Main Menu

ใครเคยเจอประสพการณ์เกี่ยวกับไสยศาสตร์หรือที่เราเรียกว่า"ผี"มาเเล้วบ้าง

เริ่มโดย nuttakit, มกราคม 15, 2013, 02:04:44 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nuttakit

หัวข้อนี้ผมเชื่อว่า มีหลายท่านที่เคยเจอมา มีหลายท่านที่ไม่เคยเจอ คนเคยเจอก็จะเชื่อเเต่ไม่เต็ม100 เพราะยังไม่สามารถพิสูจฐ์ได้ คนไม่เคยเจอยังไงก็ไม่เชื่อ ส่วนผมขอเชื่อ90เลยครับ เพราะผมประสบมาค่อนข้างเยอะ เเล้วที่เจอเเต่ละครั้งไม่ใช่ในฝัน เจอเเบบจะจะ ขอเล่าที่เจอครั้งเเรกในชีวิตที่เจอ เหมือนกับว่ามาเปิดเนตรให้ผม หลังจากนั้นก็เจอมาเรื่อยๆๆๆ เริ่มเรื่องเลยนะครับ
       วันนั้น  เป็นช่วงปิดเทอม  ผมได้มาช่วยพี่ขายของเเถวๆลาดพร้าว วันรุ่งขึ้นจะต้องไปฟังผลสอบ โรงเรียนผมอยู่เเถวๆหัวลำโพง ก็ต้องตื่นเเต่มืด เผื่อเวลารถติด
ตื่นเต้นกับผลสอบ ผ่านป่าวหว่าาา ตื่นเต้นที่จะได้เจอเพื่อนที่ไม่เจอกันเลยในช่วงปิดเทอม  อาบน้ำเเต่งตัวเสดตี3ครึ่งออกเดินทาง ผมจะออกทางหลังบ้าน(นึกภาพตามนะครับ)หลังบ้านผมกับหลังบ้านของเพื่อนบ้านจะอยู่ตรงข้ามกัน มันก็เหมือนจะเป็นตรอกเล็กๆกว้างประมาณไม่ถึง2เมตร  ช่วงจังหวะเปิดประตู เป็นปกติที่เราจะต้องทอดสายตามองว่ามีใครไหม มีไรผิดปกติไหม ปรากฎไม่มีไร ก็ปิดประตู พอหันจะเดินออก ช็อกกกก เจอผู้หญิง มายืนจ้องหน้าห่างกันไม่ถึงศอก  ข็อกกกจิงๆครับ ไม่เคยตกใจอะไรเท่าครั้งนี้เลย ขาตายก้าวไม่ออก ไม่มีเเรงเเม้กระทั่งจะผลักเขาด้วยความตกใจ ช็อกกกชั่วขณะ พอได้สติผมรีบเดินจ้ำๆไม่มีเเรงที่จะวิ่งโดยไม่หันกลับมามองเขา      ปลอบใจตัวเอง  มันเป็นคนๆๆๆๆ   สักพักเเรงกลับมา ผมวิ่งโกยไม่คิดชีวิต
      ท่านว่าเขาคือคน หรือผีครับ ไม่ถึง10วินาที  ช่วงจังหวะเปิดประตูทอดสายตา ผมให้3วิ หันหลังปิดประตูให้อีก3ิวิ  เขาจะวิ่งมาหรือกระโดดมาจากไหน ในช่วงจังหวะตอนปิดประตู ไม่มีทางเป็นได้ เเล้วผมเป็น ชายเขาเป็นหญิงจะมายืนจ้องหน้าผมระยะประชิดไม จิงไหมคับท่าน  จบ เอาไว้จะเล่าเรื่ิองที่2,3,4,5,...............จะจะครับ :-*

