Main Menu

มีข่าวแว่วมา ว่า R2M จะเปิดแข่งรุ่น Underbone 2T และ 150cc 2T คั้บ ;)

เริ่มโดย << ZenSoNic >>, มิถุนายน 12, 2013, 03:39:17 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

<< ZenSoNic >>

อ้างจาก: cache เมื่อ มิถุนายน 15, 2013, 09:17:06 หลังเที่ยง
ขอขัดจังหวะซักนิดนะครับ  ทุกท่าน....

ก่อนอื่นรบกวนถาม จขกท. น้องแป็กกี๊   ช่วยตีความข้อความอันนี้ก่อน....

โดยนัดแรกเป็นงาน Underbone 2T Reborn Trackday กันก่อน.. มาพูดคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นนำรถ 2 จังหวะในตำนานมาวิ่งเล่น

ผมเข้าใจว่า.... Underbone 2T คือ.... พวก "ถังล่าง" ถูกไหมครับ?   

รึ...สามารถเอา สปรอต์ถังบน ไปลงวิ่งได้ด้วยครับ?

เดี๋ยว...มาม่า กันแทบตาย สุดท้าย ฮาฟรี นะครับ ทั่นผู้ชม  ;)

ปล. ที่น้องเค้าพูด... ก็เป็นความจริง   ที่เพื่อนๆพูดมา... ก็เป็นความจริง

ต่างกันแค่ เป็น... จริงของเค้า กับ จริงของเรา    ถ้าอ่านแบบ... ไม่มี โมหะจริต ก็ถือว่า.... เป็นเหตุ-เป็นผล (ของแต่ละฝ่าย)

อาจจะถูก(ในมุม)ของเค้า แต่ผิด(ในมุม)ของเรา   รึ... อาจจะผิด(ในมุม)ของเค้า แต่ถูก(ในมุม)ของเรา ก็ได้

ส่วนตัวผม มองว่า... จะให้ 2Tกลับมารุ่ง อย่างรายการ 4T ก็คงยาก เพราะ... 4T เป็นรถในไลน์ผลิตปัจจุบัน

ความสนใจจากเจ้าของรถที่จะมาลงแข่ง(หาของแต่งได้) หรือสปอรน์เซอร์ที่จะมาสนับสนุน(ขายของแต่งได้)  ก็น่ามี% ที่จะมีคนเข้าร่วม(นักแข่ง และ สปอรน์เซอร์) มากกว่าน่ะครับ

2T อย่างเราๆ ณ. ชั่วโมงนี้   แค่... มีรายการแข่งไว้ให้คิดถึง ก็น่า...ดีใจ แล้วครับ :o   
"ลางเนื้อ ชอบลางยา"  ทำสิ่งที่ทุกท่าน "รัก" ต่อไปเถอะครับ... ???

ลาง-เนื้อ-ชอบ-ลาง-ยา หมายถึง ยาอย่างเดียวกันใช้ได้กับคนหนึ่ง แต่ไม่ถูกกับอีกคนหนึ่ง, ของสิ่งเดียวกันคนหนึ่งชอบ แต่อีกคนหนึ่งไม่ชอบ

Underbone คือถังล่าง หรือรถกระเทยตามที่เข้าใจครั้บผม ซึ่งรุ่นนี้ผมว่าค่อนข้างแน่นอนครั้บ

ส่วนถังบน 150cc  อันนี้อยากไห้คนที่สนใจก้ไปร่วม ไปชม เอารถไปลองขับเล่นดูครั้บบ   นัดแรกเพื่อพูดคุย เรื่องกติกาเพื่อความสุกในการแข่งขันครั้บ

ถ้ามันมีความเป็นไปได้ ผมเองก้เชื่อว่าผู้จัดอยากไห้มีรุ่นนี้ด้วยเช่นกันครั้บ   ผมเข้าใจว่า ตรงนี้คือ อาจจะมี 2 รุ่นคั้บผม

HerulayAMG

ตอนแรกทางผู้จัดหวังว่า.... จะจัดเพียงแต่Underboneนะครัส...
แต่พอหลังจากมีบุรุษท่านนึงผมไม่ขอเอ๋ยนามแล้วกันครับ ได้สอบถามทางผู้จัดว่า Sport150ลงได้ไหมฮ๊าฟฟฟฟ
ผู้จัดเองก็ไม่ขัดข้องที่ ถังบนหนีบไข่จะเข้าร่วมด้วย สุดท้ายแล้วณตอนนี้ก็มีทั้งถังล่างถังบนในงานเดียวกันครับ
ภายใต้งานที่ชื่อว่า Underbone 2T Reborn Trackday ด้วยประการละชนี้แหละครับ

