Main Menu

ZX แห่งปทุมธานี ขอบิ้วใหม่สักทีเป็น K2

เริ่มโดย ตี๋ใหญ่ คาเฟ่&นาซี, มิถุนายน 25, 2012, 04:50:31 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tee zx150

อ้างจาก: GENIUS เมื่อ กันยายน 30, 2012, 02:05:07 หลังเที่ยง
ในคลิบผมว่าเสียงใช้ได้นะ

อยากทราบว่าเวลาวิ่งเป็นยังไงบ้างครับ
อ้างจาก: GENIUS link=topic=66209.msg1553735#msg15537date=1348988707

อยากทราบว่าเวลาวิ่งเป็นยังไงบ้างครับ
อ้างจาก: GENIUS เมื่อ กันยายน 30, 2012, 02:05:07 หลังเที่ยง

ตอนนี้ท่านใช้รถอะไรอยู่รึคับ   หรือTZmคับ

GENIUS

ผมมี 2คัน

TZM คันในลายเซ็นกับ ZX 150 ครับ

ส่วนใหญ่จอดมากกว่าขับเช่นกันครับ

ยิ่งช่วงหน้าฝนนี่จอดเป็นหลักเลยครับ

อิ อิ

GENIUS

อ้างจาก: tee zx150 เมื่อ กันยายน 30, 2012, 09:35:47 หลังเที่ยง

เสียงเหมือนกันเลยคับ...ช่วงต้นจี๊ดดีคับ แต่ช่วงปลายยังไม่รู้เลยคับ ขี่อยู่ในกรุงเทพอ๊ะ  รถมันเยอะ  zxผมใส่กล่องไฟแต่งด้วยคับ ลากรอบได้ลึกมากคับ อิ อิ

กทม.รถเยอะค่อนข้างอันตรายต้องใช้ความระมัดระวังมากๆ น่ะครับ

ถนนก็ห่วยแตกเดี๋ยวขุดเดี๋ยวเจาะเละเทะไปหมด

ผมอยากบิวท์ให้สวยๆ เหมือนกันแต่ต้องค่อยๆ เก็บต้งค์ทำไปทีละอย่างๆ อ่ะครับ

GENIUS

อ้างจาก: tee zx150 เมื่อ กันยายน 30, 2012, 09:35:47 หลังเที่ยง

เสียงเหมือนกันเลยคับ...ช่วงต้นจี๊ดดีคับ แต่ช่วงปลายยังไม่รู้เลยคับ ขี่อยู่ในกรุงเทพอ๊ะ  รถมันเยอะ  zxผมใส่กล่องไฟแต่งด้วยคับ ลากรอบได้ลึกมากคับ อิ อิ

ถามอีกอย่าง

กล่องไฟแต่งนี่ซื้อที่ไหนอ่ะครับ

ราคามันประมาณเท่าไหร่ครับ

รถผมอยากให้ตีนต้นมันจี๊ด ๆเหมือนกัน

ขอบคุณครับ

tee zx150

อ้างจาก: GENIUS เมื่อ กันยายน 30, 2012, 10:53:51 หลังเที่ยง
ผมมี 2คัน

TZM คันในลายเซ็นกับ ZX 150 ครับ

ส่วนใหญ่จอดมากกว่าขับเช่นกันครับ

ยิ่งช่วงหน้าฝนนี่จอดเป็นหลักเลยครับ

อิ อิ
[/quote
อ้างจาก: GENIUS เมื่อ กันยายน 30, 2012, 10:53:51 หลังเที่ยง
ผมมี 2คัน

อิ อิ
โอ๊ว โอ๊ว..ท่านมี2คันเลยรึ อยากชมzxท่านจังคับ  //zxผม3วันจะเข้าบ้านไปอุ่นเครื่องทีคับ  !  ปกติผมจะนอนอยู่ตึกซึ่งเปิดเป็นร้านขายของอ๊ะ เวลาไปไหน มาไหนผมก็ใช้เทน่า อยู่คับ (หาที่จอดง่ายดีคับ)

