Main Menu

ใครเคยเจอประสพการณ์เกี่ยวกับไสยศาสตร์หรือที่เราเรียกว่า"ผี"มาเเล้วบ้าง

เริ่มโดย nuttakit, มกราคม 15, 2013, 02:04:44 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nuttakit

เรื่องที่2ที่ผมจะเล่า
       เมื่อก่อนผมทำงาน บ. เเห่งนึง เกือบจะทุกๆสุดสัปดาห์ จะต้องสังสรรค์กับเพื่อนที่ บ.เดียวกัน ตามประสาคนยังไม่มีครอบครัว เเต่มีอยู่วันนึง สังสรรค์ถึงประมาณตี2 ก็เเยกย้ายกันกลับบ้านใครบ้านมัน ผมก็ขี่รถกลับบ้าน เข้าซอย ก็เจออาเเปะเเถวบ้านโบกให้จอด คือบ้านอาเเปะเขาจะอยุ่กลางซอย บ้านผมจะอยู่ท้ายซอย จะเข้าหรือออกก็ต้องผ่านบ้านอาเเปะ  ผมก็เลยจอด   
         ผมถาม " เเปะ มีไรหรือครับ"
         อาเเปะ " ลื้อไปซื้อโจ๊กให้เเปะหน่อยสิ"
         ผมตอบ " เขาขายหมด เก็บร้านเเล้วเเปะ" อาเเปะก็หยักหน้า ผมก็เลยขี่รถกลับบ้าน อาบน้ำ เข้านอน ปกติ
    วันรุ่งขึ้น ตื่นสายหน่อยเป็นวันหยุด  เกิดหิว ก็ขี่รถว่าจะไปซื้อข้าวหน้าปากซอยหน่อย พอมาถึงกลางซอยผ่านหน้าบ้านอาแปะ
         ทำไมวันนี้ที่บ้านอาเเปะคนเยอะจัง  ก็ไม่ได้สนใจไร ขี่ไปซื้อข้าว เเล้วก็ขี่กลับ มาเจอเจ๊ เเถวบ้านเดินมาพอดีผมก็เลยถามเขา "เจ๊ๆบ้านอาเเปะเขามีงานไรกันหรอ"  เจ๊บอกว่างานศพ ผมถามต่อใครตายหรือเจ๊        เขาบอก"อาเเปะไง"ผมอึ้งไปครู่ ถามเจ๊ว่าเมื่อไหร่ เขาบอกว่า เมื่อคืนตอนประมาณ1ทุ่ม ผมอุทาน หาาาาาาาาาาา!ช๊อก

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย

กาฝาก

อ้างจาก: nuttakit เมื่อ มกราคม 15, 2013, 11:40:24 หลังเที่ยง
เรื่องที่2ที่ผมจะเล่า
       เมื่อก่อนผมทำงาน บ. เเห่งนึง เกือบจะทุกๆสุดสัปดาห์ จะต้องสังสรรค์กับเพื่อนที่ บ.เดียวกัน ตามประสาคนยังไม่มีครอบครัว เเต่มีอยู่วันนึง สังสรรค์ถึงประมาณตี2 ก็เเยกย้ายกันกลับบ้านใครบ้านมัน ผมก็ขี่รถกลับบ้าน เข้าซอย ก็เจออาเเปะเเถวบ้านโบกให้จอด คือบ้านอาเเปะเขาจะอยุ่กลางซอย บ้านผมจะอยู่ท้ายซอย จะเข้าหรือออกก็ต้องผ่านบ้านอาเเปะ  ผมก็เลยจอด   
         ผมถาม " เเปะ มีไรหรือครับ"
         อาเเปะ " ลื้อไปซื้อโจ๊กให้เเปะหน่อยสิ"
         ผมตอบ " เขาขายหมด เก็บร้านเเล้วเเปะ" อาเเปะก็หยักหน้า ผมก็เลยขี่รถกลับบ้าน อาบน้ำ เข้านอน ปกติ
    วันรุ่งขึ้น ตื่นสายหน่อยเป็นวันหยุด  เกิดหิว ก็ขี่รถว่าจะไปซื้อข้าวหน้าปากซอยหน่อย พอมาถึงกลางซอยผ่านหน้าบ้านอาแปะ
         ทำไมวันนี้ที่บ้านอาเเปะคนเยอะจัง  ก็ไม่ได้สนใจไร ขี่ไปซื้อข้าว เเล้วก็ขี่กลับ มาเจอเจ๊ เเถวบ้านเดินมาพอดีผมก็เลยถามเขา "เจ๊ๆบ้านอาเเปะเขามีงานไรกันหรอ"  เจ๊บอกว่างานศพ ผมถามต่อใครตายหรือเจ๊        เขาบอก"อาเเปะไง"ผมอึ้งไปครู่ ถามเจ๊ว่าเมื่อไหร่ เขาบอกว่า เมื่อคืนตอนประมาณ1ทุ่ม ผมอุทาน หาาาาาาาาาาา!ช๊อก