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย

aoaaued

ผี หรือ วิญญาณ มีจริงครับผมเชื่อ100เปอร์เซ็น จากประสบการณ์ผมเจอมาหลายครั้งมาก แต่ของผมแปลกตรงที่ผมไม่เคยเห็นรูปร่างหน้าตาพวกเขาซักทีนะ ได้แต่ได้ยินเสียง อย่างเช่นไปนอนตามโรงแรมคงจะไปนอนทับที่เขาพอเราเคลิ้มจะหลับก็จะได้ยินเสียเขาร้องไห้ พอตื่นก็เงียบ ก็พยามค้นหาต้นตอเสียงนะว่ามันมาจากข้างห้องรึเปล่าแต่ก็ไม่ใช ก็นอนต่อแต่พอจะหลับก็ได้ยินเสียงร้องไห้อีก 2-3 ครั้งจนต้องย้ายที่นอนไปอีกด้านของเตียงจึงหลับสบาย ยังนึกถึงเลยว่าคืนนั้นเราได้นอนเตียงเดียวกับผีแน่เลย เจอแบบนี้ก็หลายหน แต่ก็ไม่เห็นฝันหรือมีอะไรให้กลัวนะและยังเจอแบบหาต้นตอเสียงไม่ได้อีกหลายครั้งแต่ผมเฉยๆไม่คิดอะไร เพราะเคยทำงานด้านพยาบาลมา เคยอยู่เวรแล้วต้องเย็บแผลผู้ประสบอุบัติเหตุแต่เขาตายคามือก็มี ให้ยาคนป่วยแล้วตายคาเข็มฉีดยาก็เคย ก็เลยไม่เคยนึกกลัวผีครับ เพราะยังไงเขาก็ตายไปแล้วไม่มีอะไรจะเทียบเราได้ร๊อก

TUMNS15RR

ผมทำงานกู้ถัยมาเกือบ10ปี เจอบ่อยครับเพราะบ้านพัก จะใช้เป็นที่พักศพด้วย
เดี๋ยวจะมาเล่าให้ฟังครับ

Peek2TZ

เคยไปดูผ่าศพ ที่นิติเวช โรงพยาบาลตำรวจ เค้าเรียก ผี หรือเปล่า
ก้อเห็นนอนกัน นิ่งๆ ไม่เห็นลุกขึ้นมาทำไรได้ ขนาดเอา มีดกรีดท้อง
เลื่อยผ่าหัว เอาสมองออกมาดู ยังนอนกันเฉย
MY BIKE MY STYLE - (ธนาคารกรุงไทย ออมทรัพย์ 106-0-215268 ธัญญพัฒน์)-0831646286

topten

เรื่องแบบนี้คงแล้วแต่เซนต์ของแต่ละคน คนที่เคยเจอก็เจออยู่เรื่อยๆเหมือนว่าเขาจะสื่อสารใด้กับบางคนเท่านั้น

เอส ณ.โซนรั่ว

boyprang

เจอตัวเป็นๆจริงๆยังไม่เคยเจอคับ แต่ถ้าฝันเห็นเนี้ยเยอะมากจริงๆคับ
อภิชาติ ค้อชากุล 98. ม.9 ต.รอบเมือง อ.เมือง จ.ร้อยเอ็ด  45000  082-7351609
DTAC  ธ.ออมสินธ์  020137669725 เวลาส่งของ 15.00-16.00 น.น่ะคับ

TUMNS15RR

อ้างจาก: Peek2TZ เมื่อ มกราคม 15, 2013, 10:11:47 ก่อนเที่ยง
เคยไปดูผ่าศพ ที่นิติเวช โรงพยาบาลตำรวจ เค้าเรียก ผี หรือเปล่า
ก้อเห็นนอนกัน นิ่งๆ ไม่เห็นลุกขึ้นมาทำไรได้ ขนาดเอา มีดกรีดท้อง
เลื่อยผ่าหัว เอาสมองออกมาดู ยังนอนกันเฉย
นั้นคือศพครับ เป็นกายหยาบ ส่วนผีคือกายละเอียด เป็นวิญญาณ เมื่อตายก็ออกจากร่าง เพื่อไปรอเวียนว่าย ตาย เกิด ต่อไป

TUMNS15RR

อ้างจาก: topten เมื่อ มกราคม 15, 2013, 10:48:07 ก่อนเที่ยง
เรื่องแบบนี้คงแล้วแต่เซนต์ของแต่ละคน คนที่เคยเจอก็เจออยู่เรื่อยๆเหมือนว่าเขาจะสื่อสารใด้กับบางคนเท่านั้น

เหมือนคำพูดนี้หรือเปล่า รักแท้ก็เหมือนผีรู้ว่ามีอยู่จริง แต่ไม่กี่คนที่จะได้สัมผัสมันจริงๆ

