Main Menu

ปลายท่อnsr 250 เอามาแปลงใส่ n 150 wได้ไหมครับ

เริ่มโดย gomol, ตุลาคม 17, 2014, 09:56:24 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

gomol

เรื่องผลดีผลเสียนะ่ครับ เพื่อว่ามีท่านใดทำามาแล้ว ขอทราบข้อมูลหน่อย....ขอบคุณ ครับ

aoaaued

ไม่ได้สังเกตว่ามันแตกต่างกันมากน้อยเพียงใด เพราะไม่ได้เห็นตัวเป็นๆของ250แบบจะจะซักที  แต่ในความคิดของผม ปลายเขาไว้ใช้แค่เก็บเสียงซะมากกว่าให้ผลด้านอื่น ครับ

gomol

ขอบคุณครับ พี่วืรัช....บังเอืญได้มานะครับ มันเปนมีเนียม ทั้งดุน โครงสร้างภายใน ตล้ายกับ n150  และมีรูยุ 3 รู ส่วน150 ไฟกลมมี 2รู อันนี้เเหละ สำคัญ มันอาจโล่งไป หรืออาจจะมันกว่าเดิม  เอาเปนว่า ผมจะใส่มัน ผลเปนอย่างไรเเล้วจะมารายงานครับ   แต่ว่าต้องรอหน่อยเพราะมันต้องแปลงรูยึดน๊อตและต้องค้าน รูใส่ปลายท่อ                                                                                                 ป.ล. ผมยังมี 2t ยุคันเดียวนั้นล่ะคร๊าบบบบบ

aoaaued

ขอบคุณที่ยังจำกันได้ 
ใส่แล้วดียังไงอย่าลืมมาบอกกันบ้านนะครับ  +1แรงให้ครับ

gomol

มีความรู้สึกว่ามันได้ทั้งต้นทั้งปลายนะ เสียงใสๆสะใจ...น้ำหนักเบามันเปนมีเนียมทั้งใบ 

aoaaued

อ้างจาก: gomol เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2014, 09:01:03 ก่อนเที่ยง
  มีความรู้สึกว่ามันได้ทั้งต้นทั้งปลายนะ เสียงใสๆสะใจ...น้ำหนักเบามันเปนมีเนียมทั้งใบ 

ดีใจด้วยที่ใช้ได้ดี มีอีกมั๊ย ขอลองบ้างดิ

lettuce

แจ็คครับ  086-068-0527   ธ.กรุงไทย เลขที่บัญชี  4240-33 4241 นายสุนทยา  สีหา  42  ม.3 ต.คลองนา อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000

zanakand

gomol

อ่อ.....คือว่า ตอนนี้ผมได้กลับเอาตัวท่อของแท้ติดรถกลับมาลองใส่....ลืมบอกไปครับว่าทดลองกลับท่อหน้าจะเปนของแทียมเพราะน้ำหนักมันเบามาก เอามือเคาะที่ตัวท่อมันดังก้องๆ แต่เวลาร้อนไดัที่ เสียงของมันเพราะมาก คล้ายๆ pdk ในเซอร์ปิโก้ เค้าเลยเชียวล่ะ.....

.........ตอนนี้เอามใส่กลับท่อแท้เดิม...ผลปรากฎว่า เสียง มันกลับมาหนุ้มๆไม่ต่างจากปลายท่อของเดิมสักเท่าไรครับ............ผมเห็นซื้อขายกันในอินเตอร์เน็ต ราคาเเรงยุเหมือนกันครับ......ข้างซ๊ายครับมียุหลายอัน ข้างขวาหายากครับ.....ถ้าไปรี้อๆค้นๆ....ที่เชียงกงมีข้างขวาจะเอามานำเสนอครับ.....