อันนี้น่ากัวจิง

เฮ่ยพี่ ผมไปเจอแหล่งที่เค้ากองอะไหล่ไว้รอขายพวกเราแล้วแหละ มีเพียบเลย .... ราคาใช้ได้ด้วย .... เมื่อวานไปมา เจอหน้ากากเปลือบดิบทีแซดแท้เหลือสองอัน เลยสอยมาเลยอ่ะ

ท่อ พีดีเค ก็มี อะไหล่คาวาบานเลย สนใจป่าว?

TUMNS15RR

เรื่องแรก เป็นเด็กสาวม.3จมน้ำตาย  วันนี้นผมเข้าเวร จนท.สื่อสาร ห้องสื่อสารจะเป็นห้องเล็ก แยกตัวจากบ้านพักประมาณ50ม.
งมศพเสร็จประมาณ 00.30น. เอาศพไปล่งวัดกลับมา รถจอดอยู่ข้างห้อง ประมาณตี3ครึ่งหมาหอน รอบๆห้อง ผมเลยมองไปแถวๆรถ มีรอยน้ำเป็นรอยๆ พร้อมกับเสียงร้องให้ของผู้หญิง แล้วได้ยินเสียงเดินรอบๆห้อง ผมเลยพูดว่า อย่ามารบกวนกันเลย หรือมีอะใรให้ช่วยแล้วเสียงก็เงียบไป
พอเช้าขึ้นมา ผมถามพลเปลว่า ตอนเอาศพขึ้นรถ ได้เชิญวิญญาณขึ้นด้วยใหมเขาบอกว่าเชิญ แล้วพอตอนเอาศพลงวัดได้เชิญลงด้วยไหมเขาก็ตอบว่าเชิญ แล้วสิ่งของผู้ตายได้เอาลงจากรถครบไหม เขาบอกไม่แน่ใจ เลยไปรื้อรถด้านหลัง ตรงได้เปลพบกำไลเงินตกอยู่ ผมเลยเอาไปคืนให้ที่วัด พอวันหลังมาก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ เงียบปกติ

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

DirectX

ไม่เคยเห็น ไม่เชื่อเรื่องพวกนี้ครับ  อันที่จริงคนเราเกิดมาก็ต้องตาย ถ้าตายไปแล้วเป็นผีๆที่เรากลัวกัน  แต่คนเรากลับกลัวที่จะตาย(ไม่รู่ทำไมในเมื่อถ้าเราเป็นผีที่คนเป็นๆกลัวกัน)แสดงว่าเป็นผีแล้วต้องเก่งมากๆ 