tee zx150

อ้างจาก: GENIUS เมื่อ กันยายน 30, 2012, 11:00:42 หลังเที่ยง

ถามอีกอย่าง

กล่องไฟแต่งนี่ซื้อที่ไหนอ่ะครับ

รถผมอยากให้ตีนต้นมันจี๊ด ๆเหมือนกัน

ขอบคุณครับ
กล่องไฟแต่งซื้อกับคุณ เต้ ราคา1400-โทร080-6043793 ไม่ต้องแปลง ใส่แทนของเดิมได้เลยคับ ส่วนรถzxผมเปลี่ยนมาใช้คาร์บู กลมชักยาว28มิล ของKRด้วยคับ ทำให้ออกตัวเร็วขึ้นอีก +กล่องแต่ง+ท่อสูตร+สายหัวเทียนทองคำขาว+สายกาวร์Power-R +กันขโมย ฟังเพลงด้วยคับ ทำรถไปเปิดเพลงไป แหม!มีความสุขจังเลย  รับรองคับตีนต้นปู๊ด ปร๊าด แน่นอน มันส์จริงๆคับท่าน (ค่อยๆเป็นค่อยๆไปคับ)จนแฟนผมจะบอกเลิกแล้วคับ อิ อิ

chatsa

อ้างจาก: tee zx150 เมื่อ ตุลาคม 01, 2012, 09:14:41 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: GENIUS เมื่อ กันยายน 30, 2012, 11:00:42 หลังเที่ยง

ถามอีกอย่าง

ขอบคุณครับ
กล่องไฟแต่งซื้อกับคุณ เต้ ราคา1400-โทร080-6043793 ไม่ต้องแปลง ใส่แทนของเดิมได้เลยคับ ส่วนรถzxผมเปลี่ยนมาใช้คาร์บู กลมชักยาว28มิล ของKRด้วยคับ ทำให้ออกตัวเร็วขึ้นอีก +กล่องแต่ง+ท่อสูตร+สายหัวเทียนทองคำขาว+สายกาวร์Power-R +กันขโมย ฟังเพลงด้วยคับ ทำรถไปเปิดเพลงไป แหม!มีความสุขจังเลย  รับรองคับตีนต้นปู๊ด ปร๊าด แน่นอน มันส์จริงๆคับท่าน (ค่อยๆเป็นค่อยๆไปคับ)จนแฟนผมจะบอกเลิกแล้วคับ อิ อิ
โอ้โหท่านตี๋เล็กจัดเต็บเลยครับ เอนเตอร์เทนตัวจริง

0819811404

tee zx150

:([/size][/size]
อ้างจาก: chatsa เมื่อ ตุลาคม 01, 2012, 11:28:44 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: tee zx150 เมื่อ ตุลาคม 01, 2012, 09:14:41 ก่อนเที่ยง

ถามอีกอย่าง

ขอบคุณครับ
โอ้โหท่านตี๋เล็กจัดเต็บเลยครับ เอนเตอร์เทนตัวจริง

หามิได้..คับ เคยอยู่ประชาสัมพันธ์ อิ อิ  แต่ยังไม่เคยวิ่ง140เลยอ๊ะ แต่ผมก็ซื้อท่อเดิมมาผ่าโล้งอีก1ใบปลายไม่ผ่าเดี๋ยวเสียงมันดังคับ! เสียงท่อผ่าเพราะดีมาก  แถมเรียก รอบดีน๊ะ เอาไว้เวลาออกทริปไกลๆคับ 

GENIUS

ขอบคุณมากครับจะดูไว้เป็นแนวทางนะครับ

เป็นแนวทางว่าถ้าเรามัวแต่ยุ่งกับรถมากเกินไป

ก็อาจจะทำให้โดนแฟนทิ้งได้

อิ อิ

ปล. แซวเล่น ขำ ขำนะครับ

:( ???

GENIUS

อ้อ..ถามเพิ่มนิดนึง

คุณเต้...นี่ใช่ร้าน 2T MONSTER หรือเปล่าครับ

GENIUS

zx 150 ของผมตอนนี้มันยังไม่สวยเลยครับ

เดี๋ยวขอทำให้สวยๆ ก่อนแล้วจะเอามาให้ดูนะครับ

รถคุณtee zx150 สวยมากมายเลยครับ

tee zx150

อ้างจาก: GENIUS เมื่อ ตุลาคม 02, 2012, 11:43:49 ก่อนเที่ยง
ขอบคุณมากครับจะดูไว้เป็นแนวทางนะครับ

เป็นแนวทางว่าถ้าเรามัวแต่ยุ่งกับรถมากเกินไป

ก็อาจจะทำให้โดนแฟนทิ้งได้

อิ อิ

ปล. แซวเล่น ขำ ขำนะครับ

:( ???

