Main Menu

สกลนคร...รายงานตัวครับผม...พี่ๆ น้องๆ ชาว 2T ทั้งหลาย

เริ่มโดย visitsak, กุมภาพันธ์ 26, 2010, 02:13:31 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

aoaaued

อ้างจาก: lloudo_naja เมื่อ พฤศจิกายน 14, 2013, 02:47:12 หลังเที่ยง
ต้องทำใจ ครับ อยากแรง ต้องแทงหน่อย เลยกินเย่อะ

วันที่ขี่ขึ้นไปบ้านไผ่(8พย.56) ลมแรงตลอดทางเพราะอิทธิพลพายุ ขี่ทำความเร็ว 110-120 ตลอดแม้ขึ้นมอ ยังไม่ยอมให้เข็มไมล์ต่ำกว่า100เลย ทาง366 กม.ใช้ e20 400บาท ส่วนวันกลับ(12พย.56)อากาศปรกติ ก็ลดค่าน้ำมันไป30บาทครับ

lloudo_naja

มันต้องอย่างนั้นครับ พี่ ความเร็วเราลดไม่ได้ อย่างอื่นมันลดได้ อิอิ อีกประมาณ สองปี ก็คงได้ไปอยู่ บางปะอินบ้างล่ะครับ หนองกี่ เบียร์ช้าง จะสร้างโกดังกระจายสินค้า ใหม่ โครงการอนาคต ครับ คงได้เจอกันบ้างล่ะพี่
"Be it love Club"
By 2strokeclub.com
คน 2T ชื่อนี้ดีจริงๆ  
ทั้งเเรงวิ่งเร็วรอบได้ชอบจัย
ตบเกียร์2 น้องเกียร์3 ได้เมื่อไหร่ 
น้องบอกไม่เร็วเกินไปหายจัยไม่ทัน 

โดย ช่างโก้ นครชัย  "Be it love Club"

piak13

ขอบอกข่าวแนเด้อ...

ขอเชิญเที่ยวงานเกษตรแฟร์นนทรีอีสาน ระหว่างวันที่28พ.ย.-2ธ.ค.

28 ชมคอนเสิร์ต แสน นากา
30 เสถียร ทำมือ
2  สายัณห์  สัญญา  เอ๊ย  สายัณห์  วันรุ่ง   อิอิ

ถ้าว่างอย่าลืมแวะมาเด้อ  9 โมง ฮอด 4ทุ่ม  เด้อครับ  พี่น้อง

นเรศ คำพันธ์ โทร. 085-4514238
ธนาคารกรุงศรี หมายเลขบัญชี 421-1-22477-9 ออมทรัพย์
สาขามหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์(สกลนคร)

kpongh

aoaaued

อ้างจาก: lloudo_naja เมื่อ พฤศจิกายน 15, 2013, 01:26:06 หลังเที่ยง
มันต้องอย่างนั้นครับ พี่ ความเร็วเราลดไม่ได้ อย่างอื่นมันลดได้ อิอิ อีกประมาณ สองปี ก็คงได้ไปอยู่ บางปะอินบ้างล่ะครับ หนองกี่ เบียร์ช้าง จะสร้างโกดังกระจายสินค้า ใหม่ โครงการอนาคต ครับ คงได้เจอกันบ้างล่ะพี่

ยินดีครับ

อ้างจาก: piak13 เมื่อ พฤศจิกายน 22, 2013, 02:47:35 หลังเที่ยง
ขอบอกข่าวแนเด้อ...

ขอเชิญเที่ยวงานเกษตรแฟร์นนทรีอีสาน ระหว่างวันที่28พ.ย.-2ธ.ค.