ผมก็กลัวตายเหมือนกัน อิอิ

ma-deaw

nuttakit

เรื่องที่3ที่ผมจะเล่า
      ตอนนั้นทำงานที่โรงงานในซอยสุขุมวิท93 ผมเดินไปทำธุระที่ซอย97 ช่วงนั้นป็นช่วงเวลาประมาณ2ทุ่ม พอทำธุระเสร๊จก็เดินกลับ ก็จะต้องผ่านซอย95 ซอย95/1 เกิดปวดฉี่ขึ้นมากะทันหัน ในซอยสุขุมวิท95/1สุดท้ายซอย จะมีศาลเจ้าใหญ่พอสมควรตั้งอยู่ ผมเลยเอาว่ะฉี่หลังศาลนี่เเหละลับตาคนดี เหมาะที่สุดเเล้วละเเวกนั้น พอฉี่เสร็จ พนมมือไหว้ศาล1ครั้ง  เเล้วก็จะเดินกลับโรงงานที่ซอย93
      ก็เดินๆๆเรื่อยเปลื่อยๆจนเอะใจ เอ๊ะทำไมเราเดินมานานเเล้ว ไม่ถึงโรงงานเสียที  ก็ยังไม่คิดไร ยิ่งเดินยิ่งวังเวง กลายเป็นว่าทั้งซอยมีผมเดินอยุ่คนเดียว ซึ่งปกติเวลาช่วงนี้คนยังเดินพลุกพร่าน  ใจเริ่มไม่ดีระ เเต่ก็ยังเดินต่อไป ก็ไม่ถึงเสียที ช่วงนี้เริ่มสับสนเเล้ว  หันมองข้างหลัง เห็นชาย4คนรูปร่างล่ำสัน ตัวดำเมี่ยน นุ่งโจงกระเบน ถือคล้ายกระบอง ทำท่าจะมาตีผม ผมรีบหันกลับ  ไม่กล้าหันไปมอง  คงเดินต่อไป  ตอนนั้นรู้เเล้วว่าผมโดนเล่นงานเเล้ว ก็เดินๆๆไปไม่มีจุดหมาย  อยู่ๆก็จำคำพี่ชายเคยสอนไว้ว่า ถ้าเจอเรื่องเเบบนี้ ให้ท่อง พุทโธ ๆ ๆ ผมก็ท่องไปเดินไป สักพักถึงหน้าโรงงานเเล้ว  เเต่คราวนี้ผมบังคับตัวเองไม่ได้เลย วิ่งขึ้นโต๊ะอาหาร พนมมือ ตัวสั่น เเต่จิตใจ ตามองเห็นว่าเราทำไร เป็นไร เเต่บังคับไม่ได้ เพื่อนที่ทำงานก็เเปลกใจ ว่าทำไมเราขึ้นไปนั่งบนโตีะอาหาร ทำตัวสั่น เขานึกว่าผมนึกสนุกไรขึ้นมา  ผมรีบตะโกน ช่วยไปตามพี่ชายมาให้หน่อยยยย
      พอพี่ชายผมมา ถามว่าไปทำไรมา ผมเลยบอก เมื่อกี้ผมไปฉี่หลังศาล เเล้วก็เป็นหยั่งงี้อ่ะ ปากก็พูด ตัวก็สั่นๆๆเหมือนเจ้าเข้า พอพี่รู้ รีบหาธูป16ดอก จูงผมไปกลางเเจ้ง กล่าวคำขอขมา ยื่งสั่นๆมากขึ้นๆ พอปลักธูปเสร็จก็เดินกลับเข้าโรงงาน อาการสั่นก็ลดลงๆๆจนผม หลับไปไม่รุ้ตัว รู้ตัวอีกทีตอนเช้าเเล้ว( จิงจิงผมเจอมาอีกหลายเรื่อง เเต่ผมจะเล่าอีกเรื่องเดียว   เพื่อให้ท่านที่เจอมาเล่าให้ฟังบ้าง    เรี่องที่ผมจะเล่าต่อไปคือเรี่องเกี่ยวกับ"กุมารทอง"ขอเป็นเล่าวันอื่นนะครับ)
     ปล. ท่านที่ไม่เชื่อ ผมเข้าใจครับ เเต่ขอเตือนว่า"อย่าลบหลุ่"