:D :D
ซึ่งๆๆๆๆๆ ถ้างานเป้นรูปร่างขึ้นมาแล้วจริงๆ ก็ต้องขอความร่วมมือจากหลายๆฝ่าย ซึ่ง(อีกครั้ง)..... (ไม่พูดแล้วดีกว่าครัส ฮ้าๆๆๆ)
ยังไงก็ต้องรอดูกันไป แต่งานนี้จะไม่ได้จัดลงในR2Mนะครับตามความเข้าใจ แต่จะจัดเป็นงานของ FMSCT แทนครับ

:D :D

>:( >:( >:( >:(

FMSCT นี่คือ รายการแข่งขันจักรยานยนต์ชิงแชมป์ประเทศไทย ถูกต้องไหมครั้บ

Konrakroad

คนไหนที่มีความสามารถในการขับรถในสนามแข่งขันถ้าหาเวลาว่างได้ก็อยากให้เข้าไปร่วมการแข่งขัน ถ้าคนที่ไม่เคยขับรถในสนามแข่งถ้าว่างก็อยากให้ไปช่วยดูช่วยเชียร์กันเยอะๆ ท่านไหนไปไม่ได้ก็แค่ส่งแรงใจไปช่วยเชียร์ก็พอแล้วก็รอดูคลิปที่บ้าน วัตถุประสงค์ของเจ้าของกะทู้เป๊กกี้ ก็คงประมาณนี้มั้ง เรื่องอื่นนอกเหนือจากนี้ผมว่าไม่ควรแสดงความคิดเห็นจะดีกว่ามั้ง เพื่อความสงบของสังคมเล็กๆสังคมหนึ่งชาว2strokeclub ด้วยความหวังดีของคนที่ชอบขับรถบนทางหลวงเท่านั้น ไม่เคยขับแข่งในสนามใดๆทั้งสิ้น

โทร 0815153375

นาย ฉลาด  พรมบุบผา 233 หมู่ 8 บ้านโนนฤาษี ต.กุดบง อ.โพนพิสัย จ.หนองคาย 43120

กรุงไทย สาขาโพนพิสัย  เลขบัญชี 980-4-70967-8

http://mx7.com/main/

อ้างจาก: riroyrong เมื่อ มิถุนายน 13, 2013, 11:40:51 หลังเที่ยง
เป็นรัยมากม้ายน้องบ่าว

เดิมทีเข้าใจว่า เว็ปนี้เค้าสร้างขึ้นมาเพื่อวัตถุประสงค์ที่จะให้บุคคลจากหลากหลายอาชีพ หลากหลายช่วงอายุที่ยังนิยมชมชอบในมอเตอร์ใซค์สองจังหวะเป็นที่พบปะพูดคุย ช่วยเหลือ และแลกเปลื่ยนอะหลั่ยรวมถึงประสบการณ์ของเพื่อนสมาชิกที่ยังคงใช้มอเตอร์ใซค์สองจังหวะอยู่ทั่วประเทศ ไม่ได้สร้างมาเพื่อแข่งขันหรือเอาชนะกันเป็นหลัก

อ้างจาก: HerulayAMG เมื่อ มิถุนายน 13, 2013, 09:46:59 หลังเที่ยง
กลุ่มลูกค้าที่เค้าต้องการไม่ใช่ในเวปนี้หรอกครับพี่แป๊ก
ส่วนใหญ่เป็นทีมแข่งเก่าๆมากกว่าครับ น่าจะมาจากทางใต้สะส่วนใหญ่

