Main Menu

ขอถาม NSR-RR เติมน้ำมัน ชนิดใด อัตราสิ้นเปลืองเท่าไร ครับ

เริ่มโดย engteerasak, ตุลาคม 03, 2012, 10:06:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

engteerasak

พึ่งได้ รถมาวันนี้ หลังจากปลุกมา กว่าหกเดือน
1.ขอถาม NSR-RR ควรเติมน้ำมัน ชนิดใด(ช่างแนะนำ เป็น เบนซิน 91 หรือไม่ก็ เบนซินซูปเปอร์,ผมขี่ในเมือง ไม่เกิน 60 กม/ชม)

2.อัตราสิ้นน้ำมันเปลืองควร ได้เท่าไร, ควรได้ระยะทางกี่กิโลเมตร ต่อหนึงลิตรน้ำมัน

ขอบคุณครับ
ผู้มาใหม่

jakkapong

ง่ายครับผมเติมเต็มถังวิ่งไปกลับรวม100กว่าโล
น้ำมันเพิ่งลงมาเกือบครึ่งถังนะครับผมวิ่งอยู่ที่ 130บ้าง 80บ้าง 100บ้าง
ครับผมว่านะไม่น่าเปลืองนะครับแถมวันนั้นผมขึ้นเขาด้วย
ผมว่าธรรมดาก็น่าจะอยู่ 25โลลิตรนะครับ

engteerasak

อ้างจาก: jakkapong เมื่อ ตุลาคม 03, 2012, 10:09:41 หลังเที่ยง
ผมว่าธรรมดาก็น่าจะอยู่ 25โลลิตรนะครับ

ขอบคุณครับ
แล้ว ที่ผ่านมาเติมน้ำมัน ชนิดใดครับ

ปุ้ยชัยภูมิครับป๋ม

น้ำมันอาจมีผลบ้างแต่คงไม่มากมายจนแตกต่าง....กินไม่กินอยู่ที่ข้อมือบิดมากบิดน้อย..นิสัยการขับขี่เลียครัชเบิ้ลเครื่องเบรคบ่อย..
สภาพถนนลักษณะของเส้นทางที่ขับ..เช่นหลุมเยอะแบบดวงจันทร์ขึ้นเขาขึ้นเนิน..และสภาพเครื่องมากกว่า

270กม./12.77ลิตร

jakkapong

ผมเติมน้ำมัน เบนซิล91 ครับ
รถผมรักรถเหมือนลูกครับ
ไม่ต้องกลัวเป็นไรนิดก็ซ่อมแล้วไม่มีเยิ้มครับ

aoaaued

ใช้น้ำมัน E20 ได้อย่างไม่มีปัญหาครับ ถูกตังค์และแรงกว่า91ด้วยครับ  ใช้ในเมืองก็แล้วแต่สภาพการจราจร ไฟแดงมากรถติดบ่อย คงได้ซัก20 กม./ลิตรมั๊ง   แต่นิสัย NSR วิ่งช้ามาก(60กม./ชม.) อัตราสิ้นเปลืองก็สูง มันจะประหยัดในช่วง 100-120 ซะมากกว่าครับ

engteerasak

ผมกำลังเข้าใจว่า NSR กินเบนซิน ได้ทุกชนิด

ผมจะ ลองเติมผสม E20 กับ ซูเปอร์ดู (ตอนนี้มี ซูปเปอร์ เต็มถัง)

kapooklookzaa

ค้าขายใครๆก็หวังกำไร อยากได้ถูก ทำเองเลย ซื้อมาก็แพงกว่าช่างแน่นอน