โจ......เอา จิง ง่ะ น้องๆๆ เค้าดุๆๆ นะครับ
เออ...ผมว่านะ อย่างพี่โจ รีบไปรีบ กลับ ต้องไป นี้ เลย ครับ อาบน้ำ ปะแป้ง ดีกว่า มั้ย ใช่เวลาน้อยดี?? ;)

ลูก ผู้ชาย คำไหน คำ นั้น!! (FUCKER 1992
Group.)                               CAFE SHOP NAZI   Pepsi ออน 09.00-04.00ทุกวัน

แล้ว รหัส บนฝา สูบ มี ความหมาย มั๊ย หรือเป็น แค่รหัส การผลิต?!ครับผม  ::)

bas7026

084-102-6501.  บาสครับ

ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก

อ้างจาก: pepsileo.139 เมื่อ พฤษภาคม 25, 2010, 09:05:35 หลังเที่ยง
แล้ว รหัส บนฝา สูบ มี ความหมาย มั๊ย หรือเป็น แค่รหัส การผลิต?!ครับผม  ::)

...
ใบ้หวยครับ ล้อเล่น 555+ ตามนั้น
จริงๆ แล้ว
มันคือ line การผลิตครับ
ปล. เซ่งหลีไถ่ อุดรธานีบอกมาครับ
เสริมนิด
รหัสเสื้อ คัพ ซี แจ่มสุด

ตั๊บๆๆ แจ๊ะๆๆๆ
ตัวกู ผู้ชนะสิบทิศ

bamboo_O

ถ้าผมจำไม่ผิดน่ะ เพราะแต่ก่อนผมเคยเล่นKR ถ้าจำไม่ผิดเสื้อที่คุณ KRR 150 เอามาลงให้ดู สีเงินเป็นเสื้อของ วิคเตอร์ ครับ สีทองไม่ปรากฏในสารบบ เข้าใจว่าพ่นสีเอง

รุ่นใบพัด KRธรรมดาๆเสื้อฝาจะออกสีเขียวๆเข้มๆรวมถึงฝาครอบแคร้ง  ส่วนวิคเตอร์จะเป็นสีเงินทั้งตัว ส่วนSE เครื่องจะเป็นสีดำมันนิดๆ ทั้งตัวเหมือนกัน

ส่วนช่องพอร์ทจะต่างกันยังไง ไม่รู้ครับเพราะส่งร้านแยงอย่างเดียว

เท่าที่ยังจำอาการได้ รุ่นใบพัดวิ่งได้จัดดีครับ จัดจ้านรอบมาไวขี่สนุกครับ พอมาเป็นเสื้อรุ่น สองKIPS รู้สึกถึงความจี๊ดลดลงแต่ได้ "ทอร์ค" มาแทนแบบรู้สึกได้

krr150

เสื้อตัวแรก   ไม่มีสีทองหรอกคับ ตัวนี้เขาพ่นมา  แต่พอดีถ่ายรูปเทียบกัน เสื้อมันคนละสีพอดี เลยบอกสีไป จะได้ดูออกคับ ว่าตัวใหนสีอะไร

ส่วนรถ KRR 150  SSR   นี่จะทำสีตัวรถ ฝาครอบคลัช   ฝาครอบจานไฟ พักเท้า  สีสวิงอาร์ม  เหมือนรุ่น SE  นะคับ

มันเลยคล้ายๆกัน   เหมือนทาง คาวาซากิ ตั้งใจทำมาเลียนแบบตัว SE อ่ะ

chang-ab

เสื้อเงิน1855ตัวเสื้อติดรถแท้ๆ ไอดี3ช่องหลังจะสูงกว่าเสื้อทอง1855อยู่1มิล(42มิล)ทั้ง3ช่อง :-[ ???
ทีมงาน"ช่างแอบ" วิ่งทุกครั้งพังทุกเกียร์