:(
ไม่รู้คนแถวนี้จะมีหูตาเห็นบ้างหรือเปล่า เพราะทางแถบนั้นปัจจุบันยังมีกาคแข่งในรุ่น ถังล่างอยู่อยู่เยอะ
ส่วนในรุ่น ถังบนนั้นเป็นเพียงการพูดคุยเพื่อผลักดันให้มีจากคนที่รักจริงๆไม่กี่คนมากกว่า
ทางผู้จัดเองก็ใจดีจัดให้ด้วย จะมาหวังให้เวปนี้เป็นจุดศูนย์กลางแบบจุดประสงค์ของเวป คงไม่มีทางเกิดหรอก
หากจะให้มีการแข่งกันเกิดขึ้น เพราะจากที่ผ่านมาในอดีตก็เป็นเครื่องยืนยันแล้วว่า เป็นไปไม่ได้จริงๆคนไปเยอะลงแข่งต้อยเป็นเรืีองปกติ
ข้ออ้าง เกินล้านที่จะหามาได้ แต่งรถหมดหลายแสนเก็บไว้โชว์กันทั้ง สรรหาอุปกรณ์และชิ้ตส่วนเทพที่มาจากสนามแข่ง แต่เอาไว้ทำรถบ้าน
เอาเถอะเงินใครเงินมัน ในสนามมันมีโค้งก็บอกว่าใช้รถได้ไม้เต็มกำลังเครื่อง ขอโทษเถอะ 1นาที25 ทำกันได้ไหมกับรถพวกท่านๆในสนามนี้ถึงบอกว่าไม่เต็มกำลังเครื่อง
โม้แต่ความเร็วทางตรงที่เห็นคนเดียวไม่มีใครเห็นด้วยกันทั้งนั้น แรงจริงๆ
พออกทคิปก็โม้เข้าโค้งเกิน100บ้างหล่ะ ขอโทษครับในสนาม70-80นี่ก็เก่งแล้ว มาโชว์กันหน่อย ไปพูดกันเองมันไม่มีใครเห็นครับ
งานฟรีวันอาทิตแจ้งล่วงหนัา1เดือนอยากจะเห็นจริงๆว่าในที่แห่งนึ้จะลงกันกี่คน หรือจะรอโม้หลังถนนให้เด็กมันถอนหัวหงอกอีกก็ตามแต่ เอวั

>:( >:( >:( >:(

ถ้ายังตีความเเบบเด็กขี้โอ่ คิดว่าต้องให้คนอื่นซึ่งเป็นส่วนใหญ่ที่กล่าวอ้าง ต้องมาเหมือนกลุ่มตัวเองซื่งเป็นส่วนน้อย

น่าจะประจานตัวเอง เข้าเนื้อตัวเองมากเลยล่ะนะครับ

เลิกเปรีบเทียบเถอะครับ. ใครจะเเต่งอะไร หรือ จะเเต่งมานอนดูมันก็เงินเค้าเอง.

หรือใครจะบ้าขี่ในสนามอยู่5-6คันก็เอาเถอะ

ถ้ายังตีความเเบบผิดๆเข้าใจอะไรยากๆ

เเนะนำครับ

หาอาหารเมนูตับมาทาน อะไรก็ได้ ตับหวาน ตับย่างเสียบไม้ หรืออะไรก็เเล้วเเต่.

วิตามินเยอะ

จะได้บำรุงสมอง เเละ เข้าใจอะไรมากขึ้น.

>:(.  >:(.   >:(

หมากัด ก็เตะสิครับ
555=+*^%#

อ้วน บางนา

โซนรั่ว ลั้ลลา

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,62974.0.html

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,86207.0.

~{ Eak_ThaPra }~

สรุปว่า

กระทู้นี้ไว้ปะทะคารม สนทนาหลังคีบอร์ดหรอครับ

ท่าน จขกท. ได้เปิดกระทู้เชิญชวนมาพูดคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นการนำรถ 2 จังหวะในตำนานมาวิ่งเล่น
แต่ดันมาซุย ซุย ซุย เรื่องอะไรก็ไม่รู้ แล้ว จขกท. เค้าจะจัดเตรียมสถานที่วันเวลาให้ได้เมื่อไหร่   ถ้ามามัวสนทนาเรื่องความเจ๋งหลังคีบอร์ด เก็บไว้เจอกันที่สนามดีกว่าครับ

-ใครจริงจัง มีทีม มีเงิน มีสมอง ไม่โอ้อวด ก็ทำรถมาลงเลย แล้วก็ทำตามฝันของท่าน
-ใครจริงจัง ไม่มีทีม มีเงินพอไว้ใช้จ่ายในครอบครัว แต่อยากมีประสบการณ์ความทรงจำดีๆ ได้ไว้เล่าให้รุ่นลูกรุ่นหลานฟัง
  อยากร่วมสนุก ท่านก็เอารถมาลงวิ่งร่วมแข็งขันก็ได้ครับ เป็นการสนับสนุนงานด้วยซ้ำ
-ใครอยากสนุก มีรถเดิมๆ อยากร่วมเป็นส่วนหนึ่งในงานการแข่งขัน ก็ลงได้หนิครับ