อ้างจาก: GENIUS เมื่อ ตุลาคม 02, 2012, 11:47:33 ก่อนเที่ยง
อ้อ..ถามเพิ่มนิดนึง

คุณเต้...นี่ใช่ร้าน 2T MONSTER หรือเปล่าครับ
น่าจะใช่คับ..5555

tee zx150

อ้างจาก: GENIUS เมื่อ ตุลาคม 02, 2012, 11:50:00 ก่อนเที่ยง
zx 150 ของผมตอนนี้มันยังไม่สวยเลยครับ

เดี๋ยวขอทำให้สวยๆ ก่อนแล้วจะเอามาให้ดูนะครับ

รถคุณtee zx150 สวยมากมายเลยครับ
ไม่สวยไม่ใช่ปัญหา คับ แต่ขอให้เครื่องดีเป็นใช้งานได้ อิ อิ   ขอบคุณคับ ที่ชม เขินจัง 5555 ตอนนี้กำลังเซ็ตzxให้มันลงตัวก่อนคับ  เดี๋ยวขับตามกลุ่มพี่ชาติ มารชมพู ไม่ทันเขา  อายแน่ๆ (ไปโบนันซ่าเขาใหญ่)  แล้วท่านไปรึเปล่าคับ เห็นเขาบอกว่าเป็นงานใหญ่ของ พวกเราชาว2จังหวะ อ๊ะคับ!

GENIUS

สีเขียวสดใสตัดกันกับดำสวยงามดีมากครับ

ส่วนงานที่โบนันซ่าคงขอดูผ่านทางเว็บละกันครับ

ช่วงนี้สถานการณ์ฝนตกรู้สึกมันจะมากมายผิดปกติอ่ะครับ

ยังไงขับรถด้วยความระมัดระวังเดินทางปลอดภัยนะครับ

ช่วงนี้ผมขอจำศีลก่อน

อิ อิ

tee zx150

อ้างจาก: GENIUS เมื่อ ตุลาคม 02, 2012, 04:54:21 หลังเที่ยง
สีเขียวสดใสตัดกันกับดำสวยงามดีมากครับ

ส่วนงานที่โบนันซ่าคงขอดูผ่านทางเว็บละกันครับ

ช่วงนี้สถานการณ์ฝนตกรู้สึกมันจะมากมายผิดปกติอ่ะครับ

ยังไงขับรถด้วยความระมัดระวังเดินทางปลอดภัยนะครับ

ช่วงนี้ผมขอจำศีลก่อน

อิ อิ
ช่วงนี้ เห็นทางกรมอุตตุบอกว่า วัน ศุกร์ เสาว์ อาทิตย์นี้พายุเข้า ด้วยซิ  โอ้ย!แย่แน่ๆเลยเรา  สงสัยต้องเพิ่มความระมัดระวังเป็นพิเศษอ๊ะ  ขอบคุณนะคับ

GENIUS

เมื่อกี้เพิ่งฟังข่าวช่วงเย็นมาเค้าบอกวันที่ 5 - 6 - 7 นี้

พายุจากจีนจะมาถึงเมืองไทยพอดี

ยังไงขี่รถให้ใช้ความระมัดระวังกันให้มากๆ นะครับ

ถ้าฝนตกหนักมากๆ จริงๆ ให้หาที่หลบก่อนเป็นดีที่สุด

ผมเคยออกทริป ตจว.เจอฝนตกหนักๆ มันอย่างโหดเลยครับน่ากลัวมากๆ

( ลมแรงมากๆ แถมยังมีฟ้าร้องฟ้าผ่าตลอด )

ขี่ในเมืองที่มีตึกใหญ่มันยังไม่ค่อยน่ากลัวเท่าไหร่เพราะตึกมันช่วยลดความแรงของลมลงได้

แต่ถ้าเป็นท้องทุ่งโล่งๆ นี่น่ากลัวมากๆ

เคยขี่ๆ อยู่ดีๆ โดนลมพัดจนเป๋เซถลาเกือบตกข้างทางแน่ะครับ

รู้สึกว่าอันตรายมากหากฝืนขี่ต่อไปเลยต้องรีบหาที่หลบเลยครับ

tee zx150

อ้างจาก: GENIUS เมื่อ ตุลาคม 02, 2012, 06:19:52 หลังเที่ยง
เมื่อกี้เพิ่งฟังข่าวช่วงเย็นมาเค้าบอกวันที่ 5 - 6 - 7 นี้

พายุจากจีนจะมาถึงเมืองไทยพอดี

ยังไงขี่รถให้ใช้ความระมัดระวังกันให้มากๆ นะครับ

ถ้าฝนตกหนักมากๆ จริงๆ ให้หาที่หลบก่อนเป็นดีที่สุด

ผมเคยออกทริป ตจว.เจอฝนตกหนักๆ มันอย่างโหดเลยครับน่ากลัวมากๆ

( ลมแรงมากๆ แถมยังมีฟ้าร้องฟ้าผ่าตลอด )