nuttakit

อิอิ นั่งรอว่า จะมีท่านที่เคยเจอมาเล่าให้อ่านบ้าง  อดใจรอมะไหว ขอเข้ามาเล่าปิดกล่องให้เลยดีกว่า เป็นเรื่องที่ผม สัมผัสมา ล่าสุดครับ
       เริ่มเล่าเลยครับ....เพื่อนโทมาชวนให้ไปเที่ยวบ้านเขา คุยไปคุยมา เเล้วก็บอกว่า ที่ห้องพระเขามี"กุมารทอง"ด้วย (เพื่อนรู้ว่าผมชอบกุมารทอง)ผมก็ตอบไป โอเคเด่วคืนวันเสา์ร์จะไปหา.........ก็ชวนเเฟนผมไปด้วย ไปถึงก็คุยกันตามประะสา สักพักก็ชวนเข้าห้องพระ บอกว่ามีกุมารอยุ่ 5 องค์  เดินขึ้นห้องพระอยุ่ชั้น2
        เพื่อนนำเปิดประตูเข้าห้องพระก่อน ผมก็ตาม พอก้าวเเรกที่ผมได้เข้าห้องพระ  รู้สึกขึ้นมาทันทีเลยว่า..ห้องนี้ ขลังมากๆ ขลังจิงจิง  เพื่อนเลยยิ้มๆ คงนึกว่าผมพุดเล่น ก็เลยกราบไหว้พระก่อน เเล้วก็ไปไหว้กุมารทอง(ก่อนหน้านั้นร่างกายผม เดาว่า จะเป็นหมอนรองกระดูกทับเส้นประสาทรู้สึกคอจะหันไม่ได้สุด ปวดๆเจ็บๆ ตัวก็จะชาๆด้วย เป็นมาได้สองวัน เเต่ยังไม่ได้ไปหาหมอ)
       เลยนั่งอธิฐานให้กุมารช่วย "กุมารครับ ตอนนี้ร่างกายผมปวด เคล็ด ชา กุมารช่วยรักษาผมให้หายด้วยนะครับ ถ้าหายผมจะซื้อขนมมาฝาก"เเล้วผมก็หมุนคอวนซ้ายวนขวา เเล้วจู่ๆตัวผมก็โยกขึ้นโยกลงประมาณ3รอบ ผมก็รุ้เเล้วว่าของจิง เพราะผมรู้ตัวว่า ผมไม่ได้โยกตัวผม ก็เลยบอกเพื่อนลงข้างล่างดีกว่า  เเล้วก็เล่าเรื่องที่เกิดให้เพื่อนฟัง
       ระหว่างที่ผมเล่าให้เพื่อนฟัง  รู้สึกเหมือนตัวหวิวๆ สักพัก ความรุ้สึกเหมือนจะมีไรมาเข้าทรง ผมก็กลัว ตะโกน" ผมไม่เอาครับไม่เอาๆๆๆๆๆๆๆ"ทุกคน งง ผมก็ต้าน เดินเพ่นพ่านทั่วบ้านเลย จนผมไม่ไหว ก็เลยบอกเพื่อนขอตัวกลับบ้านก่อนดีกว่า  ระหว่างเดินออกจากบ้านเพื่อน กำลังจะไปเอารถ รู้สึกว่ามีคนจูงมือผมอยู่(ยังเล่าไม่จบ).................เรื่องยาวหน่อยครับขออภัยไว้มาเล่าใหม่ ตอนนี้จะ6โมงเช้าเเล้ว ง่วงอ่ะครับ