มองให้เป็นเรื่องสนุก มองว่าเราได้มาพบปะกับเพื่อนๆที่ชอบในสิ่งเดียวกัน

ดีกว่ามัวแต่กูโชว์เทพแต่ในเว็บ เก่งในบอร์ด กัด เหน็บ อคติ คนอื่น คนที่เค้ามีสมองเค้าเห็นแล้ว เค้าจะสมเพชเอานะครับ
ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

HS7QBT

ไม่มีรถ ไม่มีฝีมือ แต่อยากขับบ้าง ยืมแอลเอสแจ๋วแหววไปหัดได้บ่
HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

เบิร์ด ณ โซนรั่ว

คุณลองกลับไปไล่อ่านดูนะว่าใครที่เริ่มเหน้บแนม ประชดประชัน
แล้วค่อยมาออกตัวครับ

ผิดถูกต้องแยกแยะ ไม่ใช่อะไรก็พวกกู กูต้องเข้าข้างไว้ก่อน

ผมเอง เพื่อนทำผิดก็ว่าเพื่อนผมครับ

เรื่องของเรื่องคือแป๊กบอกข่าวชวนไปขี่รถเล่นตามแบบที่ถนัดอันนั้นไม่ผิด แต่มันมีพวกที่เก่งทางขี่ทางโค้งมาร่วมออกความคิดเห้น อันนั้นไม่ผิด
แต่การออกความคิดเห็นว่า ถ้ารักรถสองจังหว่ะจริงต้องมาขี่ในสนามแบบเค้า ผมว่ามันไม่น่าจะถูกต้อง
กาลครั้งนึงเคยมีคนว่าเค้าเก่งมาก รถแรงมากทางตรง หรือควอเตอร์ไมล์
พอมีคนเล่นเยอะขึ้นเนื้อฟ้าย่อมมีฟ้า แล้วที่เค้าโอ้อวดไว้ก็เห้นกันว่าเป็นไง
ตอนนี้หนีมาเก่งทางโค้งก็จะต้องให้คนอื่นๆมาเล่นทางโค้งด้วย อันนี้ไม่แฟร์

น้องผมโดดหนังยางเก่งมากเลย ผมไม่เห้นต้องชวนคนอื่นมาแข่งขันโดดหนังยางเลย

ร่วมกิจกรรม ไม่ใช่ต้องไปร่วมลงแข่งด้วย ไม่งั้นจะมีคนดูเหรอ ถ้าคนที่ไปร่วมลงแข่งกันหมด

ทำอะไรให้เก่งนะดีครับ แต่ไม่จำเป็นต้องมาอวดประกาศว่าข้าเก่งหรอก คนอื่นเค้าเห้นกันอยู่แล้ว

เงินน้อยงบน้อยก็แต่งรถตามงบตัวเองครับ จนก็แต่งแบบจน
ไม่ใช่ไม่มีเงินแต่งรถแล้วมาเหน้บคนอื่นเค้าว่าแต่งเยอะ แล้วไม่เอามาเทโค้งแบบคนอื่นที่เอารถเน่าๆมาเท ล้มก็ทิ้งหรือไม่ก็ขี่แบบตามมีตามเกิด....จนต้องเจียมครับ

เบิร์ด ดอนเมือง ณ โซนรั่ว
0839166524///0806290060

"หน้าตาไม่เกี่ยว...อาศัยที่เปลี่ยวและกำลัง"

~{ Eak_ThaPra }~

การริเริ่มกิจกรรมดีๆขอเป็นกำลังใจให้ครับ :D

;)      ;)      ;)
ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

thidasatan

อยากไปลองขับมั่งจังในสนาม กลัวไปดับ ตอนออกสตาร์ท มันจะอายเค้าอะจิ

์WillSalas

"เบื่อกันบ้างไหมกับการเถี่ยงกัน เรื่องรถรุ่นไหนแรงกว่ากัน
แชมป์โลกขี่รถรุ่นอะไร ไม่ใช่ว่าถ้าคุณขี่รถรุ่นนั้นแล้วคุณจะเป็นแชมป์ไปด้วย อย่าไปเอาเงาของคนอื่นมาเปรียบกับตัวเองครับ

