Main Menu

สอบถามเรื่องโช๊คไฟฟ้าคาร์บูฯClick

เริ่มโดย SIRI, มิถุนายน 28, 2014, 10:21:20 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

SIRI

:-*รบกวนสอบถามผู้รู้หรือมีประสบการณ์ครับ คือรถClickมีอาการติดยาก แต่ถ้าเครื่องร้อนแล้วก็ติดง่าย...  ตั้งวาล์ว,ล้างคาร์บู,เปลี่ยนกรองอากาศ,เปลี่ยนหัวเทียน,คว้านเส้ื้อ+เปลี่ยนวาล์ว+บ่าใหม่ ฯลฯ
   อยากถามว่าเราจะเช็คโช๊คไฟฟ้าคาร์บูฯว่ามันเสียหรือไม่ ได้อย่างไรครับ ลองเช็คตอนเปิดสวิทช์ก็มีไปมาเข้าโช๊คไฟฟ้านะ แต่ไม่มีอะไรขยับ เลยสงสัยว่ามันทำงานตอนใหนกันแน่? มันเสียรึปล่าว? รบกวนท่านผู้รู้ช่วยผมหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ :(

GoLLuMS

ถอดออกมา จั๊มไฟ 12 โวลท์เข้าไปสักพัก 2-3 นาที ตัวแท่งทองเหลืองจะถูกดันออกมา ถ้าเอามือจับปลอกพลาสติกสีดำจะรู้สึกอุ่นๆหรือร้อนคับ

SIRI

???ขอบคุณมากครับ ที่ชี้แนะเดี๋ยวลองดูถ้าได้ผลอย่างไรจะมาตอบ เพื่อเป็นความรู้แก่ท่านอื่นด้วยครับ ขอบคุณครับ