Main Menu

แจกไปเลย กับพื้นเรือนไมล์ KR

เริ่มโดย jakkit33, ธันวาคม 03, 2011, 08:35:48 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

jakkit33

ด้วยความที่ว่าเรือนไมล์เจ้ากรรมมันไม่ได้ดั่งใจ
จะซื้อใหม่ก็กะไรอยู่ จะเอามือสอง ก็ไม่เจ๋ง
เลยทำเองเลยดีกว่า
อันนี้สภาพของเก่าครับ

อันนี้ของใหม่ที่ออกแบบไว้

และแต่งแต้มนิดนึง เลยมาเป็นแบบนี้

และเพื่อชาว 2 stroke เอาไปเลย โหลดพื้นหลัง kr ได้ที่นี่เลย
http://www.มีเดียไฟล์.com/?p7qxyjmqk3e5w0e

ไปรท์ ลูกบอส

ทำยังไำงอะครับ สั่งตัดใหม่เลยเหรอ หรือสติ๊กเกอร์แปะ ชี้แนะด้วยกำ ชอบๆ  +1 ม้า

jakkit33

จัดไปครับ ที่ผมทำเป็นกระดาษสติ๊กเกอร์ A4 บ้านๆนี่แหละ เป็นแบบด้านนะ แล้วเอาสติ๊กเกอร์ใสเครื่องอีกที
จากนั้นเอาเรือนไมล์ของเดิม ทั้งหมด ไปลงเครื่องสแกนพร้อมกัน แล้วดราฟเอาครับ
ส่วนวิธีติด ก่อนที่เราจะติดทับ เราต้องเอาเรือนไมล์ของเดิม ไปขัดกระดาษทรายก่อน
เพิ่อให้มีความโปร่งแสงเวลาที่เราติดสติ๊กเกอร์ แล้วไฟส่องพื้นหลังจะได้สว่าง
จากนั้นถ้าอยากให้สวยเหมือนในรูป(ตรงไหน)ก็ไปหา LED เส้นมาครับ แบบเป็นเม็ดนูนๆนะ
ซัก 2 เส้น แล้วก็ทำการขอบในเรือนไมล์ เพราะเวลาที่ไฟมันส่องสังเกตุแสงนะครับ
มันจะให้แสงตรงขอบๆ จะสวยงามมาก

พ่อน้องพีม

สุดยอด DIY  + 1 ครับ วันหลังจะทำแบบมีหนูมิกุมั่งละ :D

IHEERMAN

อ่อลืมบอกไป ที่บ้านมี 2T 2 คัน RXZ + DASH ครับ อิอิ

KenJi

jakkit33

พึ่งสังเกตุ คำว่า KAWASAKI เราดันไปพิมคำว่า KAWAZAKI ซะงั้น (เป็นเรือนไมล์จีนแดงไปเลย 555+)

ไปรท์ ลูกบอส

ขอบคุณครับที่บอกวิธีทำ ผมได้ลองทำเองบ้าง 555 ช่วงนี้เจอ D I Y แหล่มๆ เยอะจัง

morgan

เป็นของใหม่เลยสุดยอดเลยคับ  +1 ปัยเลย

bas7026

084-102-6501.  บาสครับ

เรามันเสื้อตึก

สุดยอดเลย น่าลอง

แต่ใช้โปรแกรมอะไรทำเอาหรอครับ ช่วยบอกที
นาย สุนทร จรลี  27 หมู่11 ต.ป่างิ้ว อ.ศรีสัชนาลัย จ.สุโขทัย 64130 T.0807882656

jakkit33

ของผมใช้เป็น Photoshop ครับ
ถ้าขนาดไม่ใหญ่มากก็จะใช้โปรแกรมตัวนี้
ถ้าถึงขนาดที่ต้องสั่งตัดก็จะเป็นโปรแกรม illustrator ครับ
ผมเรียนกราฟิกด้วยเลยทำเองซะเลย

ฆาตกรโรคจิต!@#$

อ้างจาก: jakkit33 เมื่อ ธันวาคม 03, 2011, 11:00:13 หลังเที่ยง
พึ่งสังเกตุ คำว่า KAWASAKI เราดันไปพิมคำว่า KAWAZAKI ซะงั้น (เป็นเรือนไมล์จีนแดงไปเลย 555+)

ว่าจะแซวอยู่ รู้ตัวแล้วซะงั้น

DekSin

น่าจะมีญี่ห้ออื่นมั่งนะ  +1ไปเลย แจ่มม

รับปักคอม เสื้อโปโล เสื้อยืด เสื้อนักเรียน ปักข้อความหรือโลโก้ต่างๆ ตามใ

jakkit33

ถ้ายี่ห้ออื่นผมก็ทำได้ครับ เพียงขอให้สแกนมาทั้งหมดทีเดียว
จะได้ช่วยๆกัน เผื่อไม่ต้องซื้อใหม่ให้เสียเงิน

wutpaisal

นาย วุทธิพร  โอฬารประวิตร (08-0522-6171)
108/52 ซอยไพศาล  ถนนเจ้าฟ้า ตำบลวิชิต
อำเภอเมือง  จังหวัดภูเก็ต  83000

na

เรามันเสื้อตึก

อ้างจาก: jakkit33 เมื่อ ธันวาคม 04, 2011, 09:53:36 หลังเที่ยง
ของผมใช้เป็น Photoshop ครับ
ถ้าขนาดไม่ใหญ่มากก็จะใช้โปรแกรมตัวนี้
ถ้าถึงขนาดที่ต้องสั่งตัดก็จะเป็นโปรแกรม illustrator ครับ
ผมเรียนกราฟิกด้วยเลยทำเองซะเลย

ผมมึนตึบเลย ลองไปทำดู ไม่ไม้ค่อยได้ชะทีจะได้ละ ขีดเส้นไม่ตรงเสียเฉยเลย จะลองทำให้ได้ อิอิ
นาย สุนทร จรลี  27 หมู่11 ต.ป่างิ้ว อ.ศรีสัชนาลัย จ.สุโขทัย 64130 T.0807882656

jakkit33

นี่หละครับ งานกราฟิก บางคนบอก เท่นี่หว่า เจ๋งดี
เอาเข้าจริงๆ มันคืองาน "กรรมกร ไอที " นี่เอง เอิ้ก เอิ้ก ต้องใช้เวลาครับ

aunok17

ฝากทำบ้างได้หรือเปล่าครับ :D +1ให้ความคิดดีดี