D-500

อ้างจาก: TUMNS15RR เมื่อ มกราคม 15, 2013, 11:17:49 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: topten เมื่อ มกราคม 15, 2013, 10:48:07 ก่อนเที่ยง

เหมือนคำพูดนี้หรือเปล่า รักแท้ก็เหมือนผีรู้ว่ามีอยู่จริง แต่ไม่กี่คนที่จะได้สัมผัสมันจริงๆ
สุดยอด

ซื้อ-ขายแลกเปลี่ยนรถยนต์เดิมๆ รถแรง รถยุโรบวางเครื่องแต่งซิ่ง
                     T.081-6666643
นาย ศุภชัย มีแสงนิล กสิกรไทย สาขาถนนโรจนะ 4522116144

imaomo

ผมเชื่อว่ามีจริงครับ  ที่คอนโดเก่าผมเจอบ่อยมากเค้า ชอบมายืนหรือนั่งอยู่ปลายเตียง สักพักก็หายไป เพื่อนมาเที่ยวห้องก็เห็นแต่เห็นเป็นเงากันหลายคนเลยครับ
อย่าสอนลูกให้เป็น "คนรวย" แต่จงสอนให้เป็นคนมี "เมตตา"
เพราะถ้าเขา "เติบโต" ขึ้นมา เขาจะ ตัดสินคนอื่นด้วย "คุณค่า" ไม่ใช่ "ฐานะ" ของคน

arpazhey

ผมยังไม่เคยเจอแบบ จะจะ ครับ เคยแต่ได้ยินเสียง จะเล่าให้ฟัง เรื่องนี้ผ่านมาจะสิบปีแล้ว บึกถึงแล้วยังขำมาถึงทุกวันนี้

คือเค้าเหมือนจะอาศัยในบริเวณบ้านผมนั้นแหล่ะ จะเรียกว่าผีบ้านผีเรือนเห็นจะได้ เพราะเค้ามาดี ดีจิงๆ- -

ตอนนั้นผมยังเด็กเพิ่งเริ่มเป็นหนุ่ม ผมได้หนังแผ่นมาจากเพื่อนผม(หนังแนวไหนรู้กันนะครับ)

คือดึกดื่นคืนหนึ่ง พ่อแม่ผมไม่อยู่บ้านตั้งแต่หัววันไปต่างจังหวัด ผมก็จัดเลยครับกิจกรรมของเด็กแรกรุ่น ปิดไฟทั้งบ้านเปิดหนังและเริ่มกิจกรรม

กิจกรรมของผมดำเนินไปซักพักอย่างเพลิดเพลิน แต่แล้วผมก็ต้องชะงักเพราะหูผมได้ยินเสียงเหมือนคนเดินตรงบันได(ผมอยู่บ้านคนเดียว)

ผมผงะ ชะโงกหน้าไปดูบันไดจุดกำเนิดเสียงฝีเท้านั้น ไม่มีใครแล้วเสียงก็เงียบไป ผมไม่ใส่ใจไม่คิดอะไร หันหน้ากลับกำลังจะจัดการต่อ

อยู่ๆก็มีเสียงฝีเท้าอีกแล้วครับ คราวนี้ดังกว่าเดิม  เหมือนคนย่ำเท้าชัดเจนมาก เหมือนคนเดินแบบไม่พอใจ ผมก็เห่ย! ชักจะไม่ปกติและ ผมนิ่งคิด

ไปซักพักยังไม่ปิดหนัง ยังไม่ทันใส่กางเกง เสียงมาอีกทีนี้เป็นเสียงกระทืบเท้าเลยครับ ชัดเจน ตรงบันได เหมือนกระทืบเท้าไล่หมา ประมาณนั้น

ผมรีบเลยปิดหนังไม่สนใจแล้ว รีบใส่กางเกงทันที ไม่เอาแล้ว เลิก! ทันใดนั้น ผมได้ยินเสียงเปิดประตูรั่วหน้าบ้าน ใช่แล้วผู้ปกครองผมกลับมาบ้าน

ก่อนกำหนดนั่นเอง รู้ในทันทีว่า เค้าต้องการสื่อสารอะไรกับผม พอรู้แบบนี้ผมรู้สึกขอบคุณจังเลย ถ้าไม่มีผีตนนี้หล่ะก็ โดนแน่ๆ