รถอาจเหมือน แต่ความต่างมันอยู่ที่ ทุนในการแต่ง ฝีมือในการขับ ทีมงาน อย่าเที่ยวเอามาคุยกันว่ารถรุุ่นไหนแรงกว่ากัน"

ถูกใจมากครับ  ดูเหมือนปีที่แล้วมีคนคิดแบบนี้เยอะอ่ะ ว่ารถที่ชนะในสนาม คือรถแบบที่ตัวเองขี่  แล้วเหมาเอาว่ารถรุ่นนั้น ชนะรถรุ่นที่แพ้ในสนามได้ทุกคัน   ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ
หาคลิปไม่เจออ่ะ อ่อ ไม่สิขี้เกียจหา ไร้สาระ แค่พอดีนึกขึ้นได้ ไอ้คนที่พุดในคลิป ถ้ามันมีความคิดฉลาดๆแบบโพสต์นี้ มันคงไม่ดีใจขนาดนั้น ที่รถรุ่นที่ตัวเองขี่ชนะ  ราตรีสวัสดิ์

HS7QBT

พักนี้ป๋าเบิร์ด อ่านเกมส์ขาดถูกใจผมมากเลย

มองอย่างเซียนจริง ๆ ตามนั้น อิอิ

HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

เด็กชาย_โหน่ง_

อ้างจาก: HS7QBT เมื่อ มิถุนายน 16, 2013, 10:36:03 หลังเที่ยง
ไม่มีรถ ไม่มีฝีมือ แต่อยากขับบ้าง ยืมแอลเอสแจ๋วแหววไปหัดได้บ่

เอาดิ่ อยากเจอตัวเป็นๆ เหมือนกัน

รู้จักชื่อกันแต่ เข้าเวบแรกๆ ตัวเป็นๆ ยังไม่เคยเจอกันซักกะที

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

แก้ว โซนรั่ว

ใครจะชอบทำกิจกรรมแบบไหนก็ทำไปตามที่ตนชอบ ใครชอบขี่แบบทางตรง  ใครชอบขี่ในสนาม
หรือใครชอบขี่แบบท่องเที่ยว ต่างคนทำตามสิ่งที่ตนชอบก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร  ไม่น่ามากระทบกระเทียบกันเลย
สำหรับผมเจ็บมาเยอะประสบการณ์ 30 สนามใน 4 ปี มันมากพอที่ไม่ต้องไปค้นหาอะไรอีกแล้ว ขอเป็นเพียงกลุ่มคน
ที่ชอบขับรถท่องเที่ยวก็พอแล้ว...

kaopodmsk

โหย จัดไป ครับ ติด ขอบ สนาม เเน่ ท่า เเข่ง จริงๆ

dodoo

เปี๊ยก 0840662730  100/408 เคหะร่มเกล้า29 แขวงคลองสองต้นนุ่น เขตลาดกระบัง กรุงเทพ

Konrakroad

อ้างจาก: เบิร์ด ณ โซนรั่ว เมื่อ มิถุนายน 16, 2013, 11:10:47 หลังเที่ยง
คุณลองกลับไปไล่อ่านดูนะว่าใครที่เริ่มเหน้บแนม ประชดประชัน
แล้วค่อยมาออกตัวครับ

ผิดถูกต้องแยกแยะ ไม่ใช่อะไรก็พวกกู กูต้องเข้าข้างไว้ก่อน

ผมเอง เพื่อนทำผิดก็ว่าเพื่อนผมครับ

เรื่องของเรื่องคือแป๊กบอกข่าวชวนไปขี่รถเล่นตามแบบที่ถนัดอันนั้นไม่ผิด แต่มันมีพวกที่เก่งทางขี่ทางโค้งมาร่วมออกความคิดเห้น อันนั้นไม่ผิด
แต่การออกความคิดเห็นว่า ถ้ารักรถสองจังหว่ะจริงต้องมาขี่ในสนามแบบเค้า ผมว่ามันไม่น่าจะถูกต้อง
กาลครั้งนึงเคยมีคนว่าเค้าเก่งมาก รถแรงมากทางตรง หรือควอเตอร์ไมล์
พอมีคนเล่นเยอะขึ้นเนื้อฟ้าย่อมมีฟ้า แล้วที่เค้าโอ้อวดไว้ก็เห้นกันว่าเป็นไง
ตอนนี้หนีมาเก่งทางโค้งก็จะต้องให้คนอื่นๆมาเล่นทางโค้งด้วย อันนี้ไม่แฟร์

