Main Menu

การทำเครื่อง TZM

เริ่มโดย armsucka, ธันวาคม 21, 2012, 11:04:27 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

armsucka

ก้านสูบ vr tzm tzr เหมือนกันหมดใช่ไหม แล้วลูกปืนในเครื่องเหมือนกันหมดไหม อะไหล่อะไรบ้างใช้ร่วมกันกับ TZM ได้อะไหล่ยังพอหาได้ไหม

kaopodmsk

Mtz

@@TaJung@@

ก้าน tzr tzm อันเดียวกัน  ส่วน vr ไม่แน่ใจ ถ้า vr ตัวเก่าใช้ไม่ได้  แต่ vrr ไม่แน่ใจ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

ไจ้ ณ.โซนรั่ว

ทีมงานพลังธรรมชาติ

Vilator

ใกล้แหล่งไหน  ตามๆถามกันได้  ถ้าจะให้แม่น โหลด part number จากกระทู้เก่าๆได้เลยครับ รับรองไม่พลาดชัวร์ๆๆ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

armsucka

อยากสอบถามราคาอะไหล่ ของ TZM หน่อยครับ   
1.ลูกปืนทั้งเครื่อง
2.แผ่นครัช
3.ชามครัช
4.ลูกแหวน
5.ก้าน
6.ซีลทั้งเครื่อง
แถวพิษณุโลกมีอะไหล่ไหมครับภาคเหนือก็ได้จะตามไปเก็บแหะๆ

Vilator

ปัญหาของการ  ตามหาลูกปืนตามเบอร์ที่ตรงกับของเดิม  ต้องเอาไปเทียบ  แต่ที่มีปัญหามากกว่านั้น คือการถอดเอาลูกปืนออก  บางตัวต้องมีเทคนิคพิเศษ  ส่วนแผ่นคลัท ใช้ของ RXZ ได้ครับ แต่ถ้าอยากคลัทไหม้ ต้องขึ้นภูทับเบิก  ส่วนลูกแหวน และก้านใช้เทียมแต่ต้องดูยี่ห้อที่พี่ๆๆ  ในโซนยามาฮ่า  เข้าบอกห้ามใช้เพราะลองมาแล้ว   ซีลท่ั้งเครื่องเทียมมีแน่แต่ต้องเลือกยี่ห้อเหมือนกันครับ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

JO WANGPONG

Hunterzero

อ้างจาก: Vilator เมื่อ ธันวาคม 27, 2012, 02:56:45 ก่อนเที่ยง
ปัญหาของการ  ตามหาลูกปืนตามเบอร์ที่ตรงกับของเดิม  ต้องเอาไปเทียบ  แต่ที่มีปัญหามากกว่านั้น คือการถอดเอาลูกปืนออก  บางตัวต้องมีเทคนิคพิเศษ  ส่วนแผ่นคลัท ใช้ของ RXZ ได้ครับ แต่ถ้าอยากคลัทไหม้ ต้องขึ้นภูทับเบิก  ส่วนลูกแหวน และก้านใช้เทียมแต่ต้องดูยี่ห้อที่พี่ๆๆ  ในโซนยามาฮ่า  เข้าบอกห้ามใช้เพราะลองมาแล้ว   ซีลท่ั้งเครื่องเทียมมีแน่แต่ต้องเลือกยี่ห้อเหมือนกันครับ
ต้องมีการดูด ด้วยๆซักนิดใช่บ่ อิอิ 

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

yan

ลูกปืนข้อเหวี่ยงเบอเดียวกันทุกรุ่นเว้น วีอา รุ่นเเรก รหัส 2JKใช้ก้านกับลูกปืนไม่เหมือนกันครับ

จำหน่ายใยแก้วแท้ รับซ่อมปลายท่อทุกชนิด นาย ธีรวีร์ ศุภวัฒน์คุณาสิน 8 ซ.สันติพลาราม 1 อ.ตะพานหิน จ.พิจิตร 66110 089-7045669  086-4415675ไทยพานิช620-215629-7