28 ชมคอนเสิร์ต แสน นากา
30 เสถียร ทำมือ
2  สายัณห์  สัญญา  เอ๊ย  สายัณห์  วันรุ่ง   อิอิ

ถ้าว่างอย่าลืมแวะมาเด้อ  9 โมง ฮอด 4ทุ่ม  เด้อครับ  พี่น้อง

ขอบคุณที่บอกข่าว +1 ให้ครับ    ไม่รู้จะมีเวลาได้อยู่เที่ยวรึเปล่า  เสาร์ 30 ออกเวรสี่โมงเย็นแล้วก็จะเดินทางไปสกลฯ วันที่1 ก็ต้องเดินทางกลับ  แต่ไม่แน่ขอดูลาดเลาก่อน อาจอู้อยู่ต่อซักวัน สองวันก็ได้ อิอิอิ

lloudo_naja

เที่ยวเผื่อผมด้วยพี่ ผมคงกลับปีใหม่ เลยครับ บ้านเราหนาวมากไหม ครับ
ตบเกียร์2 น้องเกียร์3 ได้เมื่อไหร่ 
น้องบอกไม่เร็วเกินไปหายจัยไม่ทัน 

โดย ช่างโก้ นครชัย  "Be it love Club"

lloudo_naja

มาเยี่ยมบ้าน เดือนหน้า 28 ก็ กลับ ดงมะไฟ ครับ

aoaaued

อ้างจาก: PUNGNOY เมื่อ พฤศจิกายน 27, 2013, 11:05:08 หลังเที่ยง
up up

ใช้ ยูสเซอร์เนม พังน้อย  สงสัยจะอยู่แถวพังขว้าง หรือไม่ก็พังโคนแน่เลย เพราะใช้พังๆเหมือนกัน แม่นบ่

lloudo_naja

ถ้าแถวนี้ ก็ ใกล้ บ้าน ผม เลยล่ะพี่ ดงมะไฟ หากถูกหวย ซัก 5 พัน ขับ แซดเอ็ก กลับดงมะไฟ แน่นอน555

aoaaued

อ้างจาก: lloudo_naja เมื่อ พฤศจิกายน 29, 2013, 03:28:09 หลังเที่ยง
ถ้าแถวนี้ ก็ ใกล้ บ้าน ผม เลยล่ะพี่ ดงมะไฟ หากถูกหวย ซัก 5 พัน ขับ แซดเอ็ก กลับดงมะไฟ แน่นอน555

แล้วดงมะไฟ อยู่ตรงไหนของสกลฯครับ  ผมไปคลุกคลีที่สกลฯย่างเข้าปี่ที่เจ็ดแล้ว แต่ก็ยังรู้จักสกลนครไม่ทั่ว ที่ชอบไปนอนนอกจากในเมืองแล้วก็ พังโคน สว่างแดนดิน วานรนิวาส สามอำเภอนี้ก็ไปนอนบ่อย ก็ประทับใจตรงอากาศดีทั้งเมือง น่าอยู่จริงๆครับ

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

aoaaued

อ้างจาก: ratree เมื่อ ธันวาคม 02, 2013, 10:02:16 ก่อนเที่ยง
สกลนคร หนาวยังคะ

วันนี้(2ธค.56)เวลา 10.30น. ครูจาก รร.บ้านนาคำฯ อ.เมือง บอกมาว่า อุณหภูมิอยู่ที่ 13.2องศา ถือว่าหนาวได้ใจแล้วครับ 

piak13

ไม่ได้แวะเข้ามาหลายวัน  งานก็ผ่านพ้นไปแล้ว  วันนี้กำลังเก็บของ ทำความสะอาด 

อากาศที่สกลนคร  ตามเทอร๋โมมิเตอร๋ที่บ้านผม  ตอนเช้าประมาณ 14 องศา

นเรศ คำพันธ์ โทร. 085-4514238
ธนาคารกรุงศรี หมายเลขบัญชี 421-1-22477-9 ออมทรัพย์
สาขามหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์(สกลนคร)