ขี่ในเมืองที่มีตึกใหญ่มันยังไม่ค่อยน่ากลัวเท่าไหร่เพราะตึกมันช่วยลดความแรงของลมลงได้

แต่ถ้าเป็นท้องทุ่งโล่งๆ นี่น่ากลัวมากๆ

เคยขี่ๆ อยู่ดีๆ โดนลมพัดจนเป๋เซถลาเกือบตกข้างทางแน่ะครับ

รู้สึกว่าอันตรายมากหากฝืนขี่ต่อไปเลยต้องรีบหาที่หลบเลยครับ
ขอบคุณมากคับ..สงสัยงานนี้คงก่อยแน่ๆเลย ตอนนี้ผมกำลังคิดมากเรื่องจะไปงานเนี๊ย!  โอ๊ย โอ๊ะ!ๆๆ

GENIUS

ตรวจเช็คสภาพรถดีๆ ก่อนแล้วกันครับ

เห็นข่าวว่าช่วงนั้นพายุฝนจะหนักน่ะครับ

เพราะเป็นช่วงที่มันกำลังผ่านเข้ามาทางภาคอีสานพอดีๆ เลย

ถ้าต้องเจอฝนหนักๆ ต้องลุยฝนหนักๆ รถจะมีปัญหาหรือเปล่า

แต่ถ้ามีคนสนิทไปกันเป็นกลุ่มมีผู้ชำนาญทางและใช้ความเร็วไม่มาก

ก็น่าจะปลอดภัยและอุ่นใจได้มากพอสมควรนะครับ

จริงๆ อาจจะไม่มีอะไรก็ได้ครับ

ขออวยพรให้เดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ

GENIUS

บางท่านที่ไปโบนันซ่า

ผมทราบมาว่าเค้านัดกันเอามอเตอร์ไซด์ขึ้นกระบะแล้วขับไปกันน่ะครับ

อาจเพราะไม่อยากเหนื่อยมากเกินไป

หรือไม่ก็กลัวอันตรายจากพายุฝนในช่วงนั้นหรือเปล่าก็ไม่รู้เหมือนกันครับ

tee zx150

อ้างจาก: GENIUS เมื่อ ตุลาคม 02, 2012, 10:13:31 หลังเที่ยง
ตรวจเช็คสภาพรถดีๆ ก่อนแล้วกันครับ

เห็นข่าวว่าช่วงนั้นพายุฝนจะหนักน่ะครับ

เพราะเป็นช่วงที่มันกำลังผ่านเข้ามาทางภาคอีสานพอดีๆ เลย

ถ้าต้องเจอฝนหนักๆ ต้องลุยฝนหนักๆ รถจะมีปัญหาหรือเปล่า

แต่ถ้ามีคนสนิทไปกันเป็นกลุ่มมีผู้ชำนาญทางและใช้ความเร็วไม่มาก

ก็น่าจะปลอดภัยและอุ่นใจได้มากพอสมควรนะครับ

จริงๆ อาจจะไม่มีอะไรก็ได้ครับ

ขออวยพรให้เดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ
ไหนๆตั้งใจแล้ว..เราต้องฝ่ามันไปให้ได้คับ  เป็นไงเป็นกัน  อิ อิ  ขอบคุณสำหรับคำอวยพรคับ   วันนี้ได้ของเล่นเพิ่มมาใหม่อีกแล้วคับ หลังจากได้นำไอ้ตัวเนี๊ยลองแอบไปติดตั้งกับรถนูโวอิลีแกนเดิมๆคับของแฟน ตอนแฟนขี่กลับบ้านเป็นระยะทางเกือบ100กิโล(กลับบ้านทุกวันศุกร์)  เขาโทรกับมาถามว่า  เราได้ไปทำอะไรกับรถเขารึเปล่า..เราก็ถามกับไปว่ารถ เป็นอะไรคับ แฟน.  .ตอบว่ามันขับเบาดี เวลาบิดคันเร่ง เขาบอกว่า มันพุ่งปรื๊ดไปเลย ไม่เหมือนทุกครั้งที่ขี่กลับบ้าน และบอกอีกว่า เวลาขับไปกับเพื่อนทิ้งเพื่อนหายเลย  นี้เป็นคำบอกของแฟนผมจริงๆคับ    วันนี้ผมเลยซื้อมาลองใส่zxดู ว่าจะเป็นอย่างไร  เลยมาบอกกล่าวเรื่องเสียตังค์อีกแล้วคับทุกท่าน (ไม่ลองก็ไม่รู้ อิ อิ)