DirectX

จะขอเล่าบ้างนะครับ แม้เวลาผมไปเช่าหอพักอยู่หรือไปนอนที่ไหนผมไม่เคยจุดธูปเทียนอะไรเลยครับเพราะผมทำไม่เป็น ผมไหว้แต่พระ ถึงผมจะเคยฝันเห็นแบบงงๆ แต่ผมก็ไม่เชื่ออยู่ดีครับ

เรื่องคือ สมัยที่ผมเรียม มหาลัย  คือผมเป็นคนที่ติดเล่นเกมส์คอมพิวเตอร์มากๆแบบว่าวันหยุดก็เคยเล่นทั้งคืนจนสว่างก็มีครับแต่แค่ครัง2ครั้งเท่านั้น เกมที่เล่นคือเกมส์อะไรเดี๋ยวบอกตอนท้ายๆนะครับ

ส่วนใหญ่ผมจะนอนคือหลังจากเที่ยงคืนไปแล้ว  คืนนั้นก็เหมือนเดิมวันหยุดเล่นจนดึก แล้วก็เข้านอน(ผมอยู่หอพักครับ เป็นอาภาทเม้นท์)แล้วรู้สึกว่าฝันครึ่งหลับครึ่งตื่นเพลืยมากรู้สึกตัวว่าหนัก ขยับไปไหนไม่ได้ขยับแขนขาก็ไม่ได้ตาก็ลืมไม่ขึ้นเปล่งเสียงไม่ออก แต่ผมมองเห็นเงาดำๆมานั่งทับร่างผมตัวมันใหญ่มาก ผมดิ้นสุดเเรงเลยครับแล้วก็คิดว่านั่นมันตัวอะไรผีรึป่าวผีอะไรว่ะ  **ผมได้แต่ด่ามันในใจในความคิดในฝัน *ด่าคำหยาบมากๆ*สารพัดคำที่คิดได้เลยครับ ผมยังจำได้ว่าด่าอะไรมันไปบ้างแต่ว่าไม่พิมพ์ดีกว่า  ตอนนั้นเสียงก็ไม่มีสิ่งที่ทำได้คือด่ามันในลำคอนี่แหละ แล้วสุดท้ายผมทนไม่ไหว แบบว่าฮึดสู้ ผมพยายามเด่นิ้วกลางออกมาให้ได้(เพื่อนๆคงรู้นะว่าอะไร)กำมือแน่นแล้วเด่นิ้วกลาง ตอนนั้นรู้สึกว่าทำได้ยากมากๆกว่าจะเด่นิ้วแจก กล้วยให้ผีตนนั้นได้ แล้วผมก็เด่นิ้วได้สำเร็จ พอแจกกล้วยได้เท่านั้นแหละท่านเอ๊ยมันหายวั๊บไปเลย แล้วผมก็ลืมตาขึ้นพอดี  พร้อมกับมือข้างขวาที่แจกกล้วยค้างอยู่อย่างนั้น ผมมองรอบๆเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยเพลืยมากเพราะนอนดึก  ***จบเท่านี้ครับ***

ที่จะเล่าต่อคือ เวลาที่ผมนอนผมจะชอบ มั้นผ้าห่มพันตัวเองแบบดักแด้ เหมือนนอนถุงนอนเลยครับ(นี่คงเป็นเหตุที่ทำให้ผมขยับตัวไม่ได้)
และผมก็ชอบเล่นเกมส์แบบโหดๆ เช่น painkiller. cold fear .far cryภาคแรก เกมส์อื่นก็เล่นครับแต่อันนี้มันกว่า และตอนนั้นเล่นติดเกมส์มากๆจนมันอาจจะซึมซับเข้าไปเยอะ