แล้วก็แบบ อายอย่างแรง อายผี 5555

ขอยืนยังว่าเรื่องจริง 5555 อย่าว่าผมนะ ตอนนั้นเพิ่งเริ่มโตครับ ^^

kapooklookzaa

ผมว่ามีจริงนะครับ แล้วแต่ใครเจอหรือไม่เจอ ผมก็เคยเจอสมัยตอนบวชเป็นพระ เดินลงจากกุฏิไปอ่านหนังสือในโบสถ์เพื่อสอบนักธรรมชั้นตรี ตอนตีสี่ คืนนั้นเป็นคืนพระจันทร์เต็มดวง ตี่สี่แล้วพระจันทร์ยังคงส่องแสงสว่างอยู่เห็นทางเดินได้ชัดแบบไม่ต้องส่องไฟฉายเลย ปกติถ้าเดือนมืดต้องใช้ไฟฉาย ก่อนออกจากกุฏิเงยหน้าไปดูท้องฟ้าไม่มีเมฆเลย จังหวะพอใกล้ถึงโบสถ์กำลังอยู่หน้าเมรุเผาศพ ได้ปรากฏมีเงาขนาดใหญ่มาปกคลุมหลังคาโบสถ์ จนมืดดำ ทั้งที่ก่อนถึงยังสว่างไปทั่วทั้งวัด และวัดนี้ไม่ค่อยมีต้นไม้ บริเวณเกือบทั้งหมดเป็นลานกว้าง(วัดในเมือง)เลยเดินก้มหน้าเข้าไปอ่านหนังสือในโบสถ์โดยไม่พูดกับพระรูปอื่นเลย ตอนเช้าหลังจากบิณฑบาตรเสร็จเลย "ปัจฯข้าว ปัจฯน้ำ" ชุดใหญ่ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวร สัมพเวสีทั้งหลายทั้งมวล

จำไว้นิดนึงนะครับ ไม่ว่าท่านจะเจอในแบบใหน เห็นชัดหรือไม่ชัด หรือฝันเห็น หรือจะอะไรก็แล้วแต่"ให้จำไว้ว่า เขามาขอส่วนบุญ"จากเราผู้มีบุญ(คนที่เจอเค้าว่าเป็นคนมีบุญ)
ค้าขายใครๆก็หวังกำไร อยากได้ถูก ทำเองเลย ซื้อมาก็แพงกว่าช่างแน่นอน

อ่านกระทู้นี้เเล้ว           

ขนยืนขึ้น     :(

หมากัด ก็เตะสิครับ
555=+*^%#

อ้วน บางนา

โซนรั่ว ลั้ลลา

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,62974.0.html

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,86207.0.

125cc.Only

เพื่อนสนิทที่สุดตายวันสงกรานต์   ด้วย คาวา เออาร์ไมโคร ผมคนเดียวไม่ได้เผาศพมัน เพราะติดธุระทางบ้าน
ในงานศพ ผมช่วยงานตลอดตั้งแต่เริ่มจนจบงาน  แต่ ช่วงเวลาที่ขึ้นเมรุไม่กี่ชั่วโมงนั้นผมไม่ได้ไปแค่นั้นเอง

มันมาหา จะจะ เห็นเป็นตัวเลย  แต่แปลกที่มันไม่ใส่เสื้อผ้า(คนแก่บอกว่า คนตายถ้าเป็นผี จะใส่ชุดที่เราเผาให้)
ช่วงเอวลงมา เห็นแค่รูปร่าง ดูออกว่าเป็นเอว เป็นขา ที่ไม่มีความหนาแน่น
แต่เอวขึ้นไป มองเห็นผิวหนังและกล้ามเนื้อ ทุกอย่าง เกือบเหมือนคนปกติผิดแต่ว่า เราสามารถมองทะลุตัวมันได้
ผมสามารถมองเห็น ผนังบ้านที่เพื่อนยืนบังอยู่ได้ แม้แต่แสงที่ลอดผ่าน มากระทบหน้าอกเพื่อน ก็มองเห็นได้เป็นแนวเดียวกันกะผนัง