lloudo_naja

หนาวแท้ๆ ดงมะไฟ อยู่ติดสาย สกล-อุดร ไปง่าย ครับ อยู่กึ่งกลาง ท่าแร่ มีทางลัดมา ทางบ้านหนองกรุง หนองศาลา ออกมามาบ้าน ขมิ้น แล้วเข้าบ้านผม ผ่านหน้าบ้านผมเลย สี่แยกวัดน้อย

aoaaued

อ้างจาก: lloudo_naja เมื่อ ธันวาคม 03, 2013, 11:15:35 ก่อนเที่ยง
หนาวแท้ๆ ดงมะไฟ อยู่ติดสาย สกล-อุดร ไปง่าย ครับ อยู่กึ่งกลาง ท่าแร่ มีทางลัดมา ทางบ้านหนองกรุง หนองศาลา ออกมามาบ้าน ขมิ้น แล้วเข้าบ้านผม ผ่านหน้าบ้านผมเลย สี่แยกวัดน้อย

ขอบคุณที่ชี้แนะ  หวังว่าผมคงจะมีโอกาสได้พบท่านบ้างนะ   วันนี้(4ธค.)ผมก็จะขึ้นไปสกลฯก็กลับวันเสาร์หรือวันอาทิตย์แหละ แต่คงไปถึงดึก เพราะบ่ายติดประชุม เลิกประชุมเมื่อไรก็บึ่งไปทันที โดดไม่ได้ซะด้วย ทีแรกกะโดดไปตอนเที่ยงๆ ถึงซักราวทุ่มสองทุ่ม แต่ดันมีคำสั่งประชุมด่วนบ่ายนี้ เซ็งเลย

lloudo_naja

ครับ พี่ งานคือเงิน ครับ ต้องเอามาก่อน ไม่งั้นไม่มีตังเติมน้ำมัน ครับ อิอิ ผมกลับ บ้านวันที่ 28 นี้ ล่ะครับ พี่ หวังว่าจะได้เจอพี่น้อง ทางบ้านหลายๆท่าน ส่วนตา พง คงได้ไปบุกบ้านเชียงเครือแน่ๆ ปีใหม่

aoaaued

เมื่อวาน(4ธค.)เข้าร่วมประชุมพักนึง พอสามโมงครึ่งก็บึงรถมาสกลนครเลย ถึงโรงเรียนบ้านนาคำตอน สามทุ่มครึ่ง เมื่อคืนก็กางเต็นท์นอนมันที่โรงเรียนนั่นแหละ อากาศเย็นดีเพราะอยู่ติดภูพาน ส่วนคืนนี้เข้ามานอนในเมือง กะว่าจะเดินทางกลับเช้าวันอาทิตย์ที่8ธค.  ส่วนช่วงปีใหม่ก็มาสกลอีกแหละเพราะ 29 วันเกิดคนสกลฯ ก็คงจะเดินทาง 27เป็นแน่เพราะต้องกลับวันที่ 30 เพื่อไปอยู่วรวันที่ 31และวันที่ 1ปีนี้โดนเวรมัน2วันเลยครับ ทั้วงส่งท้ายปีเก่าและต้อนรับปีใหม่เลย

lloudo_naja

ถ้างั้น คงได้เจอกันที่บ้าน ครับ เอามอเตอไซ ฮ้าง ของพ่อ ขับไปเล่นด้วย ครับ

aoaaued

อ้างจาก: lloudo_naja เมื่อ ธันวาคม 06, 2013, 03:56:53 หลังเที่ยง
  ถ้างั้น คงได้เจอกันที่บ้าน ครับ เอามอเตอไซ ฮ้าง ของพ่อ ขับไปเล่นด้วย ครับ

ดีครับ จะได้เจอกันซะที

วันนี้(6ธค.)ในเมืองสกลฯอากาศเย็นสบายดีมากไม่มีแดดทั้งวันเลย ตอนเที่ยงๆเดินออกไปหาข้าวกินใส่เสื้อแขนยาวยังรู้สึกเย็นๆเลยครับ