น้องผมโดดหนังยางเก่งมากเลย ผมไม่เห้นต้องชวนคนอื่นมาแข่งขันโดดหนังยางเลย

ร่วมกิจกรรม ไม่ใช่ต้องไปร่วมลงแข่งด้วย ไม่งั้นจะมีคนดูเหรอ ถ้าคนที่ไปร่วมลงแข่งกันหมด

ทำอะไรให้เก่งนะดีครับ แต่ไม่จำเป็นต้องมาอวดประกาศว่าข้าเก่งหรอก คนอื่นเค้าเห้นกันอยู่แล้ว

เงินน้อยงบน้อยก็แต่งรถตามงบตัวเองครับ จนก็แต่งแบบจน
ไม่ใช่ไม่มีเงินแต่งรถแล้วมาเหน้บคนอื่นเค้าว่าแต่งเยอะ แล้วไม่เอามาเทโค้งแบบคนอื่นที่เอารถเน่าๆมาเท ล้มก็ทิ้งหรือไม่ก็ขี่แบบตามมีตามเกิด....จนต้องเจียมครับ

อ้างจาก: แก้ว โซนรั่ว เมื่อ มิถุนายน 17, 2013, 09:07:37 ก่อนเที่ยง

ใครจะชอบทำกิจกรรมแบบไหนก็ทำไปตามที่ตนชอบ ใครชอบขี่แบบทางตรง  ใครชอบขี่ในสนาม
หรือใครชอบขี่แบบท่องเที่ยว ต่างคนทำตามสิ่งที่ตนชอบก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร  ไม่น่ามากระทบกระเทียบกันเลย
สำหรับผมเจ็บมาเยอะประสบการณ์ 30 สนามใน 4 ปี มันมากพอที่ไม่ต้องไปค้นหาอะไรอีกแล้ว ขอเป็นเพียงกลุ่มคน
ที่ชอบขับรถท่องเที่ยวก็พอแล้ว...

ตามที่ท่านเบริ์ดกับท่านแก้วเลยจบ กะทู้นี้ จขกท ตั้งขึ้นมาเพื่อชวนชาว2strokeไปร่วมกิจกรรมใครถนัดอย่างไหนก็ทำอย่างนั้น ถนัดแข่งก็แข่ง ถนัดดูก็ดู ขอแค่อยากให้ไปร่วมกิจกรรมกันมากๆเท่านั้น แต่มีใครไม่รู้มาท้าทุกคนเอารถไปแข่งถ้าจะบ้า แต่ละคนมีรถวัตถุประสงค์การใช้งานไม่เหมือนกัน บางคนมีไว้แข่ง  บางคนมีไว้ขับท่องเที่ยว บางคนมีไว้ใช้งาน บางคนมีไว้สะสม อื่นๆอีกมาก ก่อนจะโพสน์อะไรนึกถึงจิตใจคนอื่นบ้างนะครับ

โทร 0815153375

นาย ฉลาด  พรมบุบผา 233 หมู่ 8 บ้านโนนฤาษี ต.กุดบง อ.โพนพิสัย จ.หนองคาย 43120

กรุงไทย สาขาโพนพิสัย  เลขบัญชี 980-4-70967-8

http://mx7.com/main/

maxybobby

เอาเป็นว่า  เรื่องดราม่า  จบไปครับ

เริ่มพูดคุยรายระเอียดงานต่อไปครับ

ผมก็สนใจ แต่ไปไม่ได้  ก็รอดูคลิปแล้วกันครับ

ชื่อเล่น  แมค ขับ tzm มหาสารคาม
เลขบัญชี 476 0 15451 5 ธ.กรุงไทย สาขา5 แยกมหาสารคาม จักรพันธุ์ นวลศรี ..ออมทรัพย์
โทร 080 7506588

saran

นาย ศรัณย์ ใบบัว ( บอย )
086-1653306

ไม่มีรถขับเบยยย   ใครมีรถ แต่ยังไม่มีนักแข่งง สะกิดบอกผมหน่อยนะคั้บ ฮ่าๆๆๆ