ผมอยากพูดแต่พูดไม่ออก จ้องมองหน้ามัน ระยะห่างกันเมตรกว่าได้เห็นน้ำตาคลอเบ้าเลย ชัดเจนมาก
ช่วงเวลาไม่กี่นาทีเพื่อนก็หายไป  เริ่มหายจากด้านล่างก่อน จนหายไปหมด  เป็นเม็ดเล็กๆ แล้วเลือนหายเหมือนในหนังเด๊ะ
พอหายไปหมด เสีบงผมถึงออกจากปาก เรื่ยกชื่อเพื่อนอย่างดัง
และที่สำคัญ ผมไม่ได้กินเหล้า และไม่ใช่ความฝัน วันนั้นไม่รู้เป็นไร สมองปรอดโปร่งมากแปลก ก่อนจะเจอมัน

ผมคิดว่า ถ้าคนกลัวผี ยิ่งกลัว จะไม่เจอผีนะ ใจอยากเจอจะไม่เจอ อย่างผมวันนั้นไม่ได้คิดออะไรเลย และผมคิดว่าการเจอผีไม่ใช่เรื่องง่าย
ผมเลยไม่ค่อยกลัวที่จะเจอซักเท่าไหร่

ตั้งแต่วันนั้น ผมรู้ และจำฝังใจว่า ผีมีจริง ชาติหน้า ชาติก่อนมีจริง กรรมเวรมีจริง

วิทยาศาสตร์พิสูจน์เรื่องผีได้มั้ย ผมไม่ทราบ แต่ตาผมพิสูจน์มาแล้ว ผมเชื่อสายตาของผม และความรักระหว่างเพื่อนที่มีต่อเพื่อน

นั่นคือครั้งเดียวในชีวิตที่เจอผี  แต่ไอ้เรื่องได้ยินเสียง อะไรแบบนั้น ผมไม่เชื่อไว้ก่อนว่าเป็นผี และไม่กลัวที่จะเดินเข้าไปดู
แต่มีครั้งนึง ที่ผมคิดว่าเป็นเสียงผี  เสียงหัวเราะนั้นเป็นเสียงที่เพราะมาก บอกได้เลยว่าเจ้าของเสียงนั้นต้องสวยมาก
งานนี้เจ้าของเสียงคือนางไม้ ทุกคนที่เจอเดาว่าอย่างนั้นนะ เพราะอันนี้ไม่เคยปรากฏกายให้ใครเห็น ได้ยินแต่เสียงกันทุกคน

DekSin

ที่บ้าน ผีบ้านผีเรือนเค้าชอบ มาปรากฏให้เห็นเป็นระยะๆ บางทีกลับบ้านดึก ก็มาเดินผ่านในบ้านให้เห็น เพื่อนผมก็เห็น บางวันนอนคนเดียวหยุชั้น2 ตอนตี2.30 มีเสียงคนวิ่งขึ้นบันไดมาอย่างไว มาเคาะประตูห้องอย่า่งดัง ไม่เป็นอันหลับอันนอน ตื่นมามาเช็คดูไม่ีมีของอะไรหายไป บ้านล็อคจากข้างในเหมือนเดิมทุกอย่าง

เรื่องที่ 2  ครบรอบ 100 วัน น้า่เพื่อนพอดี ตอนประมาณ 5 ทุ่มกว่าๆ มายืนตง่านต่อหน้าต่อตา ให้เห็นในระยะ 2 เมตร ไม่เป็นอันหลับอันนอน   ไครว่าผีหรือวิญญาณไม่มีจริงผมเถียงเลย

รับปักคอม เสื้อโปโล เสื้อยืด เสื้อนักเรียน ปักข้อความหรือโลโก้ต่างๆ ตามใ

gomol

คืนนี้...คงจะนอนไม่ได้....เพราะกลัว...ผี มันอยู่ใต้ผ้าห่ม......

จุ้ย ปช.

ผีหลอก ก็ยังพอทน แต่คนหลอกคน มันช้ำใจจนวายวุ่น
"ความโกรธ" อาจเกิดโดย..ไม่ตั้งใจ แต่ "การให้อภัย" ไม่ได้เกิดด้วย..ความบังเอิญ

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=1136

DEDOR

ไม่เคยเจอครับและไม่อยากเจอด้วยครับ  แต่เวลาไปกรีดยางที่สวนซึ่งอยู่หลังป่าช้า  ผมล่ะอดกลัวไม่ได้ครับ  แต่ก็เป็นผลดีที่ทำให้ผมทำงานได้รวดเร็วสุดๆเลยครับ  55+++

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html