Main Menu

สอบถามเรื่อง การเอาเครื่องอีกรุ่นมาใส่โครงอีกรุ่น

เริ่มโดย NovaScraper, มิถุนายน 22, 2014, 06:17:24 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

NovaScraper

คือผมจะทำ สตั้น เล่น หนะครับ คือ มีเครื่องรุ่นนึงโนวา 4 เกียร์ กับ โครงLS (ทรงมีถัง)

(ที่เลือกเครื่อง 4 เกียร์ เพราะมันไม่มีครัชมือ ใช้ครัชเท้า เครื่องนี้ไว้เล่นสตั้นโดยเฉพาะ
ตรงครัชมือจะใส่เป็นปั้มเบรคหลังแทน ที่เท้าก็เป็นปั้มเบรคหลัง (ปั้มหลัง 2 ตัวจับบนจับล่าง))

สามารถ แปลงได้ยังไงครับโดยไม่ต้องเชื่อม จุดยึดใหม่ (เสียดายโครง เผื่ออาจจะกลับไปใส่เครื่องLSของมัน)

--------------
ผมคิดว่าใช่แผ่นเหล็กหนาๆ เจาะ ยึดจากหูโครงไปหูเครื่อง พี่ๆว่ามันดีไหมครับ

SIRI

:'(ส่วนตัวคิดว่าทำได้ แต่คงต้องหาจุดสมดุล และสร้างอแด๊ปเตอร์ขึ้นมาจับเครื่องกับโครง แบบชิ้นเดียวเลยยิ่งดี   แบบนี้ใช่ใหมครับ แนวเชื่อมต้องแข็งแรงและใช้พื้นที่ให้น้อย ต้องเผื่อพื้นที่สำหรับอุปกรณ์อื่นๆ เช่นคาร์บู ท่อไอเสีย อื่นๆ คล้ายๆรถยนต์มั้งครับ ที่หาบล๊อคที่ใกล้เคียงมาใส่แทนกัน แต่ทำให้สวยนี่คงเหนื่อยใช่เล่น :-* ผมนั่งนึกดูก็คงสนุกดีนะ ถ้าสำเร็จขอชมบ้างนะครับ และอย่าลืมเรื่องความปลอดภัยด้วยนะครับ ถ้ามีวิศวะหรือผู้ชำนาญงานยิ่งดีครับ (หรือถ้าเป็นวิศวะอยู่แล้วก็จัดเลยครับ...อย่าได้ช้า :D)

NovaScraper

อ้างจาก: SIRI เมื่อ มิถุนายน 22, 2014, 10:02:53 หลังเที่ยง
:'(ส่วนตัวคิดว่าทำได้ แต่คงต้องหาจุดสมดุล และสร้างอแด๊ปเตอร์ขึ้นมาจับเครื่องกับโครง แบบชิ้นเดียวเลยยิ่งดี   แบบนี้ใช่ใหมครับ แนวเชื่อมต้องแข็งแรงและใช้พื้นที่ให้น้อย ต้องเผื่อพื้นที่สำหรับอุปกรณ์อื่นๆ เช่นคาร์บู ท่อไอเสีย อื่นๆ คล้ายๆรถยนต์มั้งครับ ที่หาบล๊อคที่ใกล้เคียงมาใส่แทนกัน แต่ทำให้สวยนี่คงเหนื่อยใช่เล่น :-* ผมนั่งนึกดูก็คงสนุกดีนะ ถ้าสำเร็จขอชมบ้างนะครับ และอย่าลืมเรื่องความปลอดภัยด้วยนะครับ ถ้ามีวิศวะหรือผู้ชำนาญงานยิ่งดีครับ (หรือถ้าเป็นวิศวะอยู่แล้วก็จัดเลยครับ...อย่าได้ช้า :D)

ครับพี่ เหตุผลที่ผมเลือกเครื่องโนวา เพราะมันไม่มีครัชมือ แต่ชอบเล่นในทรงที่มีถังน้ำมันหนะครับ

กลัวๆเครื่องมันจะสั่นๆ

ponggame1

หาเครื่องแดช5เกียร์มาลงจะง่ายกว่ามั๊ยครับ ไม่ต้องเชื่อมให้เสียโครง แถมเครื่องแรงด้วย ^_^

แวะเข้าไปเยี่ยมชมเพจพวกเราได้ครับ >>>> https://www.facebook.com/pages/%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B8%81-Ls-125/398265420264765?ref=ts&fref=ts

RELAXER

เรื่อง แปลง โครงแอลใส่เครื่องโนวา แบบไม่ตัดเชื่อม มันก็น่าจะได้นะครับ แต่ สเตอจะตรงกัน แล้วเครื่องเอียงหรือเปล่าก้ไม่รู้ต้องลองครับ ต้องลอง

แต่ให้ผมแนะนำถ้าชอบมีถังผม เอาโนวา ไปแปลงเป็นโมตราส จะง่ายกว่านะครับ มีถังด้วย

:D

***  แค่ LS อยากมี วาว SUPER KIPS  ***

keeauto

รักเดียวใจเดียวกับโนวาจริงๆ ไอ้ผมตอนนั้นว่าจะขี่จากลำลูกกาไปภูเก็ตตอนนี้ขายทิ้งไปแล้วมาใช้สี่จังหวะแทนเพราะจ่ายค่าน้ำมันไม่ไหว  ตอนนี้อยากไปใช้โนวาอีกแล้ว   
   ตามความคิดแล้วมันน่าจะวางได้แต่ต้องไว้ใจการเชื่อมหน่อย กำลังซัดๆอยู่รอยเชื่อมฉีกขึ้นมา

ponggame1

ทำแนวสตั้นแนะนำปั้มล่างสกู๊ปปี้ตัวใหม่ครับ มีสองสายขับได้สองปั้ม ^_^

แวะเข้าไปเยี่ยมชมเพจพวกเราได้ครับ >>>> https://www.facebook.com/pages/%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B8%81-Ls-125/398265420264765?ref=ts&fref=ts

NovaScraper

อ้างจาก: ponggame1 เมื่อ มิถุนายน 24, 2014, 11:36:50 ก่อนเที่ยง
ทำแนวสตั้นแนะนำปั้มล่างสกู๊ปปี้ตัวใหม่ครับ มีสองสายขับได้สองปั้ม ^_^

ครับพี่แต่มีปัญฆาเรืองยึดเครื่องนี้แหละ