ทั้งหมดที่เล่าเป็นเรื่องจริงครับ

dj_jerd

ถ้าใครเจอแบบผีจังจัง..ให้คิดเสียว่าเรามีบุญและวิญญาณนั้นเขามาขอส่วนบุญจากเรา
บางทีก็อาจจะเป็นแม่ย่านางจากรถที่เราซื้อมาแต่เราไม่เคยบูชาเขาเราอาจจะมองข้ามครับ
ขอแนะนำให้เราแผ่เมตตาไปให้เขา แค่นี้เขาก็พอใจแล้วครับ....แต่ถ้าใครโดนของเหมือน
มีคนตามแม้แต่นอนเหมือนมีคนมาอำเหมือนมีคนเข้ามาหา....แนะนำให้หาสิ่งดังต่อไปนี้
1.ส้มป่อย ( ทางภาคเหนือ ) ฉีกแยกเป็น 7 ชิ้น 2.มะกรุด ฝานเป็น 7 ชิ้น 3. ขมิ้น ฝานเป้น 7ชิ้น เอาแช่น้ำอาบ
ครูบาอาจารย์ท่านบอกมาลองเอาไปอาบดูครับแก้ได้หลายอย่าง....ไม่ต้องมีคาถาอะไรทั้งนั้น....แก้คนเล่นของใส่ครับ

kobchai พระประแดง

ไม่ต้องกลัวหรอกครับ หมั่นทำบุญสร้างแต่กรรมดีกันไว้  ... "เพราอีกหน่อยพวกเราทุกคนก็ต้องเป็น"
085-3529232  กอบชัย  เสรีสำราญ
ธนาคารกสิกรไทย เลขที่บัญชี 170-2-97550-2
40/1 ม.6 ต.บางหญ้าแพรก อ.พระประแดง จ.สมุทรปราการ 10130

JO WANGPONG

eakkachai

อ้างจาก: DirectX เมื่อ มกราคม 20, 2013, 08:44:05 หลังเที่ยง
จะขอเล่าบ้างนะครับ แม้เวลาผมไปเช่าหอพักอยู่หรือไปนอนที่ไหนผมไม่เคยจุดธูปเทียนอะไรเลยครับเพราะผมทำไม่เป็น ผมไหว้แต่พระ ถึงผมจะเคยฝันเห็นแบบงงๆ แต่ผมก็ไม่เชื่ออยู่ดีครับ

เรื่องคือ สมัยที่ผมเรียม มหาลัย  คือผมเป็นคนที่ติดเล่นเกมส์คอมพิวเตอร์มากๆแบบว่าวันหยุดก็เคยเล่นทั้งคืนจนสว่างก็มีครับแต่แค่ครัง2ครั้งเท่านั้น เกมที่เล่นคือเกมส์อะไรเดี๋ยวบอกตอนท้ายๆนะครับ

ส่วนใหญ่ผมจะนอนคือหลังจากเที่ยงคืนไปแล้ว  คืนนั้นก็เหมือนเดิมวันหยุดเล่นจนดึก แล้วก็เข้านอน(ผมอยู่หอพักครับ เป็นอาภาทเม้นท์)แล้วรู้สึกว่าฝันครึ่งหลับครึ่งตื่นเพลืยมากรู้สึกตัวว่าหนัก ขยับไปไหนไม่ได้ขยับแขนขาก็ไม่ได้ตาก็ลืมไม่ขึ้นเปล่งเสียงไม่ออก แต่ผมมองเห็นเงาดำๆมานั่งทับร่างผมตัวมันใหญ่มาก ผมดิ้นสุดเเรงเลยครับแล้วก็คิดว่านั่นมันตัวอะไรผีรึป่าวผีอะไรว่ะ  **ผมได้แต่ด่ามันในใจในความคิดในฝัน *ด่าคำหยาบมากๆ*สารพัดคำที่คิดได้เลยครับ ผมยังจำได้ว่าด่าอะไรมันไปบ้างแต่ว่าไม่พิมพ์ดีกว่า  ตอนนั้นเสียงก็ไม่มีสิ่งที่ทำได้คือด่ามันในลำคอนี่แหละ แล้วสุดท้ายผมทนไม่ไหว แบบว่าฮึดสู้ ผมพยายามเด่นิ้วกลางออกมาให้ได้(เพื่อนๆคงรู้นะว่าอะไร)กำมือแน่นแล้วเด่นิ้วกลาง ตอนนั้นรู้สึกว่าทำได้ยากมากๆกว่าจะเด่นิ้วแจก กล้วยให้ผีตนนั้นได้ แล้วผมก็เด่นิ้วได้สำเร็จ พอแจกกล้วยได้เท่านั้นแหละท่านเอ๊ยมันหายวั๊บไปเลย แล้วผมก็ลืมตาขึ้นพอดี  พร้อมกับมือข้างขวาที่แจกกล้วยค้างอยู่อย่างนั้น ผมมองรอบๆเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยเพลืยมากเพราะนอนดึก  ***จบเท่านี้ครับ***

