Main Menu

รถผู้หญิงใช้

เริ่มโดย o_nsr, ตุลาคม 03, 2014, 03:22:49 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

o_nsr

ทำไมเวลาใครๆ จะขายรถคนชอบอ้างกันว่า "รถผู้หญิงใช้" รถผู้หญิงใช้มันดียังไงผมลองพยายามนึกดูเท่าที่นึกได้ก็มี
1.  ขับรถไม่เปลี่ยนเกียร์ เปลี่ยนเฉพาะตอนออกตัวครั้งแรก ติดไฟแดงออกตัวต้วยเกียร์ 3
2.  ไม่ค่อยล้างรถ 3 เดือนล้างครั้งนึง
3.  ขี่อย่างเดียวไม่ค่อยเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง บางคันไม่เคยเปลี่ยนเลยตั้งแต่ซื้อมา
4.  ไม่เคยเช็คและเติมลมยาง แบนครึ่งล้อก็ยังขี่

ถ้าใครมีอีกเพิ่มด้วยครับ

จุ้ย ปช.

ผู้หญิง (เมีย) ใช้ให้ไป..หรือป่าวครับ อิอิ
"ความโกรธ" อาจเกิดโดย..ไม่ตั้งใจ แต่ "การให้อภัย" ไม่ได้เกิดด้วย..ความบังเอิญ

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=1136

thidasatan

555  สภาพนางฟ้า เกิดมาผมก็ไม่เคยเห็นนางฟ้า สักที
รถผู้หญิงใช้  รถจ่ายตลาด เห็น บิดเครื่องแทบกระจุยกันทุกคัน

krrphichit

Tong_2T_150

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

TUMNS15RR

รถใช้มือเดียว มืออีกข้างไปไหน

buldog

มันมีสองแบบเหมือนกันนะครับ จากประสบการณ์ตรงๆ เลย ถ้าผู้หญิงมีเงิน เอารถเข้าศูย์ตามไมล์ มีปัญหาอะไรมีเงินเปลี่ยนตามที่ศูนย์บอก อย่างนี้เราดูประวัติเซอร์วิสได้ แบบนี้ได้รถดีมาใช้ ผมซื้อรถกับผู้หญิงแบบนี้ครับ
แบบที่สอง ผู้หญิงใช้ไม่มีเงิน ขี้เกียจ ไม่ดูแลอะไรเลยซักอย่างเดียว ลากเซอร์วิสทุกอย่าง ยางก็ไม่สลับ ได้รถแบบนี้ ซวยครับ แถมยังขับชนโน่นนี้ รถเยินหมดรอบคัน อย่างนี่ต้องหลีกไปให้ไกลเลย

lordomo

ผมคิดว่าเข้าคงจะสื่อว่า ผู้หญิงไม่ขับเร็ว มั้งครับ เครื่องเลยไม่สึกหรอมาก เราเลยไม่ต้องกังวลเรื่องเครื่อง(งั้นเหรอ)
หารู้ไม่ว่า ผู้หญิงบางคน ไม่รู้จักคำว่าเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง ไม่ค่อยล้าง จอดรถแบบไม่ได้ใส่ใจเช่นจอดตากแดดทุกวัน
ไม่ตั้งโซ่ ส่วนเรื่องลมยางผมว่า น่าจะเอาเข้าร้านให้ช่างเติมกันบ้างเหมือนกันเขาคงไม่ปล่อยแบนหรอกครับ

และที่สำคัญ รถอาจจะไม่ได้ใช้แค่คนเดียวเสมอไป
รถอะไรหว่า?

o_nsr

โดยส่วนมากไม่ใช่ไม่มีเงินหรอกครับ แต่จะไม่รู้มากกว่า ว่ามีระยะต้องเปลี่ยนและไม่ใส่ใจ  ยิ่งเป็นผู้หญิงแก่ๆยิ่งแล้วใหญ่ อันนี้ไม่ได้เห็นจากใครที่ไหน แม่ยายและแม่ผมเองครับ 555
อ่อเมียอีกคน 666

aoaaued

;) ;) เห็นด้วยกับ จขกท.ครับ

SIRI

อ้างจาก: o_nsr เมื่อ ตุลาคม 04, 2014, 08:34:00 ก่อนเที่ยง
โดยส่วนมากไม่ใช่ไม่มีเงินหรอกครับ แต่จะไม่รู้มากกว่า ว่ามีระยะต้องเปลี่ยนและไม่ใส่ใจ  ยิ่งเป็นผู้หญิงแก่ๆยิ่งแล้วใหญ่ อันนี้ไม่ได้เห็นจากใครที่ไหน แม่ยายและแม่ผมเองครับ 555
อ่อเมียอีกคน 666
เล่นหิ้งนะเนี่ย... ลองดูสมุดคู่มือประจำรถครับ ถ้าเลี่ยมกริ๊ปอยู่ในใต้เบาะ สันนิฐานไว้ก่อนเลย เขาไม่ไฝ่รู้เรื่องราวเกี่ยวกับรถคันนั้น รถเกเรเมื่อไรค่อยไปหาช่าง หวังพึ่งช่างอย่างเดียว หารู้ไม่รถช่างก็พึงระวัง...เพราะเขาเป็นช่างจึงรู้ว่าอันไหนควรรีบซ่อม
อันไหนปล่อยมันอย่างนั้น...ไม่ต้องรีบ..เปลืองตังค์..ขี้เกียจ ทำนองนี้...

ratree

อิอิ  ผู้สาวใช้ก่ะนิ่มนวลถนุถนอมซิคะ

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