ที่จะเล่าต่อคือ เวลาที่ผมนอนผมจะชอบ มั้นผ้าห่มพันตัวเองแบบดักแด้ เหมือนนอนถุงนอนเลยครับ(นี่คงเป็นเหตุที่ทำให้ผมขยับตัวไม่ได้)
และผมก็ชอบเล่นเกมส์แบบโหดๆ เช่น painkiller. cold fear .far cryภาคแรก เกมส์อื่นก็เล่นครับแต่อันนี้มันกว่า และตอนนั้นเล่นติดเกมส์มากๆจนมันอาจจะซึมซับเข้าไปเยอะ

ทั้งหมดที่เล่าเป็นเรื่องจริงครับ
5555แจกนิ้วกลางผี...เดี๋ยวจะไปลองทำมั่ง

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

freejame

นาย พงศธร ศรีหาผล
28 หมู่ 6 ถ.เอกชัย ซอย53 แขวงบางบอน เขตบางบอน กทม 10150
เลขที่บัญชี 403-200858-1 ไทยพาณิชย์
Phone.087-497-4349 เจมส์

ratree

[size=10pt]ถ้าใครเจอแบบผีจังจัง..ให้คิดเสียว่าเรามีบุญและวิญญาณนั้นเขามาขอส่วนบุญจากเรา
บางทีก็อาจจะเป็นแม่ย่านางจากรถที่เราซื้อมาแต่เราไม่เคยบูชาเขาเราอาจจะมองข้ามครับ
ขอแนะนำให้เราแผ่เมตตาไปให้เขา แค่นี้เขาก็พอใจแล้วครับ....แต่ถ้าใครโดนของเหมือน
มีคนตามแม้แต่นอนเหมือนมีคนมาอำเหมือนมีคนเข้ามาหา....แนะนำให้หาสิ่งดังต่อไปนี้
1.ส้มป่อย ( ทางภาคเหนือ ) ฉีกแยกเป็น 7 ชิ้น 2.มะกรุด ฝานเป็น 7 ชิ้น 3. ขมิ้น ฝานเป้น 7ชิ้น เอาแช่น้ำอาบ
ครูบาอาจารย์ท่านบอกมาลองเอาไปอาบดูครับแก้ได้หลายอย่าง....ไม่ต้องมีคาถาอะไรทั้งนั้น....แก้คนเล่นของใส่ครับ[/size]

แก้ "ผีจับหัว"ได้บ้อท่าน อิอิ.

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

velocity1000cc

" นัทฐิโลเก  อนินทิโต" ไม่มีใคร  ไม่เคย ถูกนินทาเลย  ในโลกนี้  ฟุ๊บุ ฟุ๊บุ

ติดต่อ 094-7986565  เปเล่ ณ นครรังสิต

mr24

081-7008082

aoaaued

ผมอยากเจอผีจังๆสักที แต่ยังไม่เคยเจอเลย 

คนที่อยากเจอมักจะไม่เจอหรอกครับ
คนจะเจอผีก็มี2กรณี มาขอบุญขอพึ่งบุญบารมี กับมาล้างแค้น 555